iOS 6, Windows Phone 8, Android 4.0 so tính năng

Android__iOS
21/6/2012 4:33Phản hồi: 86
iOS 6, Windows Phone 8, Android 4.0 so tính năng
Hệ điều hành Windows Phone 8 có thế mạnh gì để cạnh tranh với iOS 6 của AppleAndroid 4.0 của Google?

Những cải tiến và tính năng mới trên Windows Phone 8 giúp củng cố sức mạnh cho hệ sinh thái của Microsoft.

Windows Phone 8 sẽ có bộ mã lập trình lõi cho hệ điều hành của Microsoft (Native Code), giúp các nhà phát triển dễ dàng tạo ra các ứng dụng cho cả nền tảng Windows Phone và Windows. Mặt khác, Native Code cũng sẽ hỗ trợ nền đồ họa DirectX giúp chế tác những game di động ấn tượng hơn cho Windows Phone 8.

Bên cạnh đó, Windows Phone 8 còn được cung cấp bản đồ Nokia Maps để cạnh trạnh với Google Maps của Android hay TomTom của Apple.

iOS 6, Windows Phone 8 và Android 4.0 "đọ tài".

Dưới đây là bảng so sánh các tính năng cơ bản của iOS 6, Android 4.0 và Windows Phone 8:

Theo Tech

Tin liên quan
» Các tính năng nổi bật của Windows Phone 8
» Smartphone Windows Phone 8 đều dùng chip Qualcomm
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

keite
TÍCH CỰC
12 năm
Chả hiểu nghĩ sao mà bảo ios ko có hỗ trợ flash là sao ?
@keite ios ko chơi với flash nhé
@DuyNouvo đấy là web HTML5 bạn nhé, ios và wp ko chơi với flash
dlink500t
TÍCH CỰC
12 năm
@keite nếu flash mà chạy được trên ios , hai thằng kia nó còn ngủm cỡ nào nữa. Ức chế mỗi việc chơi tá lả online trên ipad phải kết nối qua 1 cái laply để chơi.
caotunhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@iTeen Các bác sao lại cãi nhau thế, ai cũng đúng mà, bản cho smartphone dùng HTML5, bản nền web dùng flash các bác nhé
mình ko phải là iFan nhưng thực sự giao diện apple thật đẹp. WP 8 rối rắm và xấu quá. còn Android thì chỉ được cái vẻ bề ngoài
caotunhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@.buzz173 Bộ SDK của WP8 được đánh giá là thân thiện đó bạn, nhất là với các bác đã từng có kinh nghiệm viết phần mềm cho máy vi tính
@caotunhan mình đã từng viết một ứng dụng khá đơn giản trên WP. dù ko biết về C++ mà qua chỗ lập trình di động thì học hỏi . thấy nó có screenshot luôn . viết đến đâu đối tượng nó hiện đến đó. không như android phải dùng eclipse. ios dùng xcode
@phamtruonggiang Câu nói thể hiện trình độ. Thôi, tôi sai. Tự nhận dell cãi nổi người lớn tuổi.
@SuperStar_91 đọc kĩ lại nhé..hấp tấp quá..haizz..
keite
TÍCH CỰC
12 năm
ak mình hiểu nhầm sang đèn flash =]] sr sr....
Adobe Flash :">
@keite Thích cái suy nghĩ của bạn
thekenhg
ĐẠI BÀNG
12 năm
mỗi ng một sự lựa chọn mà so sánh cũng vậy thôi....
mình thì RIM os;)
xkagaya
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thekenhg ủng hộ bạn nha ^^~
GO RIM
Nói chung bài này sạn đầy ra. Những tính năng trên WP8 mà MS công bố tối qua chỉ là một vài tính năng quan trọng nhất. Chỗ nào MS ko có tuyên bố chính thức thì người viết thay bằng phỏng đoán cá nhân: làm sao có thể quả quyết WP8 ko có notification center hoặc screenshot
@oldchild89 Lại thầy phán rồi..nói ít đâu ai nói bị... đâu..
thế phải lôi Android 5.0 vào chứ ai lại đi so sánh với 4.0 😁
iOS 6 và WP8 chưa ra, lại đem đi so sánh với cái Android 4.0 ra từ năm trước :eek:
So sánh sơ sài quá!

Cá nhân t thấy giao diện iOS xấu, đơn giản vì nó nhàm chán. Cảm giác khi nhìn vs dùng iOS là sự gò bó, không có sự tùy chỉnh theo sở thích mỗi người.
@hoan_tbd45 Chính xác! Ios chính thức thì ko tùy biến đc, muốn tùy biến phải jb, mà jb thì máy chạy ko ổn định. Mình đang dùng ios 5.1.1, cũng jb tùy chỉnh lung tung nhưng sau 1 một thời gian lại về cái giao diện mặc định. Nếu ko jb, mình tin Ios là ổn định nhất.
@kool_boyjuly Có thể tùy chỉnh khi JB, ý bạn là vậy chứ gì? Nhưng bản chất của iOS nó vẫn ràng buộc ng dùng, ngay từ cái itunes rồi.

Cá nhân t thì luôn muốn đơn giản hóa đến tối đa. Hackphone, JB, root rồi cuối cùng cũng dùng bản gốc. Hiện dùng android 4.0 stock 😃
@kool_boyjuly lại tỏ ra nguy hiểm.
@phamtruonggiang nguy hiểm điểm nào mong bạn chỉ giáo.
Nhà văn nói láo nhà báo nói phét
Và nói cũng phải có dẫn chứng ...
cái nào cũng có cái hay riêng, ai cảm thấy HĐH nào hỗ trợ tốt cho mình thì mua cái đó
Có ứng dụng hỗ ttowj flash thou
Tưởng đa nh của wp 8 là đa nhiệm thực thụ j đó như trên máy tính luôn cơ mà ??
Giao diện metro của windows 8 vs winphone 8 mới nhìn thì đẹp đó, nhưng lâu nhìn lộn xộn nhức đầu dễ bấm nhầm, vì nó sát quá
hoangpk001
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài có sạn, Bản đồ Ngoại tuyến sẽ có trên toàn bộ Winphone 8 chứ ko phải riêng cho Lumia nhé 😃
Giao diện WP 8 lấy minh họa ở trên quá xấu, sắp xếp thì lung tung, màu thì xấu. thực tế thì nó là Live Tile, nên chụp ảnh tĩnh nhìn xấu là phải, phải xem video hoặc nhìn ngoài đời, quá đẹp :x
p/s: Bạn Android fan hay iOS fan nào mà chưa hiểu Live Tile thế nào thì ra 1 cửa hàng Lumia mà cảm nhận rồi hãy phán nhé ;))
@hoangpk001 bài mình copy cho ae tham khảo đó bạn. ảnh chỉ mang tính minh họa thôi mà bạn
hqviet
CAO CẤP
12 năm
Thích cái giao diện WP8, nhưng h mua lại 1 con WP7 chắc là sai lầm.
đã ra đâu mà so sánh vậy??? so sánh gì vs adroi 4.0 cơ chứ
giao diện ios trực quan nhìn là thấy, mượt mà quản lý pin tốt, android tùy biến cao nhưng ko ổn định bằng ios, wp7 sắp chết ko nên mua.
pvhunt
TÍCH CỰC
12 năm
Cầm thử mấy con Lumia rồi. Chẳng để lại ấn tượng gì. Thậm chí còn thấy xấu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019