iOS 6, Windows Phone 8, Android 4.0 so tính năng

Android__iOS
21/6/2012 4:33Phản hồi: 86
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đọc cái này mới biết wp8 chưa có cái notification kéo xuống, từ hồi dùng android mới biết tới cái thanh này, rất là hay.
Hi vọng cái ui của wp dễ custom hơn nữa, đơn điệu quá em cũng chả thix, mà glossy như kiểu iphone em cũng chả thix.
bài so sánh trong box iOS mà lại đề cao WP và Android là thế nào...
so sánh phần mềm thì các hãng khác hỗ trợ sao nhiều bằng iOS đc...
Giao diện của iphone đẹp và tinh tế.
đã xài qua ios và android ,cảm nhận rằng ios6 hơn thằng android nhiều về độ mượt và pin sử dụng ,các a android đừng chém em chỉ nói sự thật
@nhattiennht1234 chưa ai nói bạn nói láo. sự thật là như vậy . android ngay từ qc đã ám chỉ nó là hệ điều hành hành cho hacker và developers rồi
Cảm nhậnc ảu mình vẫn thích IOS sau khi đã xài qua android, WP thì chưa thử nhưng IOS có ái riêng của nó. xài cảm thấy có cái cá tính riêng hơn
độ mượt thì wp8 là nhất
@AngryDemon Phải dựa trên nhiều yếu tố về cấu hình máy hay một số yếu tố khác nữa chứ..
So sanh nhat thoi. iOS 6 da ra ban chinh thuc chua mak cac bro so sanh dzu dzai. Chu thot cung ranh hoi dzu
@Sherlock_nguyen Viết chữ có dẫu nhé..
Người ta có lòng up thông tin vậy mà đúng là đọc xong rồi chê..
Cái này người ta gọi là ăn gì, đá gì ấy nhở?
mình không hiểu sao bài báo lại nói là iOS không hỗ trợ flash nhỉ?
Anh T Ng
TÍCH CỰC
12 năm
đang nói tới iOS bác nói vấn đề bản trên web làm gì? Hầu hết ai chẳng biết bản cho web chạy flash, chuột phải vào khung player là biết

code app cho iOS cũng có screenshot bạn nhé 😃
chém nhau ác quá, hôm qua mới sài con nokia 1102 chạy 3 hđh IOS, AND và WP ngon lành haha. cái náo cũng tốt hết. vào ném đá e đi mất ku rãnh =]]
Anh T Ng
TÍCH CỰC
12 năm
@dangminhntbs gần rảnh bằng thằng ku vào đả kích những người reply =))
Bây giờ mình hiểu như này:
1. iOS do Apple tạo ra và chỉ xài cho IPhone (smartphone ko tính IPad ...) do đó các app chỉ tập trung viết cho 1 dòng máy IPhone dễ dàng (việc ko tăng size màn hình trong thời gian dài có lẽ cũng vì mục đích trên), đồng thời vì chỉ có 1 máy khá đồng nhất từ Iphone 4,5 .... nên khi iOS tăng version thì các máy đời trước cũng dễ dàng nâng cấp theo. Điều này dẫn tới việc rất có thể APPle lơ là chất lượng phần cứng bên ngoài như vỏ máy,... làm phiền lòng người dùng. Giống như khi đã tốt quá và chưa có thứ gì đủ tốt như nó thì ko việc gì phải cải tiến.

2. Android mạnh mẽ nhưng lại kém mượt mà so với iOS. Qúa nhiều dòng máy, nhiều hãng, nhiều công nghệ màn hình dẫn tới các app không ổn định (chạy trên galaxy s3 chưa chắc chạy dc trên XPeria Yuga). Các hãng nào càng nhiều loại phone thì khả năng update OS mới nhất cho máy ra trước rất chậm chạp thậm chí ko thèm update luôn do đó một máy mới ra khoảng 1-2 năm sau thì gần như ko dc update thêm gì cả (vì phải tập trung update cho máy mới nhất) --> nhược điểm cố hữu ko gì thay đổi nổi của Android. Nó ko phụ thuộc vào máy bạn có mạnh hay không, máy mạnh thì năm sau có máy mạnh hơn và máy mạnh của bạn sẽ ko dc o bế nữa!

3. Windows phone: mình chưa biết thế nào nhưng windows luôn có tiếng là OS có nhiều lỗi (trên PC), hy vọng windows phone sau này 8.5,9 có thể mượt mà như IPhone (hay là giờ đã mượt rồi nhỉ?). Một điều đáng lo là có vẻ khi mua 1 máy xài windows phone thì có nhiều nguy cơ ko dc nâng cấp OS vì Version sau lại hỗ trợ độ phân giả cao hơn ..... Đây là nhược điểm đáng sợ nhất! Ai mua Nokia Lumia 900 rồi sẽ hiểu!

Kết luận: thật sự quá khó để lựa chọn:

IPhone tuyệt với iOS nhưng chỉ có vậy, màn hình quá nhỏ, có quá nhiều lỗi lặt vặt ko đáng có.

Android phân mảnh quá nhiều hãng, nếu chọn mua nên chọn hãng có khả năng optimize tốt và chấp nhận sau 1.5-2 năm nữa nó sẽ ko dc update từ hãng nữa.

Windows phone: đang là ứng cử viên thách thức IOS, hy vọng nhược điểm đáng sợ của windows phone ko còn nữa và Microsoft cùng làm chặt chẽ với Nokia để hoàn thiện như APPle làm iOS với IPhone vậy!
Mình đang xài ip. Bgio tính làm thêm e phone nữa nên mò mẫm vào đây tham khảo. Đọc hết cm của các bác e cũng ko biết chọn os nào. Bác nào đã thử qua các os cho e xin 1 lời khuyên. 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019