Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ios 7.0.4

lehoangtu01234
15/11/2013 1:27Phản hồi: 58
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chủ yếu là cải thiện face time
Sạc full 100% khá lâu, có ai bị như mình ko (IP5)
@Boyka7110 sạc 3 tiếng full
@lehoangtu01234 Hình như là vậy. Để xem lại. Thường thường pin xuống dưới 10%thì sạc qua app battery saver khoảng 3h mới full

Sent from my iPhone using Tapatalk
tiện đây cho mình hỏi là app Battery Saver và Battery Doctor khác nhà cung cấp mà sao giao diện y hệt nhau vậy mọi người. Battery Saver là của KS Mobile còn Battery Doctor là của Beijing Kingsoft
@nguyenvinhanTT mình thấy cái Battery Saver có vẻ ngon hơn 😁
@Darrent Mới ra cái xcleaner dọn ram cũng ok lắm

Sent from my iPhone using Tapatalk
@Darrent Cũng như nhau thôi, battery doctor của KS chỉ dành cho ipad, còn battery saver dành cho iphone. Theo mình nghĩ thì ko cần thiết phải cài mấy cái app battery này vì thật sự mấy app kiểu này chả hữu ích gì, cài vô chỉ tốn dung lượng lại hao pin chứ chả "save" được gì.3 chức năng chính của các loại app battery trên thị trường:

1: Chức năng hiển thị thới gian sử dụng pin còn lại: không thể nào chính xác...
2. Lưu trữ số lần sạc pin.
3. Cảnh báo khi pin được sạc đầy : chức năng dư thừa khi mà cục sạc của apple có chức năng tự động ngắt nguồn khi pin đã sạc đầy. Chức năng hữu ích như cảnh báo khi pin tụt xuống mức 40% và khi pin sạc tới 80% thì chả thấy app battery nào có.
@jonny_nguyen1978 khổ nỗi là thằng ios7 này khi sạc full thì vẫn có tia sét thì làm sao biết đã full hẳn chưa mà rút.
chả ai muốn cắm sạc khi pin đã full cả, kiểu gì để lâu ngày cũng chai tí chút
99v9.9999
TÍCH CỰC
10 năm
pin vẫn vậy 😃
Pin trâu quá . 7.0.4 tuyệt vời. Mình có cam giac 3g nó trâu hơn 30p . DVs minh v à quý rồi. 😆 kaka

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
k có khác biệt j. pin 6h. ip 5s
Quydaikht9z
ĐẠI BÀNG
10 năm
@rago9x may bá pin 6h la qua ngon roi
Ae nào đang dùng bản 7.03 ổn định thì k nên lên bản 7.04 làm j. Hao pin lắm các bác ak(5s)
Có vẻ mượt hơn pin thì vẫn như 7.0.3
rất mượt
5s lên pin tốt hơn tí ti
em chưa dám lên vì thấy các bác vẫn than phiền nhiều quá ạ.trước kia khi e dùng 7.0.2 e thấy ko hao pin đâu,lên 7.0.3 thì hao pin vãi L ra ạ.bjo ko biết 7.0.4 nó ntn nhỉ.
tuan khanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Iphone 5 của em thấy sóng yếu hơnn
ninhk48
TÍCH CỰC
10 năm
Các bác dùng tn! Em 3G hao pin kinh khủng! Bác kia pin 6h là 3g hay wifi đấy ạ
Để tránh tình trạng pin bị "chai", ko nên thường xuyên sạc đầy pin và cố gắng giữ pin trong khoảng 40-80%. Một tháng chỉ nên sạc đầy 1 hay 2 lần sau khi dùng cạn pin.

nhưng:

Cứ yên tâm mà xài đi vì bạn có bảo quản pin tốt cỡ nào thì theo như apple cứ 400 full charge and discharge cycles, pin bạn cũng bị mòn ít nhất 20% so với dung lượng pin ban đầu.😃

@jonny_nguyen1978 cái này mới nghe lần đầu luôn :| đi cả ngày làm sao mà có điều kiện giữ pin 40-80% được. mà k dùng kiệt pin thường xuyên thôi chứ e chưa bao h nghe vụ k nên sạc đến 100% thường xuyên bác ạ
pororo
ĐẠI BÀNG
10 năm
7.0.4 này quá hao pin, bạn nào chưa up thì đừng up.
7.0.4 toi thay muot ma lam. Cam giac pin lau hon ti thoi (Cam giac thoi nhe)
Pin tốt. Lúc chỉnh mã khoá pass dt nó ko lag lúc cái bàn phim xuat hien. Thay đổi hinh nen cung ko lag nua. Tuy nhien music quay ngang vẫn còn lag.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Mới úp lên os 7.0.4 hao pin hơn 7.0.3 .cho 4S.
Quydaikht9z
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Trần Ngọc Minh Trang Mình thấy đỡ hơn 7.0.3 bác à.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019