iOS 7 hỗ trợ LTV thêm tính năng nhận diện nụ cười và nháy mắt vào app, sẽ tích hợp trong iPhone mới?

Duy Luân
25/6/2013 22:45Phản hồi: 241
iOS 7 hỗ trợ LTV thêm tính năng nhận diện nụ cười và nháy mắt vào app, sẽ tích hợp trong iPhone mới?
Trong iOS 7 Beta 2, Apple đã bổ sung thêm một số hàm lập trình cho phép nhà phát triển phần mềm phát hiện một số cử chỉ nhất định trên khuôn mặt, bao gồm nụ cười và nháy mắt. Đây là điểm cải tiến so với việc chỉ có thể nhận ra gương mặt của iOS 5/6 (để phục vụ cho việc autofocus tốt hơn cũng như chỉnh cân bằng trắng). Việc xuất hiện các hàm API này gợi ý Apple có thể sử dụng nó cho app camera mặc định nhằm bổ sung tính năng chỉ chụp khi mọi người cười hoặc sau khi họ nháy mắt. Hiện một số điện thoại Android có chế độ "best shot", trong đó máy sẽ chụp một loạt nhiều tấm ảnh rồi tự nhận diện nụ cười, nháy mắt để chọn ra bức đẹp nhất. Rất có thể Apple cũng sẽ mang tính năng này lên các thiết bị di động mới của mình (iPhone 5S chẳng hạn) bởi hãng có thói quen giới thiệu chức năng camera mới trong lúc ra mắt iPhone. Ví dụ: hồi iPhone 3G xuất hiện thì Apple bổ sung tính năng gắn thẻ địa lý, với iPhone 3GS là tính năng quay video, còn iPhone 4SiPhone 5 thì thêm có chế độ chụp panorama.

Chưa dừng lại ở đó, lập trình viên giờ đây còn được cung cấp một số hàm API giúp đọc hầu hết các loại mã vạch phổ biến ở Mỹ và Châu Âu, tùy chọn autofocus mượt hơn để hình ảnh không bị nhòe quá nhiều trong quá trình máy lấy nét. Trong slide thuyết trình hồi WWDC, Apple còn tiết lộ khả năng quay video với tốc độ lên đến 60fps, nhờ đó mà các app có thể tạo ra những đoạn phim slow-motion đẹp hơn. Chức năng này giới hạn độ phân giải ở mức 720p và chỉ áp dụng cho iPhone 5, iPad mini cũng như iPod Touch thế hệ thứ 5.

Ảnh chụp màn hình một đoạn mã cho thấy tính năng nhận diện nụ cười và nháy mắt

Nguồn: 9to5Mac
241 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bá đạo dzòi bá đạo dzòi :p
Đăng ký ngay. Phòng tránh sao chép dới mọi hình thức.
xuanphucn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuong_thinh có não mà không biết dùng. tội
1hoi1chai
TÍCH CỰC
11 năm
@cuong_thinh ôi chú thịt là nguy cmn hiểm quá đi....!! cứ như đây là tính năng apple mới lấy trên sao hoả xuống ko bằng.
@hung2900 Đừng gây war mất lòng ae trên tinhte nhé bạn !
@cuong_thinh có biết tính năng này trên android có từ lâu rồi không con gà ?
hóng 5s thoai 😁
Badi King
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thích cái chụp liên tục, có nhiều hiệu ứng hay
Hay quá, iOs có rồi thì tính năng thật sự có ích cho người dùng nhé, ko phải thừa thải để làm cảnh hay để PR đâu nhé, ifan có cái để khen tiếp rồi nhé 😁
Ipad mini được suport nhiều nhỉ, nghĩ mà tiếc trc mềnh có 8 củ để dành lại đi mua ne7 32g 3g biết thế tiết kiệm tí tiền nữa là xúc đc e này rùi 😔 , h thấy tụi bạn dùng ipad thấy sướng hơn hẳn :(
@lsjshdfogsjop Trước mình cũng như bạn, đắn đo suy nghĩ, cuối cùng vớt em ipad mini h ko hối hận tẹo nào, vấn đề màn hình ko phải quá lớn với mình ^^|
@lsjshdfogsjop ipad mini ngon hơn là chắc rồi
lac714
CAO CẤP
11 năm
Ghê zị quay video 60fps lun à.
Hungtvvt
TÍCH CỰC
11 năm
iOS 7 ngày càng hoàn thiện. Bây giờ làm cho nó trơn tru và ổn định là được.
Ip5 chuẩn bị xuống giá :p
Apple thì ngon rồi😁
gerlesion
TÍCH CỰC
11 năm
Quá ngon, apple làm thì khả năng sử dụng thực tế là rất cao.
@thang270981 Mình có thấy chó ăn phân rồi, nhưng mình không biết nó khen ngon vì mình không biết cách nói chuyện với chó. Bạn nói chuyện được với nó cơ đấy. Hâm mộ quá đi!!!!!! 😁
@thang270981 Kinh nghiệm ghớm! Nghe là biết từng trải rồi!
@gerlesion mình hỏi Siri là who's the most dangerous thief in the technological world, cô ấy nhẹ nhàng trả lời là "it's Samsung", 0 biết là có nên đồng ý với cô ấy hay 0 nhỉ?....🆒
gerlesion
TÍCH CỰC
11 năm
@SaigonKicks Siri: "sem sòng, sem sòng, ha ha ha ha" => xem smosh vụ siri giết người ko anh 😁.
Mua ipad mini ko sai lầm nhỉ?
kazenjin
TÍCH CỰC
11 năm
Phải cài thêm cáiTHEME vào cho nó hết bóng bẩy. nhìn lòe loẹt con nít thấy ớn. 😁
hờ hờ mấy cái tính năng nhãm shirt** này mà có trên ioss thì rất là sáng tạo ngày càng hoàn thiện còn trên android điển hình là samsung là tốn pin,pr vãi cả bọn ifan:mad:
@ruacontrenbien Tính năng nhận diện nháy mắt, nụ cười cho camera là những tính na9ng rất có ích; ở iOS thì bạn khen, trên Android thì cho là nhảm S??t, tốn pin !!??!! Bạn có bị sao 0 ?
@sunny_summer cha nội này đọcbaài ko hiểu hã trờio_O
@ruacontrenbien cai chu ky cua bac qua' :p[/quote]
@sunny_summer hờ hờ mấy cái tính năng nhãm shirt** này mà có trên ioss thì rất là sáng tạo ngày càng hoàn thiện còn trên android điển hình là samsung là tốn pin,pr vãi cả bọn ifan

đọc lại câu cuối cùng trước khi cm
1hoi1chai
TÍCH CỰC
11 năm
@ruacontrenbien mình thì hiểu ý của bạn 😁. chắc bác ấy đọc nhanh quá nên nhằm
Đã đi sau mà fan cuồng còn nguy hiểm,chết cười 😁 :D :D
Vãi với lũ này kinh
@whymea
Cmt trang 1 mà sao nói chuyện vô văn hóa thế , thế nào cũng bị mod cho ra đảo chơi với khỉ :p
@kiot312 cướp của kẻ khác còn kêu ngào đăng ký kiện cáo , theo bạn 1 kẻ vừa ăn cướp vừa la làng mới là có văn hoá ? văn hoá "súc vật" ?
@kiot312 Vô văn hóa chỗ nào nào :v ? Người ta chỉ cho còn không biết ơn :3 qúa tệ
Vinh196
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sunny_summer
chả ai chọc cả ! Nhìn cái thằng cmt đầu tiên sẽ rõ okey !
Cố gắng lên nhé bạn😃
<p>Có hỗ trợ cho IP5 không hay là từ 5S trở đi vậy. Hy vọng không phải bỏ tiền mua 5S</p>
@kenny81_hp 5S thui,chứ 5 mà cũng có thì ai mua 5s nữa :eek:
@whymea hok đọc cái tít là cho phép LTV tích hợp vào app à...lol
gerlesion
TÍCH CỰC
11 năm
Mấy bạn Android lại ghen tị rồi =)) sang mà xem xperia z ultra kìa. Con đó đẹp và mạnh fan adroid chưa hài lòng sao mà phải vô đây chock ngoáy.

Hay lại mấy thím cuồng sam nên đọc tin sony cũng tức mà đọc tin apple cũng tức.
@gerlesion Ô hay đọc tin tức rùi cmt cũng cấm àh ;) chừng nào đây có địa chỉ www.itinhte..vn hãy nói nhóe 😃
gerlesion
TÍCH CỰC
11 năm
@whymea
😁 Có ai cấm bác đâu, thấy các bác gato nên comment lại thôi.
@gerlesion Hô hô gato là gì thế ? :3 bạn nói cao siêu qúa sao mình nói đc nè :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019