Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[iOS 7] Một số thủ thuật mới: Spotlight, Facetime Audio, Wish List, chặn cuộc gọi/SMS...

TDNC
12/6/2013 4:54Phản hồi: 394
394 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mykolor
TÍCH CỰC
11 năm
Giao diện iOS 7 quá tệ. Jobs chắc cũng phải lè lưỡi nơi chính suối. 😁
@mykolor Bạn dùng từ "giao diện" với ý chỉ các icon hay là giao diện của tổng thể hệ điều hành? :|
jackky
ĐẠI BÀNG
11 năm
4S ko có chức năng chụp hình khi quay phim. đã test 😁
chỉ là bản thử nghiệm thôi ham hố up chi rồi chê này nọ đã có gan up thì chịu hk thì cứ os 6 hay 5 mà xài.
minhcuong
TÍCH CỰC
11 năm
Thích cái icon đồng hồ chạy được, không thấy ai nhắc đến nhỉ?!
@minhcuong Dân lập trình thì thấy ngu đó bạn . Kim giây refresh mỗi giây thì hao pin kinh khủng. Nếu 2 kim giờ , phút thì quá tốt
minhcuong
TÍCH CỰC
11 năm
@dmt4ukhw4 Em cũng nghĩ vậy nhưng có 1 điều em chắc chắn hơn đó là trình độ của bọn Apple không yếu đến mức cái sơ đẳng như bác nói là bỏ bớt cái kim giây đi để đỡ hao pin mà nó lại không biết. Cả 1 năm trời và mấy ngàn thằng xúm vào không lẽ nó không biết việc này?!
"Dân lập trình" tốt nghiệp ở VN ra không biết mấy người đủ trình độ chê người của Apple "ngu" đây?!
@minhcuong Thì Apple nó suy nghĩ chả ai mở màn hình có đồng hồ để ngắm hoài , đa phần là vào App (sẽ cho "ngưng" clock) hay khoá màn hình (sẽ "đóng băng" clock). Nhưng nếu thấy hay hay mà cứ ngắm hoài thì nó hao đó
minhcuong
TÍCH CỰC
11 năm
@dmt4ukhw4 em không biết gì lập trình nhưng em thấy cái kim giây nó chạy liên tục luôn đó bác, không phải refresh mỗi giây hay gì đâu.
Thậm chí cái icon mà có cái chấm đỏ update nó còn chuyển động theo tay mình cầm nữa đó.
@minhcuong Thì Apple active cả gyro scope để có backgroud động , active la bàn để chấm đỏ nó chạy thì nó sẽ hao pin thôi. Nhưng có 1 màn hình che lên thì nó sẽ ngưng chạy - thì hết hao . Chắc bản final nó sẽ cho tắt những thứ đó.
Nhìn thì đơn giản nghĩ là sẽ nhẹ hơn 6.x thế mà lại Rung Giật đùng đùng 😔
spkt02cdt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hungviet8x vì đang theo xu thế đa nhiệm như trên android.
Tim Cook dám thay đổi giao diện icon SJ dày công nghiên cứu...nói chung giờ nhìn IOS, Android, WP na ná như nhau..vô tình làm mất đi cái riêng của apple...ko bik lịu SJ còn sống Tim Cook có sao ko nữa...lo qá...=))
@ Tim Cook lỡ phá qui tắc vàng của apple rồi thì nâng mọe màn hình lên 4.3-->5" nun đê..=]]
rickstei
TÍCH CỰC
11 năm
@kyoshiro3000 Na ná của bác là sao? Giống sao mà giống? Thích chơi game mua cái khác chơi. 4" đủ cho công việc rồi.
P/s: fan android phán ít thôi. Coi lại coi android bắt chước những j từ apple trước đi! Cảm hứng từ s4? Copy android? Giỏi thế thật ah?
@rickstei nhìn cái ios 7 quá nản cho apple, chả còn gì là khác biệt với android cả, với cái giao diện ios 7 này mà còn cho lên ipad sau cho lên cả mac os x nữa thì, tim cook là thằng ai cũng gét, ive có bit gì về phần mềm đâu mà cho vào thiết kế, cook out khỏi apple đi, gét cook
honka
ĐẠI BÀNG
11 năm
Còn 1 tính năng nữa rất hay, đó là khi vào ứng dụng setting, phone, messenger (hi vọng các ứng dụng khác sau này cùng có) là vuốt nhẹ sang phải để trở về Back thay vì bấm nút Back như trước
Vote cho hướng design không dùng nút bấm

Gửi từ Macbook air của iem
@honka Ăn cắp của BB thôi bơn ;)
honka
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dmt4ukhw4
Không biết ai ăn cắp của ai đâu nhá
Bạn thử xài Mac OS đi, cái tính năng này có lâu trên Mac OS rồi nhá
@dmt4ukhw4 Bạn ơi, Mac OS có từ cách đây 4 năm rồi 😃. Ít nhất là từ khi mình dùng Snow Leopard. Còn Leopard trước đó mà có thì phải là 5 năm =)).
Vừa mới lên
Nhìn như symbian Belle của Nokia nhỉ! Nhưng khi ra chắc sẽ up lên để trãi nghiệm,nhìn giao diện cũ hoài cũng chán mặc dù nó đẹp! Thích iPhone chỉ vì mỗi năm điều ra ios mới đi kèm iPhone thế hệ mới..😃
Nhớ lại khi iphone 2G lần đầu ra mắt Apple hứng chịu sự chê bai của giới công nghệ lẫn truyền thông,có cả sự góp "gạch đá" của những CEO tầm cỡ vì cái iphone nó chẵng đi theo 1 khuôn mẫu định sẵn nào hết!Bất cứ cuộc cách mạng nào cũng là sự"ko theo chuẩn" biết đâu ios này lại mang đến những thành công ngoài mong đợi!Em tin là vậy bởi dù sao ios này đc tạo ra bởi những con người tài năng xuất chúng!Chúng ta khó mà đánh giá chính xác khi mà nó(ios) chỉ mới đc xuất hiện!
@funaway2012 Thì iphone 1st ko phải iphone 2G là gì hả bác! Khi iphone đầu tiên ra mắt bác xem lại mấy CEo họ nói gì!Chỉ là chê bai chứ đc khen gì đâu
iOS 7 trông màu mè quá. nhìn như mấy cái điện thoại đồ chơi vậy. mình thích để tông màu dịu hơn.
Phần search có vẻ rắc rối nhỉ. Giờ iOS7 trên cùng là thông báo, vuốt giữa xuống là search, vuốt dưới lên là control central.
chức năng ok nhưng thật sự icon xấu kinh, cái safari khá là rối mắt, nên để tùy chọn giao diện classic thì hơn 😁
Sắp tới ra 5s chắc là 7 sắc cầu vồng cho hợp vs cái giao diện :v Tóm lại là đang dùng cái máy sang chảnh tự dưng mở ra trông teen teen , cute ... đến nỗi Bố già nhà mềnh ném đá ko thương tiếc :v Còn cái vụ wallpaper thì ẩu thôi rồi , nềnh chỉ mong ra bản chính thức có nút tắt nó đi vì để cái ảnh nền cứ bị cắt góc với ... trôi liên tục , để hình con rồng mà lúc thì nó bị đẩy lên góc phải lúc thì đẩy xuống góc trái . Chán .
mrheaven
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kiddie007
Cái ảnh nền chạy chạy có thể tắt được đó bạn
sondauto10
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bộ mặt mới, bản chất cũ.....chưa jabreak he he
e c
e có một ước ao, e có 1 khát khao là cái màn hình nó 4.5in thôi ak :p
Ghét nhất ip5 ở cái sim cùi bắp, mỗi lần đổi qua điện thoại khác thì là cực hình. Nên đổi về 4s luôn thấy ổn.
songoku
TÍCH CỰC
11 năm
qua bao năm chung sống với em , nay đã chính thức có chặn cuộc gọi và tin nhắn
Này bác chủ thớt cái tính năng 4 có lâu rồi mà chỉ có iphone 5 làm được thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119