iOS 8 hỗ trợ nhập liệu bằng giọng nói tiếng Việt

vuhai6
3/6/2014 4:59Phản hồi: 302
302 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhập NIỆU bằng giọng lói sử dụng tiếng việt, nhân dạng khá chính xác, tuy nhiên hoạt động chưa ổn định NẮM
Mình thích nhất tính năng đen trắng và safari fullscreen
sadnoel
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vãi cả Lói, sợ mod tinhte này quá cơ, Lói thế Lày Nàm thao máy Ló hiểu được😁:D:D
Hay rồi update beta thôi

By iPhone with Tinhte.vn
falconvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
có bác nào add giúp cái UDID gì đó được không ạ 😔
Up xong nhìn dòng này nản 😁
https://www.flickr.com/photos/nho_tuoi_tho/14332570601/
cha nội đọc tiếng việt cũng sai, lắm thì đọc là "nắm" rồi bảo ios nhận dạng sai heheh. Nó mà nghe tiếng huế thì có mà điếc thôi
I love Java
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn nói "Tuy nhiên hoạt động chưa ổn định nắm" nó nhận dạng đúng chữ "năm" rồi còn j :p
thopoc5
ĐẠI BÀNG
10 năm
"Tôi đang thử nhắn tin bằng giọng nói đấy mọi người có thấy không!" Tuyệt quá m.n ơi

"Quân tử thì trọng danh
Tiểu nhân thường trọng lợi"
neobb
ĐẠI BÀNG
10 năm
siri có tiếng việt rồi, carplay sử dụng được ở Việt Nam rồi
toiyeu1960
ĐẠI BÀNG
10 năm
@neobb siri chưa có tiếng việt đau bạn chỉ dictation có tiếng việt thôi Nhưng có lẽ nay mai siri sẽ có tiếng việt Mong như vậy lắm
Haha sắp nc với ma đc rồi 😆
anhaxn
ĐẠI BÀNG
10 năm
thớt ơi hay là ai lên ios8 beta thi cho em hỏi siri co thêm 22 ngôn ngữ vậy có tiếng việt và tiếng Nga không ạ ???
Luôn đi trước
duytien2110
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thớt còn nói ngọn líu lo. bố máy nào nó hoạt đọng tốt dc.
rockboys
ĐẠI BÀNG
10 năm
0:52 ông đọc là nắm, thì nó ghi ra là nắm, xong ông bảo là nhận diện sai chữ =))))))))))))))
hongducwb
TÍCH CỰC
10 năm
nói to, rõ ràng...thì chắc cũng chuẩn 90% 😁
policemanqp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có lẽ vs những thay đổi này thì lại 1 lần nữa từ bỏ BlackBerry để quay lại vs ios thôi

Sent from my Z10 using Tinhte.vn mobile app
cái này mình thấy hay nè;
nếu phổ biến thì sau này nó còn giúp người Việt nói Tiếng Việt chuẩn hơn 😃

chứ gần nhà mình có mấy bác lớn tuổi người miền Trung, ngồi ghế đá nhà mình, gọi điện cho con cháu mà mình cứ tưởng người nước ngoài... :oops:
@nta139 Mình không nghĩ là nên áp đặt mọi người đều phải dùng Tiếng Việt chuẩn, mất đi sự đa dạng ngôn ngữ, tiếng nào trên thế giới cũng phân mảnh thế mà ( mình dùng tiếng Trung Đài Loan mà nhiều khi nghe không hiểu tiếng Trung BẮc KInh 😔 ). Mình nghĩ chỉ khi nào bàn công việc, nói chuyện với đám đông thì họ dùng tiếng Việt chuẩn, còn khi nói chuyện vs gia đình, họ hàng, về quê thì họ dùng tiếng bản địa là bình thường. Mình có người bạn đến lúc chị ấy gọi điện cho mẹ mình mới biết chị ấy nói giọng Nghệ An, còn đâu giọng Hà Nội nói siêu mượt luôn 😃)
@tungvd41191 CHuẩn đó bác! Sử dụng tùy nơi, tùy chỗ. Như thằng bạn e trong Nghệ An khi nói chuyện với gia đình nó thì dùng những từ địa phương riêng và nói rất nhanh 😁 E nghe mà khó hiểu, nhưng khi tiếp xúc với e hoặc bạn bè thì nó nói tiếng Việt chuẩn hơn cả người ngoài bắc :D Nhất là chữ L, N R D :D
@tuansiro Đàn ông từ Huế trở ra bắc lúc nói chuyện tôi đều phải hỏi lại lần nữa hoặc hỏi người bên cạnh xem họ nói cái gì.... nói ít ít thì còn cố nghe được chứ nói dài thì bó tay.com chắc luôn.
vãi rỏ ràng là thằng ad phát âm sai tè le lại nói ip nhận ko ra, "nệnh", "nắm" rỏ ràng nó nhận đúng y ad đọc 😁 máy chứ phải người bản địa đâu mà hiểu cho nổi
Google now android, nhập liệu tiếng việt rất chính xác nhé mấy bác :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019