[iOS] Cách chat bằng app Facebook không cần cài thêm Messenger

TDNC
12/8/2014 7:3Phản hồi: 139
[iOS] Cách chat bằng app Facebook không cần cài thêm Messenger

Thật ra cái bảng thông báo yêu cầu người dùng Facebook cài thêm Messenger chỉ là để hù dọa thôi, bạn cứ bấm vào nút Install để máy chuyển qua App Store, nhưng không cần cài Messenger, bạn nhấn nút Home hai lần rồi chuyển về lại app Facebook sẽ thấy bảng hù dọa lúc nãy đã biến mất và giao diện chat lại hiện ra y hệt như ngày nào, có nghĩa là chức năng chat trong app Facebook vẫn còn, chỉ là do cái bảng thông báo làm người ta tưởng nó đã bị gỡ bỏ thôi.

Ngoài ra còn một cách khác nữa để chat Facebook đó là dùng Safari để đăng nhập vào Facebook trên website, sau đó chat trực tiếp trên đó luôn, chức năng và giao diện cũng khá giống Messenger. Còn nếu bạn là người chat Facebook thường xuyên thì mình vẫn khuyên là cài app Messenger đi cho nó hợp xu thế 😃
139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chat bằng app Messenger nhiều khi cũng hay
Có khi nào mình là người duy nhất ko thích Chathead chỉ ưa Messenger không ta 😁
lovestone
TÍCH CỰC
10 năm
@trongnghia2809 Có mình này, màn hình đt tý tẹo mà phải căng mắt chịu khổ vừa chat chit vừa đọc tin chi cho cực vậy, chat thì mình nhảy qua messenger full màn hình cho nó thoải mái rất ghét phải dùng chathead.

Có điều là đt mình dùng Android màn hình 5,2"
@trongnghia2809 Bạn không cô đơn :D
ostar
TÍCH CỰC
10 năm
Mình chẳng quan tâm vì mấy khi chat trên Fb đâu. ;)
Bên wp nó bắt điền code xác nhận khi đăng nhập vào messenger,mà em đợi mãi mà nó chẳng gửi code về cho! 😔
@chavalier bạn nhấn dấu x ở dưới sẽ bỏ qua bước đó luôn mà vẫn xài bình thường
@duonghungmanh89 Em bấm skip thì nó vẫn vào như thường :v
Phí mất cái tin gửi 9223 :p
@HoangPigg 😆 mình bỏ qua luôn cái đó.kệ mịa nó.vào mes bt 😃
phuongboss
ĐẠI BÀNG
10 năm
@HoangPigg Hình như là mã xác nhận để kích hoạt app Facebook Messenger chứ không phải là dịch vụ Facebook SMS đâu bạn à ;))
Chả mấy khi chat trên FB 😁
Mà có thì toàn dùng ứng dụng để giấu tin nhắn chat trên Facebook đi thôi, như vậy cho nó an toàn :D
Max Ngô
ĐẠI BÀNG
10 năm
dùng fb messenger cũng có cái hay riêng mà
@Max Ngô Cơ mà cứ nhảy qua nhảy về 2 cái app một hồi nhức đầu luôn bác :S
là ngại chuyển đi chuyển lại 2 app thôi. dù cài mess r những nhiều lúc vẫn muốn chat trên app fb vì đang lướt fb đọc tin thì chat trên đó luôn cho tiện
Cài thêm app chat, tiện, chuyên hơn vậy mà có nhiều người lười và than. Than và lười quá nghỉ xài cho khỏe đê.
@Toàn Thế Giới dùng máy yếu cỡ 512 mb ram thì cài nhiều nó lag chứ sao. Chăm mà không có flagship dùng thì cũng phải thế chứ sao
trungking
TÍCH CỰC
10 năm
@Toàn Thế Giới tiện đến nỗi đang lướt fb đọc tin hay, có người nhắn tin là phải chuyển qua fb mes, trong lúc chờ người đó trả lời lại phải nhảy về app fb lại để đọc tiếp, vừa mới nhảy qua lại thì nó nhắn tin lại phải nhảy trở về, cứ thế thà xóa fb đi cho nhanh :v
@Toàn Thế Giới Bạn cứ kiểu chat vs bạn bè vs đọc new feed đi thì hiểu. Bất tiện khi ấn đi ấn lại nhiều cực kì. Chat vs 1 ng khoảng 30s đến 1' thôi thì lại phải ấn nút quay lại trìh nt vs fb riêng. Chưa kể lỗi connecting liên tục vs wifi. Mìh cần nhanh gọn nhẹ tất cả trog 1 chứ ko cần tràn lan đại hải trog khi cái kia nó cũg ko hơn gì trc. Chưa kể vs nhữh ng 2 3 nick thì coi như là ko dùg nhiều phần tn đc nữa. Trc kia 1 nick chíh điền vào fb, nick còn lại điền vào messenger. Có tn ở nick nào là nó hiện noti ngay lock screen. Bh thì chỉ có nc là qua safari mà nt. Nhưg bạn có rảnh vs thừa pin đến mức ấn refresh liên tục ko?
Cá nhân em thếo dùng app mes riêng tiện hơn.
Mình thích cái chat head của Messenger.
@Leminh Trung uhm, tiện. cài luôn cho rồi.
Mà hôm bữa giờ cái Messenger dùng wifi nó cứ bị đang kết nói hoài luôn á, nhận tin thì vẫn bình thường mà gửi tin thì nó lâu lắm mới qua, có khi gửi tin không được luôn, e hỏi ra mới thấy nhiều người bị giống em lắm.
3G thì vẫn ok
Có ai biết cách khắc phục thì chỉ với.
TMT FIX
ĐẠI BÀNG
10 năm
App FB trên iPad vẫn chat bt mà có thông báo gì đâu :v
sắp fix rùi. 😁
mrd213
CAO CẤP
10 năm
App messenger trên ios cứ báo "Đang kết nối" suốt, chat mãi ko gửi được tin, tức mình jailbrake cài tweak FBNoNeedMessenger xong lại dùng app Fb như trước
bigthree
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrd213 nhờ bạn mà biết thêm được cái tweak này,thanks : ) !
hungducngo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrd213 sao tớ vào cydia k có app fbnoneedmessenger nhỉ. tớ cũng bị lỗi đang kết nối
mrd213
CAO CẤP
10 năm
@hungducngo Nó ở source BigBoss ấy bác
http://cydia.saurik.com/package/tw.hiraku.fbnoneedmessenger/
hungducngo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrd213 tớ có source bigboss mà vào tìm k có
vantho9x
TÍCH CỰC
10 năm
Ghét nhất là kiểu "đang kết nối" thôi chứ android đa nhiệm thì chuyển qua lại dễ dàng rồi! chán...........
Kenta Hồ
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cài Paper dạng lật báo mới đã, kg lo bỏ tính năng chát..
@Kenta Hồ Vâng, e cũng rất thích kiểu paper, ace bạn bè mà e hay mượn máy ké fb đều cài paper . Đặng xài ké.
Chứ BlackBerry 10 lưới fb nhạt lắm 😔
long_vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Kenta Hồ cũng đang dùng
Tụi bạn lác mắt chơi
ngứa mắt thật đấy nhảy qua nhảy lại bực cả mình
@bomduc thế thì sao k xài luôn app riêng đi 😆 có chat head mọi nơi mọi lúc đều chat đc khỏi phải chuyển đổi k thik hơn à?
@kut3prince9x Xài app riêng cũng ngứa mắt không thích online cả ngày
@bomduc out thì bỏ tích chỗ Facebook Chat đi là đc
wp có sao đâu
vanhiephnhp
ĐẠI BÀNG
10 năm
cài cái Bubble chat vào thay cho FB mes phê lòi các cụ ạ! khắc phục hoàn hoàn lỗi forever connecting!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019