iOS có Siri, Windows Phone có "Ask Ziggy"

Thảo luận trong '[WP] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi TDNC, 3/1/12.

1. TDNC

TDNC Loving Rider

Chưa bao giờ chủ đề ra lệnh bằng giọng nói lại sôi nổi như lúc này, sau khi Apple ra mắt Siri trên iPhone 4S. Nếu như người dùng AndroidVlingo, SpeakToIt với chức năng tương tự thì các fan của Windows Phone (WP) cũng không chịu thua thiệt với phần mềm "Ask Ziggy". Đây là phần mềm ra lệnh bằng giọng nói trên WP cho phép ta có thể nói chuyện với điện thoại tương tự như Siri trên iOS và khả năng tìm kiếm thông tin của nó rất phong phú và ấn tượng.

Ưu điểm đầu tiên của Ask Ziggy là nó miễn phí, thậm chí cũng không có quảng cáo trong phần mềm. Thứ hai là nó hỗ trợ rất nhiều chức năng, từ những cái cơ bản như gọi điện, nhắn tin, email, cập nhật Facebook, Twitter cho đến những thứ cao cấp hơn một chút như xem thời tiết, chứng khoán, các chuyến bay và thậm chí bạn còn có thể nhờ Ask Ziggy để giải các bài toán cho mình. Đặc biệt nhất là bạn có thể hỏi nó một câu hỏi bất kỳ để máy tìm kiếm thông tin rồi trả lời cho bạn, chứ không bắt buộc bạn phải phát âm theo một cú pháp nào.

Ask Ziggy hiện hoạt động khá tốt và sắp sửa tung ra một bản cập nhật mới, tuy nhiên ngay bay giờ bạn đã có thể tải nó trên Marketplace.

Theo Engadget

taphucbinh, thuandiennang, dgrayman64 người khác thích nội dung này.
  2. stevekeeper

stevekeeper Thành viên

Có vẻ khá hơn, tuy cách trả lời của nó cá nhân em thấy nghi nghi...dường như được "phím" trước
    Mong là sẽ khá khẩm hơn TellMe...
    Em vẫn nhớ mãi cái clip so sánh với Siri. "Create a meeting at 10 A.M" - Siri nghe chuẩn, còn TellMe nghe là "...at teen anal"
    :D:D:D:D:D:D:D:D

saobekolak, thuandiennang, sperm3071 người khác thích nội dung này.
  3. tuan_anh_ng

tuan_anh_ng Thành viên

Phải test thử xem sao :-D

J_Android thích nội dung này.
  4. phu256191

phu256191 Thành viên

hay nhở . nhưng ko có tiếng việt thì mình cũng chả làm gì được , ko biết bao giờ mới có tiếng việt nhỉ....?

5. virusday_123

virusday_123 Thành viên

Hãy hỏi nó tôi có cần đem dù ko, nó trả lời đc chắc bác tim cook đi đầu xuống đất

lvq17cm, nqt9002, phcoi2 người khác thích nội dung này.
  6. pandoralan2025

pandoralan2025 Thành viên

hay nhỉ, coi bộ cũng có tiến triển, hi vọng nó sẽ vượt qua Siri ................ :hot:

7. aloloa

aloloa Thành viên

Em thấy cái này hay thông minh hơn siri

nqt9002, trandaibongJ_Android thích nội dung này.
  8. phamhainguyen68

phamhainguyen68 Thành viên

Sao cứ cái gì Apple nó ra thì mới có "câu trả lời", "sát thủ" đánh trả lại nhỉ? Sao ko tạo ra cái gì cho Apple phải sửng sốt nhận ra rằng mình đang bị bỏ lại phía sau, phải tìm "câu trả lời", phải cho ra bằng đc 1 "sát thủ" nhỉ?

lvq17cm, doquangthinh, Wind Angel15 người khác thích nội dung này.
  9. magiclove14

magiclove14 Dự bị

zee...không chỉ có Iphone mới tự kĩ với điện thoại được...wm7 cũng không thua kém...kỉ năng tự kỉ của chúng ta sẽ thăng hoa:cool:

10. kimlee_hl92

kimlee_hl92 Thành viên

cám ơn các bác đã giúp e thêm kiến thức,em xin phép xóa cm "apple luôn là ng dẫn đầu ^^" của em

doquangthinh, Wind AngelJ_Android thích nội dung này.
  11. leoxuu

leoxuu Thành viên

giao diện "hơi" bị xấu 1 tí :D

12. love pocket pc

love pocket pc Thành viên

Tên phần mềm dài khó nhớ, khó gọi, giao diện xấu quá. Trong khi siri chỉ cần đưa lên tai và nói là được không cần thao tác

13. Hungdunghcmc

Hungdunghcmc Thành viên

Nếu vậy Ip cần gì phải có tính năng nghe gọi. Sms. Wifi. 3g cho nó hoành tráng luôn. Vì các tính năng này đi sau các hãng quá là xa. Hic! Dù là fan Apple có lẽ cũng ngạc nhiên với bác. Ha ha....!

huuvinh_tv, nqt9002, dxpro19915 người khác thích nội dung này.
  14. love pocket pc

love pocket pc Thành viên

Nói xong phải nhấn stop hơi bất tiện nhỉ

15. Từa lưa hột dưa

Từa lưa hột dưa Thành viên

Lệnh giọng nói : một ứng dụng hết sức vớ vẩn trên tất cả OS

16. bang3lang

bang3lang Thành viên

Đúng là Apple luôn là người dẫn đầu công nghệ.

17. avencast

avencast Thành viên

amazing!
    voice detection : amazing
    answering: amazing
    appearance: epic FAIL!
    Functionally: epic FAIL too@@

phút thứ 4:20 trở đi chứng tỏ nó ko fải là câu hỏi cài trc như mấy bác trc cmt ( e sure 100% bout this)
    app này có triển vọng hơn Vlingo nhìu ;)), nghe rất chính xác mặc dù ông già kia cố tình nói dài, dính chùm, trả lời rất tốt ( chắc sử dụng engine search wiki for mấy cái này). NHƯNG GIAO DIỆN THÌ ÔI THÔI XẤU TỆ, LẠI CÒN PHẢI BẤM STOP @@
    chờ ver 2 :X

---------- Post added at 06:27 PM ---------- Previous post was at 06:26 PM ----------

đúng là người ở "trển"

nqt9002, nibiru, gabb81003 người khác thích nội dung này.
  18. sondc2012

sondc2012 Thành viên

Đề nghị lập ngay một bộ máy tìm kiếm thành phần nguy hiểm như thế này.

nqt9002, gabb8100, duong_sieu_sao1 người khác thích nội dung này.
  19. bang3lang

bang3lang Thành viên

2 thành phần vô văn hóa này sao lại có thể tồn tại đc ở tinh tế nhỉ?

dxpro1991digistylejsc thích nội dung này.
  20. thothaibinh

thothaibinh Thành viên

sắp tới người sẽ ra mắt 1 phần mềm tìm kiếm những kẻ ngớ ngẩn kiểu kiểu "đưa táo lên bàn thờ để thờ"

nqt9002, tsthanhhai, ugly_benny5 người khác thích nội dung này.