iOS có Siri, Windows Phone có "Ask Ziggy"

TDNC
3/1/2012 3:4Phản hồi: 366

Chưa bao giờ chủ đề ra lệnh bằng giọng nói lại sôi nổi như lúc này, sau khi [TAG]Apple[/TAG] ra mắt [TAG]Siri[/TAG] trên [TAG]iPhone 4S[/TAG]. Nếu như người dùng [TAG]Android[/TAG] có [TAG]Vlingo[/TAG], SpeakToIt với chức năng tương tự thì các fan của [TAG]Windows Phone[/TAG] (WP) cũng không chịu thua thiệt với phần mềm "Ask Ziggy". Đây là phần mềm ra lệnh bằng giọng nói trên WP cho phép ta có thể nói chuyện với điện thoại tương tự như Siri trên [TAG]iOS[/TAG] và khả năng tìm kiếm thông tin của nó rất phong phú và ấn tượng.

Ưu điểm đầu tiên của Ask Ziggy là nó miễn phí, thậm chí cũng không có quảng cáo trong phần mềm. Thứ hai là nó hỗ trợ rất nhiều chức năng, từ những cái cơ bản như gọi điện, nhắn tin, email, cập nhật [TAG]Facebook[/TAG], [TAG]Twitter[/TAG] cho đến những thứ cao cấp hơn một chút như xem thời tiết, chứng khoán, các chuyến bay và thậm chí bạn còn có thể nhờ Ask Ziggy để giải các bài toán cho mình. Đặc biệt nhất là bạn có thể hỏi nó một câu hỏi bất kỳ để máy tìm kiếm thông tin rồi trả lời cho bạn, chứ không bắt buộc bạn phải phát âm theo một cú pháp nào.

Ask Ziggy hiện hoạt động khá tốt và sắp sửa tung ra một bản cập nhật mới, tuy nhiên ngay bay giờ bạn đã có thể tải nó trên Marketplace.

Theo Engadget
366 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có vẻ khá hơn, tuy cách trả lời của nó cá nhân em thấy nghi nghi...dường như được "phím" trước
Mong là sẽ khá khẩm hơn TellMe...
Em vẫn nhớ mãi cái clip so sánh với Siri. "Create a meeting at 10 A.M" - Siri nghe chuẩn, còn TellMe nghe là "...at teen anal"
😁:D:D:D:D:D:D:D
Thời thế thay đổi, nên nhớ là công nghệ nhận dạng giọng nói của MS có từ rất lâu và rất chuẩn, các bản cập nhật sẽ giúp ask Ziggy hoạt động tốt hơn nữa, dù gì thì nó cũng đa dạng hơn cái Siri trả lời nhảm nhí khi k có câu trả lời trên server =))
tuan_anh_ng
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phải test thử xem sao :-D
hay nhở . nhưng ko có tiếng việt thì mình cũng chả làm gì được , ko biết bao giờ mới có tiếng việt nhỉ....?
Hãy hỏi nó tôi có cần đem dù ko, nó trả lời đc chắc bác tim cook đi đầu xuống đất
nó sẽ tự truy cập thời tiết địa phương và báo cho bạn
sucsong1
TÍCH CỰC
12 năm
Câu này dễ mà search thời tiết ngày hôm nay, rồi nhắc thôi
hay nhỉ, coi bộ cũng có tiến triển, hi vọng nó sẽ vượt qua Siri ................ :hot:
Em thấy cái này hay thông minh hơn siri
Sao cứ cái gì Apple nó ra thì mới có "câu trả lời", "sát thủ" đánh trả lại nhỉ? Sao ko tạo ra cái gì cho Apple phải sửng sốt nhận ra rằng mình đang bị bỏ lại phía sau, phải tìm "câu trả lời", phải cho ra bằng đc 1 "sát thủ" nhỉ?
Siri ngay từ đầu đã dán nhãn Beta rồi nên ko gọi là sản phẩm hoàn thiện được. Nó không hấp dẫn với người Việt nhưng hấp dẫn với người Việt sử dụng tiếng Anh. Nói chung Siri nó đồng bộ tốt với iPhone thế thôi. Cũng không lăn tăn lắm, hao pin, mất thời gian.
Cái đáng giá nhất của IP 4S hiện nay chính là IOS 5, ICLOUD là cái mình cần nhất để backup, và bớt phụ thuộc vào laptop. do IOS chạy quá ngon, nên không thể phân biệt được IP 4 1 nhân và IP4S 2 nhân, màn hình thì như nhau. do vậy, rất khó hấp dẫn mình nâng cấp cho vợ từ IP4 lên 4S, hi! Nhưng nếu, IP 5 nâng màn hình lên cộng với ICLOUD đã có thì lại là 1 bản hấp dẫn, hi !
Đúng là bớt phụ thuộc vào máy tinh (iTunes aka) nhưng iCloud ko hấp dẫn mình vì nó backup và restore rất mất thời gian. Nếu iCloud cho phép chọn những apps nào mình muốn backup và muốn restore thì mình ủng hộ.

Mà chúng ta nên quay về chủ đề chỉnh là Ziggy cho WP 😁
có gì quan tâm đâu, trong vòng 1 năm nữa 3 hệ đều có, hic!
magiclove14
ĐẠI BÀNG
12 năm
zee...không chỉ có Iphone mới tự kĩ với điện thoại được...wm7 cũng không thua kém...kỉ năng tự kỉ của chúng ta sẽ thăng hoa🆒
bởi vậy không biết nên mừng hay vui đây
kimlee_hl92
ĐẠI BÀNG
12 năm
cám ơn các bác đã giúp e thêm kiến thức,em xin phép xóa cm "apple luôn là ng dẫn đầu ^^" của em
Tại cái khác người ta dẫn đầu thì bác không để ý thôi. Notification bar và đồng bộ không dây là ưu điểm của android. Ios đã phải cập nhật vào ios5. Các tính năng voice này android và window cũng đã nghiên cứu từ lâu rồi giờ mới có thể ra được.
kimlee_hl92
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nói đúng quá.sao e ko thấy nút thk đâu nhỉ?
leoxuu
TÍCH CỰC
12 năm
giao diện "hơi" bị xấu 1 tí 😁
Tên phần mềm dài khó nhớ, khó gọi, giao diện xấu quá. Trong khi siri chỉ cần đưa lên tai và nói là được không cần thao tác
Nói xong phải nhấn stop hơi bất tiện nhỉ
Lệnh giọng nói : một ứng dụng hết sức vớ vẩn trên tất cả OS
AP chỉ làm công nghệ tốt hơn thôi, MS có kinect, có cảm ứng từ mấy năm trước rồi, và cả IBM nữa
Apple k phải là bố đời, IBM là bố apple
Đúng là Apple luôn là người dẫn đầu công nghệ.
avencast
ĐẠI BÀNG
12 năm
amazing!
voice detection : amazing
answering: amazing
appearance: epic FAIL!
Functionally: epic FAIL too@@

phút thứ 4:20 trở đi chứng tỏ nó ko fải là câu hỏi cài trc như mấy bác trc cmt ( e sure 100% bout this)
app này có triển vọng hơn Vlingo nhìu ;)), nghe rất chính xác mặc dù ông già kia cố tình nói dài, dính chùm, trả lời rất tốt ( chắc sử dụng engine search wiki for mấy cái này). NHƯNG GIAO DIỆN THÌ ÔI THÔI XẤU TỆ, LẠI CÒN PHẢI BẤM STOP @@
chờ ver 2 :X

---------- Post added at 06:27 PM ---------- Previous post was at 06:26 PM ----------

đúng là người ở "trển"
Đề nghị lập ngay một bộ máy tìm kiếm thành phần nguy hiểm như thế này.
2 thành phần vô văn hóa này sao lại có thể tồn tại đc ở tinh tế nhỉ?
avencast
ĐẠI BÀNG
12 năm
gosh, vô văn hoá ko đủ để vào BOX WINDOWS PHONE rồi phán mấy câu vớ vẩn đấy, just a bab crying on HER pot
Chính you mới là người nguy hiểm........!:playfull:
Sao gọi họ là vô văn hóa? Họ nói chuyện rất bình thường.
thothaibinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
sắp tới người sẽ ra mắt 1 phần mềm tìm kiếm những kẻ ngớ ngẩn kiểu kiểu "đưa táo lên bàn thờ để thờ"
Giống mấy thèng thắp hương khói cho M.Jackson k nhỉ
:stomp:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019