Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iOS có Siri, Windows Phone có "Ask Ziggy"

TDNC
3/1/2012 3:4Phản hồi: 366
366 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ghét apple thì ghét thật,nhưng phải nói nó hay quá,dư tiền xài ko hết thì sẽ mua sản phẩm của nó,giờ ko tiền nên anti tiếp vậy.hehe
Có vẻ như sau siri thì các hãng thi nhau làm giống siri, sao cứ để apple dắt mũi, đột phá đi
dung.do
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế thằng nào đi sau Vlingo nhỉ... Đừng tỏ ra nguy hiểm thế ông anh
Thế khi Vlingo ra có ai biết nó ko hay lại có người muốn chứng tỏ giờ mới lên google search ra cái Vlingo 😁
Hay lại kiểu iPhone ko phải là máy cảm ứng đầu tiên, có cái quái gì đâu mà mọi người ầm lên thế 😃
Vào box window toàn ios vào chém, thử hỏi 10 người dùng 4s đc mấy người có thói quen ra lệnh bằng giọng nói?

Với lại ở việt nam cái ra lệnh bằng giọng nói ko phù hợp lắm, có mỗi 1 cái mình hay dùng là ra lệnh gọi điện còn không thì chỉ để nghịch và khoe v bạn bè.
Hãy yêu những gì mình có, đừng yêu những gì phù phiếm trước mắt
sonyclie
TÍCH CỰC
12 năm
andoid có chưa nhỉ
duyvua
TÍCH CỰC
12 năm
Phải công nhận Apple luôn biết nắm bắt thời cơ thật @@, cả Iphone lẫn Siri đều ko phải là công nghệ mới, nhưng luôn biết cách chọn công nghệ nào để khai thác, tận dụng, cải tiến mà các hãng khác đã ko nhận ra, chính vì thế mà luôn phải khởi động sau Apple. Mặc dù có cảm tình với Android hơn, nhưng ko thể ko cảm ơn Apple vì ko có Apple chắc j đã có Android, trước khi iphone 3g ra mắt thì mình chưa hề có hứng thú với điện thoại như bây h.
Cái này bác nói đúng. Hi! Có 3 em smartphone làm mình phấn khích khi sử dụng: o2. Ip đời đầu và s2. Còn các đời sau rs thì mua nhưng không thấy phấn khích lắm nên không mua. Đặc biệt là 4s không có 1 tý gì là cảm giác nên không mua. Hy vọng là IP5 sẽ có cải tiến thật sự.
Nói thật với bác không phải Apple biết nắm bắt thời cơ. mà Apple có trình độ PR hàng đầu thế giới thì đúng hơn, những cái j có trên sản phẩm cuả Apple thì hầu như các hãng khác đã làm rồi. Apple đứng hàng đầu về cách thổi lửa vào nó thì đúng hơn, Siri thì khả năng ứng dụng chưa cao mà nó PR thế nào mà bà con ầm ỉ hết lên, xét về tính hiệu quả thì em thấy nó cũng bình thường cho tới thời điểm này. Đúng Apple lun đi đầu nhưng đi đầu về thiết kế bên ngoài và đứng đầu về PR và đứng đầu về đi tắt đón đầu chứ ko phải là đi đầu về công nghệ.
Cứ cái đà này thì các bạn cứ mong đi, mình nghĩ tương lai thiết bị điều khiển hoàn toàn bằng ý nghĩ cũng không xa nắm đâu😃
Thế có nói bậy, chưởi người dùng như Siri được không? =]]
Like mạnh liền.
Hi all,
Bác đưa ra chủ đề này rất thành công, thu hút rất đông anh em bàn chuyện CÔNG NGHỆ!
noob
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn lấy số liệu nào bảo là từ thuần việt chỉ có 15% thế? Hán - Việt cũng là tiếng Việt (đã chuyển ngữ) chứ không phải tiếng nước ngoài. Giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt chính là sử dụng tiếng Việt đúng ngữ pháp nhiều nhất có thể chứ không phải bạ đâu cũng chêm tiếng Anh vào:

avencast
ĐẠI BÀNG
12 năm
xin lỗi, bạn ko phân biệt dc cả hán-việt lẫn thuần việt thì thôi mình ko chấp ha, bạn là giáo sư àh? bắt bẻ câu văn của mình? ngoại thương hay xã hội nhân văn? bắt bẻ thì sao ko đưa ra lỗi cụ thể? nói ba hoa thế ai chấp nhận dc?
tất cả đều mà theo sau apple, apple hơn cái ý tưởng, đó là sự khác biệt 😃
BlakePhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay wa...down về test thử ngay....mà trình độ tiếng anh mình còn kém wa...@@ ko bik thế nào@@
có cố gắng nhưng vẫn còn thua siri.
phải bấm ngừng khi ngừng lệnh nói
cmknight
ĐẠI BÀNG
12 năm
cá nhân mình thấy chưa áp dụng được nhiều những phần mềm như thế này trong cuộc sống hằng ngày 😁
nguyenlq
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thông cảm với Bác, nhưng Bác nóng quá. Xem comment các bạn tinh tế tự đánh giá trình độ Văn hoá của người viết được mà 😃
tại sao apple ra cái j mới và gọi là tính năng độc đáo, thì các hãng khác đều đem ra so sánh, bởi vậy vì sao Apple có nhiều antiFan là thế, đơn giản bởi cái ta có mà ko bằng cái của người thì ta phải so sánh, ghét bỏ để khỏa lắp đi sự thiếu thốn. Mình tin là thế.
Bạn nghĩ không đúng lắm. Chỉ có anti một số fan của Apple chứ không có anti Apple. ghét vì không có lại càng không có cơ sở. Vì người sử dụng họ mua hàng bằng tiền của họ. Khi thích thì mua. Người mua hãng khác có thể mua ip khi họ thích. Họ không phải là nhà sx nên không thể có chuyện không có mà ghét được bạn ạ.
Bạn nào chưa biết cách làm toán của Siri ra sao thì vô trang này xem nè:
http://sk19math.blogspot.com/2011/10/use-siri-for-math-on-iphone-4s.html?m=1

Bảo đảm toán cơ bản +-x: đến phức tạp như cos sin, căn bậc 2, lũy thừa, hàm số, đồ thị... Siri đều giải tuốt tuồn tuột:

http://m.youtube.com/?dc=organic&source=mog&hl=en#/watch?v=LfnWcNFMyBQ
Tiếng Anh bác ơi. Hi! Mình làm cho Tây tầm.gần 10 năm. Giờ vẫn giao dịch với Tây nhưng biết chắc dùng sẽ cho kết quả chậm hơn bấm máy. Đặc biệt các calculator của hãng thứ 3. Mấy cái này đều có đủ cả.
Ha ha, chưa chắc đâu bạn. Tại tôi không rành cách nói tiếng Anh trong toán học, chứ thằng bạn Mỹ trong công ty nó nói chuẩn, đưa bài cộng trừ nhân chia hay lũy thừa mà dài dài thì Siri lẹ hơn nhiều.

Lúc mới mua tôi đã thử so tốc độ giải toán của nó với cách giải bằng app riêng và giấy viết, đại khái là:
123-321x456+789:12x98765+4X:5%=?
Anh Siri nhờ dùng Wolfram nên trả lời trong tích tắc, còn nếu nhìn vô đây thì phải chọn nhân chia trước, cộng trừ sau nên suy tính, thời gian lâu hơn hẳn.
Bác sống bên Mỹ. Còn mình nói người Việt mà. Tất nhiên Apple đã đưa Siri vào là nó phải có ích và thêm option sử dụng chứ. Cái chính là người Việt dùng thế nào bác. Tổng số anh chị em làm việc chính thức cho các vp nước ngoài và từ đó ra không đủ nhiều. Và ngay trong số sử dụng tiếng Anh để làm việc tại VN thì số có thể nghe feedback từ Siri một cách rõ ràng vac hiểu ngay không nhiều. Còn tham khảo thông tin bằng file text sẽ dễ dàng hơn. Ngay cả việc đọc hiểu file text tiếng Anh mình cho rằng không nhiều so với cộng đồng dùng IP. Nói chung chờ thôi. Khi thật sự hay và dễ dùng thì mua một chiếc. Hi!
romero
TÍCH CỰC
12 năm
Ông này định so làm phép tính với Com à, bùn cười quá chắc ông so kiểu 2x3=? với 6:3=? hả =))
ducanhct
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chán quá wp 6.5 không hỗ trợ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019