ip4 CDMA là gì

hieutroxD
26/10/2011 2:46Phản hồi: 35
mình đag thắc mắc vì thấy nhiều người bán ip4 CDMA giá tầm 5 6tr mà mình k biết tại sao lại rẻ thế mong các pro giải đáp giùm :eek:
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đơn giản vì iphone 4 CDMA kg xài đc ở vn, mua về làm ipod thôi nên rẻ
Như Sfone ở vn đó bạn! về vn chỉ dùng như Ipod nhưng nếu mua đc với giá 5tr thì mình nghĩ ngon hơn Itouch đấy...😁
thanks pro
minhmax
ĐẠI BÀNG
13 năm
kòn ip 4s thì sao huh pro?
hình như con 4s là chạy đc cả GSM và CDMA nên chả có con nào 4s nào giá 5 đến 6 củ cả ;))
Chuẩn! 4s có cả 2 mạng GSM và CDMA
minhmax
ĐẠI BÀNG
13 năm
theo mình bít thì nhà mạng nó lock hết rùi... của hãng nào thì hãng đó xài thui.... fiền cái là hàng CDMA ko có sim thì sao mà activate vào trong đc 😔
he0tin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhmax Vay minh co con 4s gia co 120$ cua nha mang At&t ma hinh nhu ko co khe sim thi phai . Vay ve Vn xai giong nhu Ipod dc ko ban !!
Go minh da hieu .Like
fop198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lượm thêm một em Gmate là giống iP4 GSM lun í, nhưng thấy giá h chưa ngon lắm!

Anyway, mình hỏi thêm là iP4s dùng đc Gmate ko anh em?
ak há....
4s chạy cả cdma lẫn gsm. con đó của bạn là iphone 4 cdma rồi ko phải 4s cdma. con đó về VN làm ipod thôi
he0tin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieutroxD Thang ban minh` no noi no mua 120$ 4s ma . No chuan bi ve nuoc , nen minh dang suy nghi co nen nho no mua hay ko . So ve Vn khi cam vo May tinh no bi khoa' ime lun thi kho ak . con lam Ipod thi ngon roi
he0tin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieutroxD Minh` so la ko tro thanh Ipod dc lun do . Vi so khi dem ve day no khoa Ime hay gi do , khi cam vo may tinh' do tro thanh cuc gach lun ko ?
Đơn giản CDMA nghĩa là Cạp Đất Mà Ăn =)))))))))
@reimondo thích thì về nhà tự cạp mà ăn
@hieutroxD Ko biết bạn nói thế có ý j nhưng mà hình như bạn ko có khái niệm thế nào là nói đùa đúng ko 😆. Mà mình nói đùa như thế cũng ko phải là nói nhảm đâu, vì như các bạn ở trên đều nói rồi, CDMA về vn dùng làm sao dc nên bán với giá đấy là đúng rồi, ko khác cái ipod là mấy. Ko dùng dc thì đúng là cạp đất mà ăn còn j 😃)
@reimondo Tội nghiệp bạn này. Đùa 1 phát ăn tát ngay. 😃
@hieutroxD hội chứng CDMA ( CẠP ĐẤT MÀ ĂN) , bạn này áp dụng vô chỗ này nghe bùn cười thiệt 😁
😁 lắm người tính tình khùng khùng,người ta đùa cho vui vẻ mà làm như.... hềy
@nhoccavali91 Có nhẽ nào tại vì người ta là fan cuồng của chị Trinh :-<
@reimondo có lẽ nào =))
co_te92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có 1 thông tin cho các bác đây. Là sfone đang nghiên cứu để nạp số cho 4 cdma rồi có phần mềm rồi nhưng nó bảo là đang bảo mật chưa lấy được mọi người cố đợi nhé
@co_te92 Sfone đã phá sản rồi, nhân viên chạy hết, băng tần sắp bị thu hồi còn nghiên cứu chi nữa 😁
@cadenlid Đào mộ hả bác, người ta nghiên cưu lúc xăng 10k/lít, giờ là 25k rồi bác.
@thachnhattrung hehe tại đúng ngày giá xăng 25k em đọc được bài viết về sim tự chọn nhà mạng, search tìm hiểu thông tin ra topic này. ko biết từ đó đến nay ip4 cmda đã có cách nào chạy được ở VN chưa, sau này ko biết có khả năng unlock được ko
Các bác cho e hỏi zờ e mua gmate về thì có sài đc ip4 CDMA không ạ
Ip4 cdma về vn dùng àm ipod cũng được
Hơn nữa đợi 1 tgian có thể dùng được mạng ngon lành.
Thêm.nữa có wifi để nghe.gọi cũng ổn
@nguyentiendang đợi 1 thời gian nữa là đợi đến bao giờ bác nhỉ =))
Ohh ra vậy, Bjờ mình mới biết...
dùng wifi lên mạng dc ko nhỉ
CDMA là cụm từ do anh em sắt đặt dịch ra Cạp Dất Mà An để dể nhớ và có ý nghĩa tương tự thạt khá hay, có lẽ bạn hieutroXD hiểu sai ý.
Ở VN mình ko có nhà mạng CDMA thì ko có cách nào đâu.
Apple ra nhiều dòng mới, cấu hình mạnh, chạy ios đồ hoạ cao. IP4 sẽ lỗi thời, chạy HDH ì ạch thì ko ai nghiên cứu phát triển dòng CDMA ở VN đâu.
xài Gmate thì phiền phức, lúc nào cũng bỏ nó kè kè bên mình, chưa nói có chắc nó nghe đc rõ khi kết nối qua Bluetooth.hao pin hơn...
Trong khi bạn ráng nhịn, gom góp để dành thêm 1/2 tiền đó mua đc cái iphone thường.
Nói thì ban đầu mình nghe CDMA giá đó cũng ham, nhưng rước về rồi lúc đó mới nổi máu lăm lia cái iphone như ngta. lúc đó ...mới bắt đầu hại não...
Bán CDMA mua cái như ngta.
Mà CDMA giá cũ giờ là 2tr à...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019