Ip4 CDMA va ip4 GSM Cần giúp các pro

nano281
13/1/2011 5:0Phản hồi: 24
Cho mình hỏi ip 4 CDMA có lắp đc sim của vina hay vieteo ko hay chi ip4 GSM đang định mua mà phân vân muốn mua bản mới nhưng không biết thế nào .

Mong anh em cho lời khuyên cảm ơn
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không được đâu bác à.
Thế cho hỏi loại đấy về VN dùng mạng gì vậy phân vân quá
Chắc không dùng được đâu vì nó cũng chả có khe sim.
Bác tư vấn em mua ip4 với 😁 em có it tiền tkiem đú đởn tí ^^
giống Sfone ở Viet Nam ý, không có sim, số sẽ được nạp trực tiếp vào 1 con chip trên main 😁, nói chung VN mình chắc hiếm ai dùng, nhìn mạng Sfone đủ hiểu
dung dc sphone ban ah
steve job ham tiền bán iphone cho CDMA verizon nếu như ko có GSM sim thì cũng ko ai thèm dùng iphone , mua samsung xài ròi ,
Theo em biết thì AT&T là cái mạng thuộc dạng kém bên US còn verzion thì ngược lại đấy.
Ở VN thì CDMA tệ thôi chứ ở nước ngoài CDMA chỉ có hơn chứ ko kém GSM đâu 😃
Đúng đúng,bản CDMA này chủ yếu là để Verzion cạnh tranh AT&T.Theo mình biết nó ko có khe sim thì việc ra bản này đâu liên quan đến thị trường VN.Ko hiểu sao 1 số báo mạng cho rằng Việc ra mắt phiên bản CDMA sẽ làm cho thị trường VN có nhiều sự lựa chọn hơn.
Ở VN mình cũng dùng được 😃
-> Nhất là tình hình giá iPhone GSM đang leo cao như hiện nay khiến nh ng đam mê công nghệ phải ngậm ngùi thì việc có thêm bản CDMA thì giá bản CDMA sẽ tốt hơn, ng ta chấp nhận dùng CDMA cũng được để có cơ hội xài iPhone 4 đó bạn 😁 Và lúc đó giá iPhone GSM sẽ giảm đôi chút :p
angel008
TÍCH CỰC
13 năm
Hồi tên Sphone mới ra thì quảng cáo rùm beng, khí thế lắm! " 1 Cuộc cách mạng CDMA chưa từng có ở VN " sau vài tháng từ ngày ra mắt chìm nghỉm luôn! ko ma nào thèm xài! Bó toàn tập với CDMA VN:banghead:
Tại vì
1. Ko có kinh phí hỗ trợ nên dịch vụ mạng kém
2. Sự thờ ơ của ng dùng
mantico47
TÍCH CỰC
13 năm
- theo em được biết
Gsm tốc độ 9.600 bit/giây ,CDMA. có tốc độ 144.000 bit/giây.
CDMA là sự phát triển tất yếu của mạng di động , khi mà yêu cầu của còng người về truyền tải dữ liệu và tính bảo mật đang được coi trọng.
-CDMD ở Việt Nam quá tệ vì nó ít điểm thu phát sóng,vì khoản đầu tư cho mạng này lớn. Còm GSM có đến 4 nhà mạng và họ có thể nhờ vả nhau + chi phí đầu tư rẻ.
Nếu bạn mua iphone để trai nghiệm thì mình thấy cái nào cũng ok.Vì bạn đâu chỉ có mỗi cái Iphone
iPhone 4 CDMA chỉ dùng đc mạng CDMA (ở VN thì có Sfone), còn các mạng khác như Mobifone, Vinafone, Viettel,... thì là GSM. Theo mình bạn nên mua iPhone 4 GSM vì tiện trong việc đổi sim
nikik_mtl
ĐẠI BÀNG
13 năm
thiệt ra là att bên mĩ bị phản bác dữ đó bác..như viettel bên vn thôi ;)) nếu mà cdma khả thi thì chắc các nhà mạng khác thi nhau làm..hajz lúc đó thì ip chĩ có 1 cái giá 😆 ko có phân biệt lock wolrd...thế thì bất tiện thật #__# mất máy => mất số => khỏi làm số 😔 => mất đối tác => mất công việc => mất tất cả 😃)
Iphone 4 CDMA LÀ SAO MÀ SÀI ĐƯỢC CHO MẠNG GSM ĐƯỢC CƠ CHỨ ,
NGHE NÓI LÀ IPHONE 4 CDMS LÀ SÀI SIM NHÚM MÀ HAY ADD SỐ VÔ , CŨNG CHẲNG NHỚ ......
CHẮC CHẮN LÀ SÀI KG ĐƯỢC CHO MẠNG GSM
nó ko có khe sim nên ko lắp dc sim gsm đâu
Nó có thì cho dù lắp cũng chả xài được vì phần cứng ko hỗ trợ băng tần GSM thì cũng vô ích 😃
zoom10x
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình thì nghĩ chưa chắc mang về VN đã xài đc Sphone .. cũng có thể cũng là CDMA nhưng khác băng tần thì sao ? ví dụ như khối con SAMSUNG của HQ dùng CDMA nhưng mang về VN cũng có xài đc đâu .. cũng giống như 3G của GSM thôi .. khối con dt nhật unlock 2G nghe gọi bình thường còn 3G ko dùng đc ... đơn giản chỉ vì công nghệ nó khác , băng tần nó khác .. CDMA của Verzion khác với Sphone của chúng ta nhìu lắm ...
bác nói cũng có chỗ đúng nhưng sai la nhiều,nếu bác nói khác thì nào la motorola droid 1,nào la droid 2,htc evo 4g xài được,còn ip4 lại không
iPhone phải qua Unlock mới xài được nên ý bạn ý chắc là thế 😃
bác cứ mua về sài đi không sao đâu,mang ra add số sfone vào mà xài,sfone hôm này chứ không phải của nhưng năm trước đâu.nó sẽ dần vào quỹ đạo và mạnh lên ngay ngay bây h đps ma.nó sắp set len edvo revoA rồi dầy.vô tư bác nhé
mình nghĩ nếu như thế bạn lên mua một em Lock về dùng Gevey sim còn hơn..còn kinh tế có thì làm luôn em World

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019