Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

IP5 cellphones nguyên seal nhưng active rồi???

myiphone2012
5/7/2013 15:5Phản hồi: 43
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dạo này thằng CellphoneS làm ăn bựa thật nhỉ ... hèn chi lời gớm mở biết bao chi nhánh trong SG
Mình mua ở đây đến tận 5-6 cái đồ công nghệ, điện thoại MTB...khách hàng vip rồi mà đọc cái này xong thấy lợm giọng. đời đếch tin được, chẳng có lẽ...
nqchungv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chơi đồ nhiều tiền cứ chính hãng mà mua thôi, đắt vài triệu những chắc ăn 😁

Sent from my LG-P895 using Tinhte.vn
hộp dựng cầm lên là bik ngay bạn ah . Chăn dc khách gà mờ thôi
mình cũng tìm hiểu nhiều rồi nhưng thực sự là rất khó phân biệt nếu chỉ tìm hiểu mà không phải dân buôn
Các bác ơi cho em hỏi chút vs.. e cũng đang gặp đúng tình trạng như bác chủ thớt. Hn xem trên mạng Cellphones thấy rao bán samsung s6 chính hãng vs giá chỉ 11tr 500k. Tức là còn rẻ hơn Hoàng hà. Thế là e mới gọi điện hỏi cũng nhận đc cách trả lời là sp này đã active nhưng chưa bóc seal. Lí do là vì active theo đợt km để đc samsung giảm giá.. e đang phân vân rồi. Chẳng lẽ bg công nghệ làm lại seal lại phát triển thế cơ ah? Vậy tin tưởng thế nào đc???
@Nguyễn Việt Hòa2690 nó đóng lại seal đấy, tin làm gì
@Dick.Winters Hic. Vậy ah.. bg công nghệ làm lại seal lại dễ thế hả bác? Vậy muốn xác minh chính xác sp mình mua là mới tinh và chính hãng thì ngoài kiểm tra seal rồi check imei thì còn phải kiểm tra tg bảo hành nữa đúng ko? Cảm ơn bác nhiều.
pamem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nguyễn Việt Hòa2690 Bên samsung khác ko giống apple. Ko cần mở máy mà kích hoạt trên hệ thống. Cái này thì chả riêng gì cp đâu bạn. Nhiều chuỗi cửa hàng, siêu thi cũng toàn kích hoạt bảo hành trước. Do thằng sam nó khoán doanh số cho đại lý đấy
pamem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Dick.Winters Mình chưa thấy chỗ nào đóng lại seal ss [emoji1]
@pamem Oh. Vậy ah.. tại t ko rõ lắm về chuyện này. Nghe đứa nv tư vấn nói là active để đc hưởng km giảm giá của Samsung. T cũng ko biết là đúng hay ko? Nhưng chẳng lẽ iphone làm lại seal đc mà samsung lại ko làm lại đc hả bác? Tại chuyện này có 1 thằng bạn mình cũng nói thế. Haiz..
pamem
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái chuyện active trước thì mình đảm bảo là có. Đại lý lớn nào bán hàng cho ss cũng làm trò này thôi. Chẳng qua khách hàng ko để ý thôi. Nếu nhớ ko nhầm thì sẽ đc sam giảm 10%. Còn về seal thì nó chỉ là một mẩu giấy, có in xuất xứ ngày tháng sx. Nếu có rách ra để mở thì cửa hàng or siêu thị nó chỉ bảo là trước khi nhập vào kho phải mở để kiểm tra xem có rơi vỡ lúc vận chuyển ko. Bla...
@pamem Oh. Vậy ah. Cảm ơn bác. Thế theo bác t cũng nên đến cửa hàng của cp trực tiếp xem sao nhỉ? Chứ hàng mà còn mới nguyên lại còn chuẩn nữa. Mất có vài ngày bảo hành mà đc giảm giá thì cũng đáng nhỉ?.😃
pamem
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn cứ tới đấy mà xem. Nhớ test máy kỹ. Nhiều khi lại vớ phải con vừa đi bảo hành về thì vỡ mồm 😃
@pamem Uh. Chắc chắn rồi. Cảm ơn bác.😃. T cũng bị dính 1 lần rồi. Tháng trc mua con s6 ở fpt hẳn hoi. Lúc mua máy mới nguyên seal luôn. Đang sướng rơn ng đem về nhà dùng đc 2 hôm mới bật nghe thử cái loa ngoài.. thì mới giật mình sợ hãi luôn khi thấy nó bị rè kinh khủng.. rồi đem đến fpt bảo đổi con khác thì nó kêu hết rồi. Chỉ còn con đã bóc seal thôi. Mình kiểm tra thì thấy đã có vết xước nên ko đồng ý đổi. Thế là nó kêu đợi thêm. Mình đợi hơn tuần mà chưa có hàng nguyên seal nên quyết định lấy lại tiền về và đi tìm mua hàng khác đấy.. chán thật.
viettrungtd
ĐẠI BÀNG
9 năm
hay là trả bảo hành, cứ chính hãng mà chịch bác
@viettrungtd Ok bác. T cứ chính hãng mà lấy thôi. Chứ thực sự cũng ko đủ tự tin để kiểm tra máy xách tay đâu.😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019