Ipad 2 có nên lên ios 7 không?

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi saver2012, 25/9/13.

1. saver2012

saver2012 Thành viên

Em đang thắc mắc không biết có nên lên ios 7 không vì bản 6.1.3 giờ xài cũng khá ổn, nhưng ios 7 có nặng quá không, máy có chậm &lag hơn so với ios 6 không mấy bác? Giờ muốn đổi lắm rồi mà sợ đổi xong ko còn cơ hội quay lại 6.1.3 nữa
    :

2. khoado93

khoado93 Thành viên

Đang xài ipad 2 đã lên 7 từ đêm ra bản final, rất mượt, pin ko có gì thay đổi. Nói chung ko có gì phải lăn tăn.

saver2012 thích nội dung này.
  3. saver2012

saver2012 Thành viên

Vậy là ccacs vấn đề về pin, nhiệt độ, độ mượt là OK hết phải không bạn, mình dài ios 6 mà lướt chrome lâu lâu nhảy ra thôi, còn lại xài được, cảm ơn bạn

4. NoLoveLy

NoLoveLy Thành viên

Sử dụng khá tốt ko phải lo đâu,lên iOS 7 có nhiều tính năng mới + giao diện cũng khác..Nếu nâng cấp thì bạn nên nâng cấp qua iTunes cho ổn định..Bạn có thể mang qua hệ thống bên mình nâng cấp và cài đặt phần mềm bản quyền cho bạn..

5. bachtran21

bachtran21 Thành viên

Mượt thế nào hả bác :eek: lúc thay hình nền có đơ lâu ko? lúc xoay màn hình có giật không, thỉnh thoảng mở đa nhiệm có giật không :eek: còn nhiều vấn đề lắm. bác nói rõ xem mượt là mượt thế nào :D

6. kuarangme

kuarangme Thành viên

có bản final rồi hả các bạn?

7. khoado93

khoado93 Thành viên

Thay hình nền 3s đợi load
    Xoay màn hình ngay lập tức ko giật.
    Mở đa nhiệm ko giật, thỉnh thoảng chụm ngón tay về màn hình home thì khựng ko tới 1s
    Nói chung với mình nó mượt mà ko bị lag giật như mấy chú android :))

Trời đất, chú ở hành tinh nào vậy? Có gần 2 tuần nay rồi.

8. schtroumf

schtroumf Thành viên

Nếu máy bạn chưa bao giờ JB thì cứ OTA lên thẳng :) Xài tốt. Chỉ là thiết kế phẳng nhìn chán lắm!..

9. BBQuangbinh

BBQuangbinh Thành viên

Nhìn lạ mắt, túm lại là vẫn ngon lành cành đào. Like được

10. truongcdt4

truongcdt4 Thành viên

Mình đã lên 7, nhưng nói chung ko khoái bằng 6.1.3. Em cài lên giờ muốn trở về 6.1.3 mà ko được đây này. hic.

11. lxhung

lxhung Dự bị

Mình có con Ipad 2 trước dùng ios 5.0.1 đã JB. Sau khi nâg cấp lên ios 7 thì mọi thứ vẫn bình thường trừ việc giờ ko thấy chỗ bật 3G nữa. Lắp sim vẫn nhận mạng 2G nên vào web chậm. Mình ko update trực tiếp mà tải bản update dành cho ipad 2 (wifi và Gsm) sau đó update từ bản đó. Bạn có biết vì sao ko? Và giờ có cách nào xử lý ko bạn? Cảm ơn rất nhiều

File đính kèm:

12. nova_vn

nova_vn Thành viên

khuyên ko lên chơi ios7:D

13. hoangthanh21

hoangthanh21 Thành viên

Ipad 2 WIfi 64GB lên 7.0.2, Pin và mọi chức năng khác đều ổn, lên ios7 thì thấy mỗi cái hay là khi chuyển động Ipad thì các icon dịch chuyển tý tẹo theo độ nghiêng của máy.Hình như là để phù hợp với tầm nhìn của mắt.:D

14. vlks91

vlks91 Thành viên

Có chắc ipad 2 chạy ios 7 mượt như android ko? Mượt mà đổi hình nền phải chờ đợi load à? Nâng bi gì cũng vừa phải thôi chứ.

15. cutheday

cutheday Thành viên

Anh em giúp hộ hướng dẫn với. Tôi có con ipad2 up lên ios7 rùi, thằng cháu nghịch sai pass làm máy bị disable. Tôi không biết xử lý thế nào, nhờ anh em hướng dẫn cụ thể vì tôi rất gà không biết gì về ipad cả. Thanks

16. vantamvo

vantamvo Thành viên

không biết có nên lên 7 không hic

17. VietshopLuxurry

VietshopLuxurry Thành viên

Mất mật khẩu bị vô hiệu hoá thì phải Restore lại đấy bạn ạ..Bạn kết nối iPad vào máy tính, đưa về DFU bằng cách giữ Nguồn 5s, Home + Nguồn 10s khi màn hình tắt thì thả nút Nguồn vẫn giữ Home nhé..Sau khi iTune nhận bạn click Restore để iTunes tự load fw rồi chạy là đc..

conan006 thích nội dung này.
  18. kuzinkut3

kuzinkut3 Thành viên

Ipad2 của mình đang chạy 5.1.1 đã JB. giờ có nên up lên IOS 7 không các bác?
    Cho mình ý kiến với... Thank All.

19. Truong Vu Hoang Son

Truong Vu Hoang Son Thành viên

Máy mình đang dùng ios 5..1.1 muốn lên ios 7 bắng ota đc k các bạn

20. blue_jean

blue_jean Thành viên

iPad 2 lên Os 7.03 khi bật Data thì có mỗi chữ E,không thấy chỗ bật 3G như Os cũ. Bác nào biết chỉ em với . Thanks