Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ipad 2 mau het pin hon ipad 1....

CashLam
4/5/2011 22:56Phản hồi: 12
Ko biet la do may minh hay la ipad 2 dieu nhu vay.. Luc truoc minh su dung ípad 1 thay lau het pin, sao cai ipad 2 minh dang su dung nhanh het pin qua. Ko co coi film nua do. Chi coi tin tu nay no thoi, truoc day cai 1 doc tin gan nua ngayma chi giam khoang 30 % thoi. Vay ma cai 2 nay giam hon 70%. Ko biet la may co bi gi khong nua. Ai co sai ipad 2 thi cho minh xin y kien voi.. Thanks.
Sorry Mod . Online tren ipad nen ko viet tieng viet duoc.
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình thấy ipad 1 với 2 đều vậy mà. lý do có lẻ bạn để nhiều chương trình chạy ân quá mà ko tắt đó.bạn có thể bấm nút HOME 2 lần để xem có nhiều chương trình đang chạy ko,mình vọc suốt ngày coi tin tức web game mà cũng chưa đến 30% pin.bạn add Y!M boytinhyeu_85 nói chuyện nha
Online trên ipad mà không viết được tiếng Việt hả bạn 😃
Ipad2 mình thấy pin còn nhỉnh hơn ipad1 một chút ấy chứ , mình dùng liên tục thì tính ra cũng tầm gần 11h đấy (3G wifi ON , 1/3 độ sáng màn hình).
Thực ra mấy cái apps chạy ẩn mình hiếm khi tắt đi lắm vì thấy nó cũng chẳng ảnh hưởng gì .
Nếu như bạn nói thì có thể do ipad2 bạn để màn hình sáng quá chăng , còn nếu giảm độ sáng màn hình mà Pin vẫn sụt kinh khủng như vậy thì đem đi bảo hành thôi . Thể nào cũng được cái máy mới ^^
cho mình hỏi xíu là lúc bạn xài, bạn có tắt location voi Push mail khộng?
boanh86
TÍCH CỰC
13 năm
Mình dùng Ipad 2 thấy pin ok mà, bạn thử giảm độ sáng thử koi, Mình thì thường để độ sáng 30% thấy ok rồi
finalbread
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đe đo sáng vậy có tốt không nhỉ? Mình toàn phải để 50% thôi
30% cũng đủ sáng roài, cần j sáng quá đâu :p
CashLam
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hihi trước giờ không ko viết tiếng việt trên ipad nên ko biết. Sorry!
@ nova:
@ boanh86: uh có lẻ mình để độ sáng cao quá. Mình để 90% lận.
sao để j mà thấp vậy, mình để tầm 60%, bật auto thấy k đến nỗi nào 😃
em dùng ipad 2 cũng thấy tốn pin quá. mặc dù cũng để độ sáng là 1/3. nhưng cảm giác vọc liên tục là cỡ chưa đến 5 tiếng. (100% pin)
CashLam
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn mọi người nhiều nha. Đúng là pin có vấn đề rùi. Mình đã đem đến apple store. Và họ đã đưa mình máy mới. Hihi.
níu chai pin thì đem bảo hành ng` ta gửi về mỹ. Apple sẽ kiểm tra và gửi về cho bạn máy mới
Máy ipad 2 mình cài độ sáng nhỏ hơn 1/3, off location, push mail, notification, spotlight chỉ để contact và apps. Vọc liên tục trên 11h

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019