HỎI ĐÁP? Ipad 2 sạc không vào điện (xuất hiện biểu tượng lạ)

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi tuanseeyou, 1/6/13.

1. tuanseeyou

tuanseeyou Thành viên

Chào các bác, tình hình là con ipad của e mấy hôm nay không biết làm sao mà sạc mãi cũng không lên được %pin nào. Mình đã dùng cục sạc 2 chân, 3 chân, cắm vào laptop..nhưng cũng k thay đổi được gì..chỗ cục pin gốc trên phải man hình lúc sạc k hiển thị chữ Z như bình thường mà có biểu tượng phích cắm điện. (Như hình)
    Bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn dùm mình nhé. Tks!!
    image.
    :

2. astroboy9595

astroboy9595 Thành viên

cái này là do lỗi phần mềm, restore ko hết thì do phần cứng.

3. binhminhphat

binhminhphat Thành viên

có thể do pin nữa bạn a

4. vietshop_320caugiay

vietshop_320caugiay Thành viên

b kiểm tra xem các cục sạc của b có phải sạc cho iPad k? nếu phải cho iPad thì b nên chạy lại phần mềm . b có thể mang qua bên hệ thống mình để kiểm tra và giúp đỡ b 1 cách tốt nhất.

5. noobnhat

noobnhat Thành viên

Đa phần bị phần cứng về vụ này, lổi j thì lổi cũng phải vào pin à, tắt máy sạc thử xem

6. tuanseeyou

tuanseeyou Thành viên

Các bạn ơi mình restore lại máy rồi mà vẫn chưa sạc được..vậy là hư phần cứng rồi phải không?? :( :(... chết rồi...$$$$

7. vietshop_320caugiay

vietshop_320caugiay Thành viên

Chắc là hỏng phần cứng r bạn nhé..Bạn có thể mang qua hệ thống bên mình sẽ kiểm tra giúp bạn nhé..
    www.vietshop.pro.vn

8. tuanseeyou

tuanseeyou Thành viên

Có khi nào là hư cáp sạc k các bác nhỉ??? (Cáp sạc k phải cục sạc nhé)

9. astroboy9595

astroboy9595 Thành viên

ở hcm thì qua mình cho mượn bộ sạc cáp zin để thử, còn ở chỗ khác thì ra cửa hàng lân la mà thử, được thì lấy

10. trankha1210

trankha1210 Thành viên

Bác phán như thánh

11. astroboy9595

astroboy9595 Thành viên

thánh gì đâu, nếu máy JB rồi thì phải restore coi phải lỗi JB ko, restore mà ko hết thì do phần cứng thôi, cái đó nghi pin có vấn đề, tất nhiên phải đổi cục sạc khác nữa thì mới biết được. Phích cắm thì rõ ràng có nhận sạc mà ko vào điện.

12. hoasua800

hoasua800 Thành viên

Máy ipad 3 IOS7.04 của mình hôm rồi đang sạc đá phải bị đứt dây cáp, mình lấy dây cáp của iphone(không phải cáp zin) và cục sạc ipad của nó thì sạc lâu hơn bình thường(hơn 10h), bình thường tầm 7h là full. Mà dùng cáp zin theo máy thì khi full pin nó hiện cái phích cắm điện, còn giờ nó báo notchagred, không biết dây cáp của iphone có dùng được cho ipad không?

13. astroboy9595

astroboy9595 Thành viên

do cáp lô nên sạc lâu hơn bình thường là điều tất nhiên. Dây là giống nhau, khác ở chỗ là zin với fake thôi.