iPad 2012 có thể chỉ là kế hoạch B của Apple?

Thảo luận trong '[iOS] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi Duy Luân, 7/5/12. Trả lời: 228, Xem: 31133.

1. trungcde

trungcde Thành viên

Nên nhớ apple k tự sản xuất đc màn hình bạn nhé :-"

2. tào lao.
    tự nhiên sharp phát minh ra màn hình công nghệ mới rồi CNET đồn đoán bậy bạ .
    đợi Apple mua công nghệ mua bản quyền IGZO đã rồi hãy đồn

3. heroesvn

heroesvn Thành viên

Đang tính mua 1 em 4G 16G. Thấy giá cũng không hơn nhiều so với Ipad 2.

4. heaven tad

heaven tad Thành viên

có gì mà lung tung
    tôi chỉ thích tablet 7" gọn và vừa tay, sở thích mỗi người cũng là lung tung àh :-j

5. hp1503

hp1503 Thành viên

em xin anh APPLE, anh mà ra cái kế hoạch A ( theo như topic ) thì con ipad gen 3 của em thành hàng cổ mất :(

6. hoangtusunny

hoangtusunny Thành viên

chắc ko ra ip 5 đâu, the next iphone generation là ip 4gs (chắc thêm vào cái 4g lte) giống 3g 3gs á.

7. duy2

duy2 Thành viên

đã thế còn ko lôi nó ra, định che dấu " tội phạm" hả

8. duy2

duy2 Thành viên

nhưng bản quyền retina là của Apple, các hảng gia công cho Apple theo bản quyền này
    Hi hi, cái anh thiết kế mới quan trọng chứ, có thiết kế rùi ai sx chả được

9. LYSM

LYSM Thành viên

Ngoài cái màn hình và cái camera mình chẳng có hứng thú gì ở iPad 2012 cả, lúc đầu háo hức chờ đợi đến lúc nó ra thì lại đợi tiếp. Cầm ipad 2 đã thấy nặng lắm rồi chứ chưa nói đến 2012.

lilactinhnghichsatio2 thích nội dung này.
  10. G Seven

G Seven Thành viên

Quả IGZO này là cái mà em tiếc nuối nhất khi nghe tin Sharp bị loại và cung cấp màn hình chính là SS trước khi iPad gen 3 ra mắt. Đọc mấy bài báo viết về công nghệ i-gờ-dét-ô này thấy thích quá mà mình chỉ là người dùng hiểu biết chưa đến đâu nên không biết nó có gì chưa tốt mà chưa thấy nó ứng dụng trên sản phẩm đình đám nào. Giờ đọc tin này thấy có chút hi vọng được thấy Sharp phất rồi. Thích mấy công ty của Nhật. :)

11. 2ndFACE

2ndFACE Thành viên

Các bác đang chơi newpad là đang hứng chịu planB,hee, chia buồn!

heaven tad thích nội dung này.
  12. G Seven

G Seven Thành viên

:rolleyes: Mình cũng là fan của Apple đấy nhưng mấy quả comment này không đỡ được :rolleyes: Mình hiểu ý bạn đang muốn nói nhưng bạn diễn đạt sai rồi và các anti gạch đá vào thì bạn chỉ có mà chịu chết thôi.
    Retina chỉ là một chuẩn mà Apple đưa ra để đánh giá về chất lượng hiển thị của màn hình, không có bản quyền gì ở đấy đâu. Apple đã chấm dứt mô hình sản xuất với dây chuyền của nó tại Mỹ từ lâu rồi và chuyển qua sử dụng chuỗi cung ứng và hợp đồng lắp ráp duy nhất với Foxconn vì tính linh hoạt cũng như giá thành sản xuất. Đây cũng là điểm mà các Anti hay đá vào là Apple "không thể tự nó..." gì gì đấy. Chắc chắn rồi, nên "... cùng ai" đó thì vẫn hơn là "tự ...". Rồi các fan của SS thì "SS mà không làm thì Apple sao tự làm được", phải rồi và sao SS nó không nghỉ làm luôn cho Apple nó biến mất luôn? Khi Apple nó quyết định chuyển sang sử dụng chuỗi cung ứng thì nó cũng có danh sách các đối tác rồi và thằng này không làm thì thằng khác sẽ làm. Chứ nếu không thì nó vẫn sẽ duy trì mô hình tự sản xuất với nhà máy của nó tại Mỹ chứ không điên mà đi vứt bỏ hết để dựa dẫm với đặt cược mạng của mình vào tay thằng khác, sử dụng chuỗi cung ứng từ con chip, panel màn hình, thân máy, các linh kiện nhỏ nhất như ốc vít. Chưa tới lượt mấy cái đầu của các fan nghĩ hộ các CEO đâu.

Đỡ hộ bạn mấy dòng thế thôi nhé. Tớ sợ gạch với đá của các Anti lắm. Lại lặn đi chơi đây. Her her. Chúc bạn nhận không đủ gạch để xây nhà.

khoa_it thích nội dung này.
  13. vl_xd90

vl_xd90 Thành viên

tự sản xuất hay ko tự sản xuất thì có gì khác nhau nhỉ. bạn nguy hiểm quá đấy. ai nghĩ ra mới là quan trọng chứ.

G Seven thích nội dung này.
  14. heaven tad

heaven tad Thành viên

toàn các bạn nguy hiểm comment với nhau :))
    mình bản thân ko ghét apple nhưng vì lũ ifan mà cảm thấy ghét luôn cả steve jobs luôn rồi =))

15. LYSM

LYSM Thành viên

Mỗi người có một quan điểm và một cách nghĩ khác nhau chứ bạn, sao bạn cứ bắt mọi người phải nghĩ giống bạn thì mới giống một người am hiểu chân chính? Bạn có biết bạn phát ngôn vậy cũng có nhiều người đang có cảm giác như bạn ko?

lilactinhnghichsatio2 thích nội dung này.
  16. chumzuizui

chumzuizui Thành viên

cái này là chu kì của apple thôi bác..dù giữ kiểu dáng bên ngoài nhưng bên trong không đáng để thất vọng đâu

17. satio2

satio2 Thành viên

chuẩn không cần chỉnh

LYSM thích nội dung này.
  18. moonblack

moonblack Thành viên

lại hóng thôi nào

19. binhan_lh

binhan_lh Thành viên

Kế hoạch B của apple là ra mắt iphone5 đó :D

20. phuongaltec

phuongaltec Thành viên

apple có nhiều nhân viên lắm mà bạn, nhóm làm kế hoạch A, nhóm làm kế hoạch B, chứ không phải 1 nhóm làm không xong A rồi quay lại B đâu !!