ipad 3 ios 5.1.1 muốn restore lại 5.1.1 có được không

1107
22/10/2012 20:47Phản hồi: 30
Mấy pro cho mình hỏi cái . tình hình là con ipad 3 của mình mấy bửa nay bị lỗi , hiện tại em nó đang ở fw 5.1.1 và đã jb unter , nay mình ko muốn lên ios 6 nên định restore lại 5.1.1 ko biết có được không. hay bạn nào có cách cho mấy về giống nhưn lúc còn mới chưa jb thì help mình với . thanks nhiếu
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

muidao
TÍCH CỰC
11 năm
ngắn gọn là ko , dù có shsh ,chờ chờ chờ , me too
rongden241
ĐẠI BÀNG
11 năm
@muidao ông này bị ngáo à:eek:
muidao
TÍCH CỰC
11 năm
@rongden241 ủa vậy là được hả bác , k phải là app nó lock bản 5.1.1 rùi à , vì em hôm trước em cugnx tính restore lại mà nghe các bác bảo là ko được

tóm lại là chỉ cần có shsh làcos thẻ retosre lại chứ bác , mình resnow bản nào ahr bác
@muidao Túm lại là bác cứ thử restore đi, mất gì đâu. đc thì đc k đc thì vẫn ở fw đó. bác k biết làm thì qua e làm giúp cho , tất nhiên là free. 😃
được, nếu có shsh thì restore 5.1.1 lại được
Được nếu trước đây bác up 5.1.1 không phải qua OTA. và nhớ restore bằng redsnow 0.9.15b2 nhé. Restore bằng itune là bị lỗi.
@longnhica máy bác đó hình như k về đc 5.1.1 dù có shsh 5.1.1 vì lúc trước bác ấy up 5.1.1 qua OTA
muidao
TÍCH CỰC
11 năm
@thanh1401 THANK BÁC , VẬY EM HỎI TÝ NỮA LÀ RESTORE LẠI VÀ jb THÌ DÙNG BẢN NÀO LÀ OK NHẤT Ạ , VÀ LÀM CÁCH NÀO ĐỂ BIẾT MÁY UP DATE QUA OTA ,VÌ EM CŨNG MUA LẠI :d. SO MÁY CUẢ EM GẶP TRƯỜNG HỢP NHƯ BÁC TRÊN THÌ TOI :d
lam81
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanh1401 mình chưa RS lần nào hết bạn.Vậy giờ mình RS có dc khong bạn.Cảm ơn bạn nhiều
@lam81 thì đó. hôm nay đi BH nhận đc máy mới, nhưng tầm này lại k lưu đc shsh nên k restore đc. th của bác e vẫn chưa làm bao giờ nên k dám nói gì 😁
Restore thì nên restore 5.1.1 (nếu có thể). còn jb 5.1.1 thì bác có thể dùng redsnow 0.9.14b2, 0.9.15b1, 0.9.15b2..v.v. Thao cảm nhận cá nhân ib 0.9.14b2 không hao pin như 0.9.15b1-b2 dù bản mới này jb cực nhanh.

Để biết máy update qua OTA thì e cũng chịu, chỉ biết khi restore nó báo lỗi k restore đc vì trước đó up qua OTA 😁
ng2diep
ĐẠI BÀNG
11 năm
- Newipad đã JB ver511 đã dùng 1 htời gian dài, cài nhiều soft (kề cả Pm từ cydia) dùng OKi, không rõ hôm nay sao dở chứng (cả tuần nay ko cài gì thêm chỉ refresh, update thêm trên cydia) bệnh là : đang vào soft, hay chơi nhạc tự nhiện bị OUT hay respring ipad, cắm sạc pin thì bị respring liên tục. Bác nào chẩn đoán bệnh dùm và cho giải pháp với nhé (có save file SHSH bằng iSHSH để dành trên PC và icloud) vậy nếu bây giờ tui restore lại ipad với ver 5.11 có được ko? thông qua itunes hay soft nào? Bác nào sờ Sg rành vụ này đi cafe help dùm nhé, Tks các bác.
@ng2diep máy mình cũng đang bị thế. sao kì vậy ta. bị 5 bữa nay rồi.
ng2diep
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hiepthong _ tui đăng nghi do upgrade thằng Winterboard và cài iCaughtU cách này 1 tuần, nhiều lúc vào apps nó out hoài , đang ngâm cứu cách restore lại v 5.11 rùi JB lại thôi, dùng cứ out soft với respring máy hoài bực quá.
- Con ipad3 hồi mình mua là v5.0.1 sau vài tuần mình up bằng wifi lên v 5.1.1 rồi JB còn up = OTA là sao nhỉ? có phải là DL về rồi up qua iTunes ko các bác?
@ng2diep Đã tìm được ra nguyên nhân ! Xóa I caught you pro và Applocker đi là xong xuôi. Êm đẹp ...!
ng2diep
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hiepthong Tui nghĩ cũng vậy. chắc phải remove 2 chú này thôi, dù sao cũng tiếc thằng iCaughtU pro , 2 hôm nay lại phát hiện thêm em này toàn tự động ON data và 3G dù tui để yên trong balo cả ngày. Đúng là nhiều PM trên cydia bất ổn thật (giống y chang đờn bà, ko có thì buồn, mà có thì đầy rắc rối, sorry nếu các mems nữ đọc coms này)
@ng2diep Tự động on 3g để khi nào nó muốn gửi email hình thằng ăn trộm cũng đc đó bạn. Vào setting tắt được !
dauyeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy bác cho e hỏi với. ipad 3 của e restore bằng redn0wn mà nó báo là fw 5.1.1 up bằng ota nên nó k cho restore, máy chỉ lưu shsh 5.1.1 trên cydia, vậy giờ mình có cách nào restore k vậy mấy bác. do máy e không biết cài phần mềm gì mà cứ mỗi lần reboot là bị giãn màn hình, icon sắp xếp tùm lum hết.mong nhận được câu trả lời từ mấy bác.tks all
@dauyeu cuzng đang bị như bạn . có lẽ tụi apple hoặc cydia nó chơi tụi mình rồi
Newipad đã JB ver511 đã dùng 1 htời gian dài, cài nhiều soft (kề cả Pm từ cydia) dùng OKi, không rõ hôm nay sao dở chứng (cả tuần nay ko cài gì thêm chỉ refresh, update thêm trên cydia) bệnh là : đang vào soft, hay chơi nhạc tự nhiện bị OUT hay respring ipad, cắm sạc pin thì bị respring liên tục. Bác nào chẩn đoán bệnh dùm và cho giải pháp với nhé (có save file SHSH bằng iSHSH để dành trên PC và icloud) vậy nếu bây giờ tui restore lại ipad với ver 5.11 có được ko? thông qua itunes hay soft nào? Bác nào sờ Sg rành vụ này đi cafe help dùm nhé, Tks các bác.

Máy minh cung bi như vậy. Có pro nao giup khong vay?
Nếu có lưu SHSH thì là chiện nhỏ thôi bạn
dauyeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có cách nào mà restore lại 5.1.1 khi mà trước đây máy đã úp bằng ota chưa mấy bác.
Thằng Hackolus nó nghỉ chơi nên nếu em nào còn Install0us thì app free down trên app store về như Chrome, Facebook,v.v... tự dưng chạy ko dc, ứng dụng lậu thì chạy vô tư =)) <== potay toàn tập
Chắc phải restore lại 5.1.1 thôi 😁
Nếu bạn đã update = OTA thì k restore 5.1.1 lại 5.1.1 đc đâu.Muốn restore lại 5.1.1 của Ipad 3 phải cần nhiều điều kiện đấy..Bạn tham khảo topic này xem nhé:http://www.tinhte.vn/threads/1588489/.
thelastcode
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào có cách xử lý không ạ, em mời cafe thuốc nước nhiệt tình !!!!!!!!!!!!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019