ipad 3 ios 5.1.1 muốn restore lại 5.1.1 có được không

Thảo luận trong 'Thay đổi - Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi 1107, 23/10/12.

1. 1107

1107 Thành viên

Mấy pro cho mình hỏi cái . tình hình là con ipad 3 của mình mấy bửa nay bị lỗi , hiện tại em nó đang ở fw 5.1.1 và đã jb unter , nay mình ko muốn lên ios 6 nên định restore lại 5.1.1 ko biết có được không. hay bạn nào có cách cho mấy về giống nhưn lúc còn mới chưa jb thì help mình với . thanks nhiếu
    :
  2. muidao

muidao Thành viên

ngắn gọn là ko , dù có shsh ,chờ chờ chờ , me too
  3. levannam

levannam Thành viên

được, nếu có shsh thì restore 5.1.1 lại được
  4. thanh1401

thanh1401 Thành viên

Được nếu trước đây bác up 5.1.1 không phải qua OTA. và nhớ restore bằng redsnow 0.9.15b2 nhé. Restore bằng itune là bị lỗi.
  5. rongden241

rongden241 Thành viên

ông này bị ngáo à:eek:
  6. lam81

lam81 Thành viên

Mình mua máy về thì máy đã có ios 5.1.1 và mình có lưu shsh trên cydia rồi vậy mình có restore lại 5.1.1 có được ko bạn.Mình dùng ipad 3,ios 5.1.1 đã jb.Cảm ơn bạn nhiều
  7. muidao

muidao Thành viên

ủa vậy là được hả bác , k phải là app nó lock bản 5.1.1 rùi à , vì em hôm trước em cugnx tính restore lại mà nghe các bác bảo là ko được

tóm lại là chỉ cần có shsh làcos thẻ retosre lại chứ bác , mình resnow bản nào ahr bác
  8. thanh1401

thanh1401 Thành viên

Vấn đề là từ khi bác mua bác đã restore làn nào chưa. Nếu chưa restore lần nào thì a cũng k rõ đâu, vì từ trước đến giờ e chỉ đc dùng đồ cũ chứ chưa đc dùng đồ mới bao giờ :D
    muidao thích nội dung này.
  9. thanh1401

thanh1401 Thành viên

Túm lại là bác cứ thử restore đi, mất gì đâu. đc thì đc k đc thì vẫn ở fw đó. bác k biết làm thì qua e làm giúp cho , tất nhiên là free. :)
  10. Bundaumamtomm

Bundaumamtomm Thành viên

Cho em ké cái tình hình là sáng nay rảnh việc tự nhiên đi reset vpn cái ipad gen 3 xong máy em bị kẹt ở mục điều khoản và điều kiện lúc cài đặt mới máy đấy ạ. Ấn vào đồng ý 2 lần không nhận xong đơ luôn cảm ứng k về được spring board. Em mày mò restore cả buổi bằng itunes k đc, toàn lỗi 11 21 với 1600 mà không muốn lên ios6 vì chưa h@ck đc sợ về còn khó hơn. Bác nào biết cách khắc phục giúp em với, em xin mời chầu cafe. Tiện thể cho em hỏi luôn là trong trường hợp không khắc phục đc, máy em vẫn còn bảo hành đem ra fpt họ có giải quyết khi mình bị lỗi phần mềm mà máy có jbreak như thế này không?

File đính kèm:

11. longnhica

longnhica Thành viên

Bạn đem ra đó thì bên đó sẽ lên 6 luôn cho ban.
    Ko muốn lên 6 bạn kiểm tra trên cydia có shsh5.1.1 ko ?lấy về dùng redsnow restore lại
  12. thanh1401

thanh1401 Thành viên

Máy bác trước up bằng OTA nên k đủ điều kiện để restore (cái redsnow nó báo vậy). Còn cái kia thì chắc do máy bác đơ rồi. Mang ra tiệm dễ nó phát hiện ra jb nó k nhận BH đâu.
  13. thanh1401

thanh1401 Thành viên

máy bác đó hình như k về đc 5.1.1 dù có shsh 5.1.1 vì lúc trước bác ấy up 5.1.1 qua OTA
  14. muidao

muidao Thành viên

THANK BÁC , VẬY EM HỎI TÝ NỮA LÀ RESTORE LẠI VÀ jb THÌ DÙNG BẢN NÀO LÀ OK NHẤT Ạ , VÀ LÀM CÁCH NÀO ĐỂ BIẾT MÁY UP DATE QUA OTA ,VÌ EM CŨNG MUA LẠI :d. SO MÁY CUẢ EM GẶP TRƯỜNG HỢP NHƯ BÁC TRÊN THÌ TOI :d
  15. thanh1401

thanh1401 Thành viên

Restore thì nên restore 5.1.1 (nếu có thể). còn jb 5.1.1 thì bác có thể dùng redsnow 0.9.14b2, 0.9.15b1, 0.9.15b2..v.v. Thao cảm nhận cá nhân ib 0.9.14b2 không hao pin như 0.9.15b1-b2 dù bản mới này jb cực nhanh.

Để biết máy update qua OTA thì e cũng chịu, chỉ biết khi restore nó báo lỗi k restore đc vì trước đó up qua OTA :D
  16. lam81

lam81 Thành viên

mình chưa RS lần nào hết bạn.Vậy giờ mình RS có dc khong bạn.Cảm ơn bạn nhiều
  17. thanh1401

thanh1401 Thành viên

thì đó. hôm nay đi BH nhận đc máy mới, nhưng tầm này lại k lưu đc shsh nên k restore đc. th của bác e vẫn chưa làm bao giờ nên k dám nói gì :D
  18. ng2diep

ng2diep Thành viên

- Newipad đã JB ver511 đã dùng 1 htời gian dài, cài nhiều soft (kề cả Pm từ cydia) dùng OKi, không rõ hôm nay sao dở chứng (cả tuần nay ko cài gì thêm chỉ refresh, update thêm trên cydia) bệnh là : đang vào soft, hay chơi nhạc tự nhiện bị OUT hay respring ipad, cắm sạc pin thì bị respring liên tục. Bác nào chẩn đoán bệnh dùm và cho giải pháp với nhé (có save file SHSH bằng iSHSH để dành trên PC và icloud) vậy nếu bây giờ tui restore lại ipad với ver 5.11 có được ko? thông qua itunes hay soft nào? Bác nào sờ Sg rành vụ này đi cafe help dùm nhé, Tks các bác.
  19. dauyeu

dauyeu Thành viên

mấy bác cho e hỏi với. ipad 3 của e restore bằng redn0wn mà nó báo là fw 5.1.1 up bằng ota nên nó k cho restore, máy chỉ lưu shsh 5.1.1 trên cydia, vậy giờ mình có cách nào restore k vậy mấy bác. do máy e không biết cài phần mềm gì mà cứ mỗi lần reboot là bị giãn màn hình, icon sắp xếp tùm lum hết.mong nhận được câu trả lời từ mấy bác.tks all
  20. hiepthong

hiepthong Thành viên

máy mình cũng đang bị thế. sao kì vậy ta. bị 5 bữa nay rồi.