iPad Air 2 sẽ có RAM 2GB dùng cho tính năng đa nhiệm chia màn hình, iPad mini retina vẫn 1GB?

Duy Luân
20/8/2014 22:54Phản hồi: 187
iPad Air 2 sẽ có RAM 2GB dùng cho tính năng đa nhiệm chia màn hình, iPad mini retina vẫn 1GB?
Ảnh minh họa

Theo trang TechNews (Đài Loan), Apple sẽ trang bị RAM 2GB cho chiếc iPad Air thế hệ thứ hai, cao gấp đôi so với những gì đang xuất hiện trong chiếc iPad Air hiện nay. Dung lượng bộ nhớ lớn như thế sẽ giúp ích khá nhiều cho tính năng đa nhiệm chia đôi màn hình mà Apple được cho là sẽ tích hợp vào phiên bản hoàn chỉnh của iOS 8. Nguồn tin cho biết thêm rằng chiếc iPad mini với màn hình Retina đời mới sẽ chỉ dùng RAM 1GB bằng với hiện nay, còn mẫu đồng hồ đeo tay iWatch thì xài RAM 512MB cùng bộ nhớ trong 8GB. Tin đồn lúc trước còn cho biết thêm rằng máy sẽ được trang bị màn hình chống chói, chip Apple A8, cảm biến vân tay TouchID, camera tốt hơn. Những chiếc iPad thế hệ mới có thể sẽ được Apple ra mắt vào tháng 10 năm nay.

Nguồn: TechNews
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xedieu
CAO CẤP
10 năm
Ngon!
Re0
CAO CẤP
10 năm
vẫn là một bí mật ,chưa chính xác , lại chờ tiếp , nếu vậy thì là tin tốt rồi, hi
cái zụ chia đôi này thì bắt chước ai ấy nhề 😆
tuan09d3
TÍCH CỰC
10 năm
@khanh15081991
Bác bạy.chỉ là kế thừa cái tốt.theo kịp xu hướng thời đại.Và là 1 ứng dụng rất nhỏ trong rất nhiều cái để tạo nên ipad thôi😁:D

P/S : i fan cứ kêu APPLE ko cần chạy đua cấu hình cũng mượt mà mới có vụ chia đôi màn hình đã phải nâng lên 2GB RAM rồi mà cứ bày đặt:p

Suốt ngày thẩm du với cái hệ điều hành đơn nhiệm củ chuối.Được cái kho app :D
@risky99 Sony đó bạn. Đè lên đó.
@khanh15081991 Không phải là bắt chước, đó là kế thừa phát huy bản sắc riêng và nâng lên 1 tầm cao mới. Cũng giống như cảm biến vân tay trên 5s kế thừa của Sky A880 ấy mà 😃
@voldemot Bác nói quá chuẩn.
Chưa thấy, chưa tin, vẫn hóng tiếp tục.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
thực sự mak nói tôi ko quan tâm có 1GB hay 10GB chíp A8 hay A10 chỉ cần nó chạy được hoàn hảo các ứng dụng trên Store là dc đa nhiệm ko bị cash là dc pin 12h là dc
llttntd
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrtran1201 khi bạn cần dùng cho chương trình đặc thù riêng của mình thì bạn mới thấu hiểu cần cấu hình mạnh ntn.
xineohp_rm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phuash2014 Bản chất Android là càng xài lâu càng nặng, bởi thế G3, M8 hay Note 3 đi nữa dùng một thời gian cũng rơi vào tình trạng lâu lâu bị "đơ" , cảm giác bực mình giống như đang chạy highway mà gặp ổ gà. Còn iOS thì tối ưu tốt hơn, nên cấu hình không cần mạnh mà người dùng vẫn thấy mượt "đều đều", mà đã không nhanh không chậm thì làm quái gì có cảm giác lag 😃

Chả nghe ai nói đi bộ mà bị lag bao giờ cả 😃
skeleton147
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ipad giờ mới có đa nhiệm, toàn đi sau samsung nhỉ, được cái tối ưu hoá tốt hơn
@skeleton147 cái đa nhiệm đấy có cái vẹo j đâu. Dùng note 2 mà có mấy khi kéo ra dùng đâu, bé tí khó nhìn còn ipad thì cứ đê to cho sướng.
@skeleton147 Đa nhiệm ko phải Samsung tiên phong, nếu nói là đa nhiệm trên di động thì cũng đúng, nhưng ko phải cái gì cũng toàn đi sau, bác xem xét cho kĩ
Apple thường thấy thật sự cần thiết thì mới đem vào, theo sau "đúng nghĩa" là người ta vừa ra là cắm đầu làm theo như cái "Touch ID" ạ
lxh1290
TÍCH CỰC
10 năm
@skeleton147 quan trọng hơn là nó bán đc bao nhiêu sp
Ngon😁
Giá Ram có đắt ko mà thằng cha Apple này keo kiệt vậy ?
@Khanhld.dvport từ thời jo iphone ,ipad đều được nâng cấp ram và độ phân giải màn hình đều đều qua năm này năm khác từ khi thằng timcook lên nắm quyền nó éo chịu nâng cấp ram và màn hình nên xa thải nó đi là vừa,ram thì thêm 1 vài đô là nó có ram 2ghi rồi
Kabm
CAO CẤP
10 năm
@hoangphithanh Nhưng ipad chủ yếu bán cho người không cần biết về cấu hình, bớt vài usd cho hàng chục triệu máy là có vài trăm triệu usd nhé!!
@Kabm Kể cả người biết cấu hình vẫn mua ipad bác ạ😃 Như em đây mới thử tư vấn cho người nhà làm liều quả tab 3 cùng thời air cấu hình rõ khủng thế mà thi thoảng hoạt động vẫn lag, nhất là khi chơi vài game gta alphalt
Kabm
CAO CẤP
10 năm
@truong95 Hê hê tab là loại giá rẻ của Samsung mà cứ so, ít ra phải là dòng note! Apple được cái cắt gì thì cắt nhưng chip đồ họa không cắt. Chơi game thì để ý con đồ họa tí!
@Kabm Thực tế ra em cũng chả hiểu bọn samsung nó có biết phân loại sản phẩm của nó ra ko nữa, dòng tab vốn dĩ ban đầu là để định hưởng máy tính bảng rồi thế mà tự nhiên chui đâu ra cái note đang từ dòng phablet lại chuyển sang note 10 thành cái máy tính bảng, làm cho cứ loạn cả lên, ngay cả cái cách đặt tên cũng vậy làm cho loạn hết cả lên
ram ipad ức chế lắm , mở hoi nhiều web là no thiêu ram , bắt tải lại,trong khi ram 1 , 2 g chên nhau co nhiêu , keo quá.
@vnstockguru mình nghe đi nghe lại ông cúp đây là sản phẩm iphone tốt nhất ipad tốt nhất mà apple ra mắt lập đi lập lại củ ông cúp.trong khi đó thay đổi chỉ có tí síu gọi là 9,8 với 10 cao lắm thì là 9 với 10 ông cúp giỏi lừa tình quá.mình cũng biết và cả thế giới cũng biết apple không phải cạnh tranh về hệ điều hành ios vì apple độc tôn mà.còn bác thấy thời jo nâng cấp luôn chóng mặt không có hãng nào đuổi theo kịp ngay cả sam sung còn nhớ iphone 4 ra mắt có màn hình nết nhất thế giới và thiết kế trên cả tuyệt vời jo ơi xin thần thánh hãy sống lại😁
@hoangphithanh Khi nâng cấp màn hình iPhone 4, Apple đã thành công trong việc tăng dung lượng pin lên rất nhiều dù máy mỏng hơn 3gs nhiều.
Khi ra, tất nhiên iPhone, iPad là cái tốt nhất trong dòng của nó. Và, tất nhiên, nó không còn tốt nhất 1 năm sau đó vì phải nhường danh hiệu tốt nhất cho 1 sản phẩm mới hơn.
Ông Cook vẫn là 1 nhà kinh doanh đáng nể khi nói không với giá rẻ, kể cả khi ra 5c hay iPad mini. Sự thành công liên tiếp trong kinh doanh khẳng định lựa chọn đúng hay sai của ông.
@vnstockguru nhưng người có công lao gây dựng có tiếng vang lớn đưa apple đi khắp hành tinh(thế giới) là jo còn cúp là người thụ hưởng .
@hoangphithanh Cook cũng giỏi đấy chứ. Hãng nào cũng gặp khó khăn hiện nay nhưng Apple của Cook vẫn vô đối trong phân khúc của mình.
Ví dụ như ở phân khúc cao cấp, iPhone bán được gần 30 triệu chiếc (trong tổng số 35 triệu iPhone được bán ra) trong quý 2 vừa qua trong khi tất cả các điện thoại cao cấp của android và WP bán chưa được 20 triệu chiếc.
Nhiều thằng rảnh, thay vì quan tâm cái đa nhiệm chia đôi màn hình mình đang dùng hay của apple sắp ra có ngon ko thì lo so sánh thằng nào bắt chước thằng nào để có cớ chém nhau
@Communism Ngày xưa thì vấn đề này không xảy ra đâu. Tuy nhiên do bọn Apple và thằng cha Steve Jobs nhỏ mọn trong các hội nghị thi thoảng lại bới móc mấy điểm mà nó cho rằng Microsoft bắt chước nó để đem Microsoft ra dè bỉu trước các developer (mặc dù thứ Microsoft làm ra chỉ "hao hao giống", chứ cũng chả giống lắm), thành ra nó mới có phong trào ngược, là bới móc các điểm bọn Apple bắt chước thằng khác ra để dè bỉu lại.

Nói chung mình thấy bọn Apple này hơi bị bẩn tính.
thanhlongau
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenduythuc Nghe cách ăn nói của cậu là tôi đủ hiểu bạn là người ntn
@thanhlongau Thế thì cho mình ngả mũ chào thánh nói phét nhé .
@nguyenduythuc bạn nói hay
MS với SS có trao đổi bản quyền chéo mà

Giống như cái Galaxy Alpha, trên tinhte mấy ai quan tâm đến SS chịu cái tiến thiết kế đâu, toàn chui vào "giống iPhone" hay lôi một cái ốp viền iPhone vào bảo SS bắt chước đấy thôi
thanhlongau
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hung2900 Thế có bản quyền chéo với mac không?
Cậu biết những gì trong bản quyền chéo ss &ms
Ăn quả hình thức lộ liễu thì ko cần nói tự người khác nhìn vào là hiểu,tự dưng người ta đổ oan.
@hung2900 Cái này thì giống thiệt nha bác . Mới nhìn thì rất giống đời 5 , 5s
@hung2900 Chịu, ăn cắp cái thiết kế thì ... 😁
Samsung dẹp ngay cái kiểu chia đôi màng hình đa nhiệm đi nhé...anh ra là anh kiện chú mày về cái tội ăn cắp nhá
thanhlongau
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thik vọc Sám tuổi gì, mới bập bõm vài năm.anh win, mac chưa thèm nói chú cầm đèn chạy trước à.húc chết giờ
@thik vọc nếu bác nói SS dẹp kiểu chia đôi mang hình đi và đòi kiện thế sao bác ko bác ko nói thêm là kiện microsoft về vụ này luôn! ss dùng là nói đi kiện còn anh microsoft dùng sao ko nói kiện!:mad:
@Moto 360 Người ta đang nói ngược bác ơi
chip A8 mạnh thế mà vẫn đi kèm với ram 1 Gb 😁
@toan tran 1992 từ thời jo iphone ,ipad đều được nâng cấp ram và độ phân giải màn hình đều đều qua năm này năm khác từ khi thằng timcook lên nắm quyền nó éo chịu nâng cấp ram và màn hình nên xa thải nó đi là vừa,ram thì thêm 1 vài đô là nó có ram 2ghi rồi
iptran68
TÍCH CỰC
10 năm
Làm màn hình incell trên ipad nữa thì hoàn chỉnh dù rằng mỗi lần thay thế chi phí hơi đắt.😃
nhìu bạn săm soi quan trọng chuyện copy ai..Quan trọng là giá trị nó mang tới người tiêu dùng...còn nó copy ai thì nó trả fee chứ mình có trả đâu mà lo các bác
😕 màn con ipad 3 vẫn đẹp mê li quằn quại, lấy đà mua mấy con mới mà chưa đc.
thấy đến giờ con ipad 3 vẫn cân game nặng trên appstore tốt, mình đang dùng con Air chắc không cần thiết phải lên nhỉ. mình vẫn ngại Touch ID bởi vì nó dính Firm chết với CPU. hàng xịn ko lo hư, chỉ lo mình rủi thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019