HỎI ĐÁP? Ipad không kết nối được với máy tính ???

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi Miffy Stellar, 31/3/12.

1. Miffy Stellar

Miffy Stellar Thành viên mới

Mọi người giúp mình với... Ipad của mình khi sạc vẫn bình thường nhưng khi cắm vào máy tính lẫn laptop thì đều hiện lên bên cạnh hình cục pin là đang khôg sạc. Trên itune cũng k hiên lên hình thiết bị. nhưng khi vào phần My computer của máy tính hoặc lap thì nó vẫn hiển thị là có thiết bị kết nối vào máy tính... Giờ chăngr biết sao để cop nhạc, truyện hoặc bất cứ j nữa. helppppppp!
    :
  2. vaan009

vaan009 iPad911-Tinh Tế Team

iTunes version bao nhiêu? iPad cắm vào PC báo ko sạc là đúng rồi vì dòng điện wa USB trong PC ko đủ để sạc cho iPad.
  3. sieunhanhoi

sieunhanhoi Thành viên

Mình cũng như bạn, mình tìm trên mạng nào là cài lại rồi, up lại ios...nhưng mình làm đều không hiệu quả!
    rồi mình thử cách này thì ok, chúc bạn thành công với cách của mình:
    Trên pc vào Start ->Run gõ cmd
    trong khung dos ta gõ lệnh :
    netsh <enter>
    winsock <enter>
    reset <enter>
    mở itunes lên và xem kết quả.
    Đặng Ngọc Duy thích nội dung này.
  4. duyvua

duyvua Thành viên

Máy mình ko hiểu sao h charge = nguồn cũng ko dc :(, cắm vô máy tính cũng ko ăn, như vậy có phải chỗ cắm bị vấn đề ko nhỉ ? khi tắt máy rồi cắm sạc thì nó báo no charging, nhưng điện vẫn vào dù rất chậm, mình cũng đã check sạc là 10 w hẳn hoi... xưa nay vẫn charge bình thường...
  5. haonam7117

haonam7117 Thành viên

Thay cục sạc mới, cắm vào máy tính hiện no changre vì cổng usb không đủ điện để sạc ipad, còn vụ cắm vào máy tính itune không nhận thì bạn thử tải itune mới nhất về cài lại, không được nữa thì do dây cable hư
  6. ngoc.khuu.the

ngoc.khuu.the Thành viên

Mình cũng bị như bạn, không biết bạn đã giải quyết được chưa, nếu được chỉ mính với.
  7. TINHKLATIEN

TINHKLATIEN Thành viên

e xai ipad 3 cho hoi la tai s ket noi may tinh hk dc,con iphone thi ket noi dc,nhung muk dem ra ngoai cua hang đt thi lai ket noi thanh cong,vay cho e hoi phai lam s vay
  8. Đặng Ngọc Duy

Đặng Ngọc Duy Thành viên

cái này đc nè mọi người ơi
    Thanh HB thích nội dung này.
  9. Thanh HB

Thanh HB Thành viên

Bạn ơi, hướng dẫn giúp mình cụ thể hơn chút được k? Cụ thể PC là gì (máy tính đúng k bạn)(hì), .... mấy cái kia mình đều khống biết tìm ở đâu? hic hic
  10. sieunhanhoi

sieunhanhoi Thành viên

Pc la may tinh va vao start se thay run roi go la ok (minh gui bang dt nen ko dau)
  11. Đặng Ngọc Duy

Đặng Ngọc Duy Thành viên

PC là cái máy tính bạn nhé
    Win Xp: bạn vào Star -> Run gõ cmd

netsh <enter>
    winsock <enter>
    reset <enter>
    Win 7: Star -> gõ Run -> gõ CMD:
    netsh <enter>
    winsock <enter>
    reset <enter>
  12. Thanh HB

Thanh HB Thành viên

Bạn ơi, (mình không dấu dốt nhé, hì, nói thẳng nhé) nhưng mà mình không biết cái "khung dos" cụ thể là vị trí nào bạn à. Dẫn đến là mình không biết gõ mấy lệnh kia vào chỗ nào? hic, ipad mini của mình cắm vào vận nhận vì thấy có tiếng kêu ở loa và hiện lên máy là Đang không sạc. hic, nhưng chỗ Diveces không hiện tên máy, k hiện Diveces mà hiện Home thì phải bạn ạ. hichic. Giúp mình với nhé, thks bạn!
  13. Thanh HB

Thanh HB Thành viên

Bạn ơi, (mình không dấu dốt nhé, hì, nói thẳng nhé) nhưng mà mình không biết cái "khung dos" cụ thể là vị trí nào bạn à. Dẫn đến là mình không biết gõ mấy lệnh kia vào chỗ nào? hic, ipad mini của mình cắm vào vận nhận vì thấy có tiếng kêu ở loa và hiện lên máy là Đang không sạc. hic, nhưng chỗ Diveces không hiện tên máy, k hiện Diveces mà hiện Home thì phải bạn ạ. hichic. Giúp mình với nhé, thks bạn!
  14. Thanh HB

Thanh HB Thành viên

15. Thanh HB

Thanh HB Thành viên

tks bạn nha
  16. djutnhju

djutnhju Thành viên mới

cho mình hỏi cái này nha! mình xài ipad 1. mình muốn kết nối máy tính. nhưng k dc. mặc dù mình tải và cài itune mới nhất từ trang apple.com. máy tính của mình k xác nhận đc ipad mình mún kết nối, mở itune k có gi cả. với lại itune của mình k có tiếng anh ne. giao diện tiếng Pháp thui
  17. vietshop_320caugiay

vietshop_320caugiay Thành viên

b thử kiểm tra lại dây cáp USB xem sao . vì có nhiều dây chỉ nhận sạc chứ k nhận kết nối itunes đâu b ạ . còn dao diện tiếng pháp là lúc b cài đặt itunes b k chọn English nên sẽ ra tiếng Pháp . b remove itunes đi rồi cài đặt lại rồi chọn English :)