Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iPad mini cuối năm nay được cập nhật, nhẹ hơn; iPad Retina có viền mỏng như không?

TDNC
16/7/2013 1:5Phản hồi: 146
iPad mini cuối năm nay được cập nhật, nhẹ hơn; iPad Retina có viền mỏng như không?

Bên cạnh thông tin iPad mini màn hình Retina sẽ được giới thiệu vào năm sau thì trang Digitimes hôm qua còn cho biết, phiên bản iPad mini hiện tại sẽ được cập nhật nhẹ về cấu hình ngay trong năm nay với thiết kế mỏng hơn nữa và cũng nhẹ hơn. Những chiếc iPad mini Retina sẽ có cùng độ phân giải với iPad 4, tức 2.048 x 1.536 điểm ảnh trên một màn hình nhỏ hơn nên chắc chắn hình ảnh trên iPad mini mới sẽ mịn màng hơn, mặc dù có lẽ rất khó để chúng ta nhìn thấy sự khác biệt đó.

Thông tin được Digitimes trích dẫn từ trong dây chuyền cung ứng thiết bị cho Apple. Theo đó, iPad mini Retina sẽ bắt đầu được sản xuất hàng loạt vào quý 4 năm nay nên phải đến năm sau thì máy mới được ra mắt. Một thông tin thú vị khác nữa đó là iPad mini Retina sẽ có viền bezel mỏng đến độ gần như không có.

Ngoài ra, chiếc iPad bự thế hệ thứ 5 (iPad 5) sẽ sử dụng công nghệ màn hình cảm ứng mới mỏng hơn, cho phép giảm trọng lượng của máy xuống khoảng 20-30% so với trọng lượng hiện nay là 662 gram, đồng thời viền màn hình cũng sẽ mỏng hơn, có lẽ là mỏng giống như iPad mini hiện tại, giúp cho vùng không gian hiển thị được to ra. Nguồn tin còn nói iPad 5 sẽ được sản xuất với số lượng nhỏ trong tháng 7 này, sau đó sản xuất tiếp 2 đến 3 triệu máy trong hai tháng tiếp theo.

Theo Digitimes
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ipad màn hình to quá ko thích , chán rồi , k chơi nữa , ipad mini nâng cấp thì cũng vậy thôi màn hình thì rỗ quá nhìn lé mắt ,đang đợi mà ipad mini retina năm sau mới bán => qua tết chắc tinh tế có trên tay .
Nói chung : mua Iphone 5s.
contras
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kachiusa1892 moá
Đặt cạnh nhau nhìn ipad mini cứ như màn 3gs ý bác ạ @@
Giá em nó giảm tý nữa mới dc
Chứ giờ chát quá
@contras Đa thử nghiệm ipad mini cạnh ipad 3 vào cung 1 trang web chả khác gì nhau cả. Trong khi đó ipad mini như một quyển sách mang đi làm việc rất tiện còn ipad 9'7 thì vứt, tập tạ đau tay lắm. Ipad mini retina ra thì ủng hộ tuyệt đối thôi
Quá MẠNH
Nhìn là thích, xài là ghiền ^^
StormKjng
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thật sao, nếu thế này thì quá Hot

P.S: Vừa bán iPad4 để hóng iPhone giá rẻ + iPad mini Retina. Ai hóng giống tui không 😁
nhất định mua mini nếu có retina
lovepsi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cấu hình có gì thay đổi k nhỉ?
fring
ĐẠI BÀNG
11 năm
quá ngon cho đội bán xoong :p
vuhungls90
ĐẠI BÀNG
11 năm
Năm nào cũng là những bản nâng cấp nhẹ 😆
finely
TÍCH CỰC
11 năm
@vuhungls90 Apple nâng cấp nhỏ giọt nhưng mà khi nó nâng cấp cái gì là mình sẽ thấy sự khác biệt rõ rệt. Ko giống như một số hãng khác, tòan quảng cáo rầm rộ nâng cấp cho dữ vô.Lúc bechmark thì điểm cao chót vót mà lúc trải nghiệm thì chả thấy khác biệt gì.
Mtb mà viền quá mỏng nhìn sao ấy, có lẽ nó giống ip phóng to, viền như ipad mini là dc rồi😃

Sent from my IM-A840SP using Tinhte.vn
lion922
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Sonltt Thế giờ S4 viền mỏng, 5s ra cái viền mỏng thì là Apple chạy theo Sam à. Nói nhãm shit thế mà cũng nói được :rolleyes:
@lion922
nói có sách mách có chứng nhá
lion922
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Sonltt Vậy Ip5 ăn theo S1 làm cái màn 4inch 😃
@lion922
vl, giọng điệu bọn Sam phân 😕
PingMD
CAO CẤP
11 năm
Thích iPad mini retina, chờ đợi thôi.
Rất thích kiểu viền mỏng như ipad mini, ngóng em mini retina.
ipad luôn là sự lựa chọn tốt trong phân khúc table 😃
ngox_IT
TÍCH CỰC
11 năm
nâng cấp nhỏ giọt, đang xài cái ipad 3, tạm hài lòng 😁
@ngox_IT
Tui cũng đang hài lòng với con iPad 3 đây.

Kinh doanh thì phải thế thôi, nâng cấp nhỏ giọt mà NTD vẫn thấy thích.
finely
TÍCH CỰC
11 năm
@ngox_IT Apple nâng cấp nhỏ giọt nhưng mà khi nó nâng cấp cái gì là mình sẽ thấy sự khác biệt rõ rệt. Ko giống như một số hãng khác, tòan quảng cáo rầm rộ nâng cấp cho dữ vô.Lúc bechmark thì điểm cao chót vót mà lúc trải nghiệm thì chả thấy khác biệt gì.
hunterval
TÍCH CỰC
11 năm
khoảng đầu tháng 12 có mini retina ko nhỉ, em đang để dành tiền tới tháng 12 mua tặng sn gấu :*
@hunterval Đại gia nha
hunterval
TÍCH CỰC
11 năm
@qwaytoiben để dành từ đầu năm rùi bác àh,hihi
@hunterval bạn để dành Galaxy tab đi...bạn có gấu mới liền 😆) if you know what i mean...
Nói thật apple chỉ khoái sài mac vs ipad , smartphone mình đang dùng htc one x+ chính hãng quốc tế , ko có gì phải phàn nàn....dùng iphone màn hình bé quá....
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Sonltt dùng xong muốn chuyển qua android mà còn ko bít dùng con nào nezz!
thanh3593
ĐẠI BÀNG
11 năm
@CuongDasilva1603 Mac đâu có xài iOS :| hay ý bác là apple :-"
kimsongsing
ĐẠI BÀNG
11 năm
@CuongDasilva1603 Mac cũng chạy ios ạ
@kimsongsing Ý mình là apple :d
Tablet thì mình khoái to to vì không gian rộng nhìn sướng, điện thoại cũng 5,5" rồi nên đợi ipad 5 để nâng con ipad lên thôi, thấy viền mỏng là khoái.
hoacuclon
TÍCH CỰC
11 năm
10 mấy tr mua về lướt web, facebook, games. Hết!
hoacuclon
TÍCH CỰC
11 năm
@nhokbun97 vậy mà mấy bạn kia cứ làm như mình là anti, rồi k có tiền mua mà ngồi phán bừa z, chỉ có bạn mới hiểu mình :3
nhokbun97
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lam251092 ai dùng thì tự khắc hiểu thôi 😆 cãi làm gì LOL
@lam251092 Đúng là ở VN mua để khoe + chơi game đọc báo là chính !

lol...mình xài đc 8 tháng, call facetime cho gấu/ gia đình tiết kiệm đc hơn 10tr tiền đt...

Mỗi ngày lên trường chỉ cần mang mỗi cái ipad thay cho 1 cái balo tô đùng. Ghi âm,e-books( thay sách giáo khoa, sách các loại) take not, làm bài tập, vẽ biểu đồ phức tạp,tính toán = ứng dụng thay cho cái máy tính TI-Nspire. gửi bài tập cho giáo viên qua
Edmodo.com( hầu hết giáo viên học sinh ai cũg có 1 cái )

Rồi còn từ điển, xem phim, chuyển khoản, shopping, order fast food, check giờ và tuyến của Tram/Train/Bus...v v

Mỗi thứ 1 tí...mà tiện và tiết kiệm cả khối thời gian !
nhokbun97
ĐẠI BÀNG
11 năm
@langtuvnn99 hic mình lúc đầu cũng suy nghĩ như thế ấy , nghĩ là nó sẽ giúp mình khối việc học hành , rồi đến khi mua đc thì đc mấy bưã là h chỉ Fb lướt web và ínta thôi , có lẽ mình chưa đi làm nên ko ứng dụg nhiều như bạn hihi
nhưng nói thật mình chưa từng xem nó là công cụ để khoe =]]
chẳng đc gì cả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019