Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iPad mini: Màn hình 7"9, cấu hình như iPad 2, Camera 5.0Mp

vuhai6
23/10/2012 17:42Phản hồi: 1.146
iPad mini: Màn hình 7"9, cấu hình như iPad 2, Camera 5.0Mp
Cái bí mật mà ai cũng đã biết cuối cùng cũng được bật mí vào đêm qua khi mà Apple chính thức ra mắt iPad mini, chiếc máy tính bảng với màn hình 7,9-inch. Trái với mong đợi của nhiều người về một màn hình retina, iPad mini có độ phân giải giống với iPad 2 đó là 1024 x 768, việc sử dụng độ phân giải cũ giúp cho các phần mềm tương thích tốt hơn. Máy khá mỏng với độ dày chỉ có 7,2mm, nhẹ hơn 53% và mỏng hơn 23% so với iPad 9,7-inch. iPad mini có hình dáng khá tương đồng với iPod Touch Gen 5 với thiết kế bo tròn của nắp sau cùng với vát nhọn ở cạnh viền màn hình. Máy chỉ có hai màu đen và trắng.

iPad mini được trang bị BXL Apple A5, hỗ trợ kết nối 4G LTE. Máy có camera 5.0 megapixel ở mặt sau, wifi chuẩn 802.11n, cổng kết nối Lightning và thời lượng sử dụng pin theo công bố của Apple là 10 tiếng. Mức giá cho phiên bản thấp nhất 16GB Wifi là 329$ và tăng mỗi 100$ cho các phiên bản dung lượng cao hơn: 32GB (429$), 64GB (529$). Nếu bạn muốn kết nối 4G LTE thì giá phải trả cho bản 16GB là 459$, các mức tiếp theo cũng tăng 100$ với 32GB (559$) và 64GB (659$). Thứ 6 ngày 26 tháng 10 tới đây bắt đầu được đặt hàng và ngày 02 tháng 11 thì những chiếc máy đầu tiên sẽ tới tay người dùng.

Một số hình trên tay đến từ TheVerge:
ipadmini4_verge_super_wide.jpg ipadmini5_verge_super_wide.jpg ipadmini15_verge_super_wide.jpg ipadmini29_verge_super_wide.jpg ipadmini214_verge_super_wide.jpg ipadmini3334_verge_super_wide.jpg ipadmini3338_verge_super_wide.jpg ipadmini3339_verge_super_wide.jpg ipadmini33310_verge_super_wide.jpg ipadmini33314_verge_super_wide.jpg

Nguồn: Theverge
1.146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái hay của Apple lần này không phải là ipad mini ( không bất ngờ vì thông tin đã rò rĩ ).Mình chỉ bất ngờ cái cách làm của Apple. ipad mini có cùng độ phân giả giải với ipad 2 chứ không lên retina, nên các hãng viết phân mềm bắt buộc phải sẽ không thể bỏ quên ipad 2 sau khi ipad 3 ra mắt.Theo mình thì lần giới thiệu sau, ipad mini sẽ lên retina nên ipad 2 sẽ được hỗ trợ thêm khoảng 2 năm nữa vì lúc đấy các sản phẩm của Apple đã lên hết retina..
@bachhaiduong29 đúng theo ý mình là vậy đấy, Tim là 1 nhà kinh tế giỏi, nhưng ai thích Apple thì sẽ thích SJ hơn.mình thì nghĩ ipad mini thế hệ sau sẽ lên retina, vì đây là nét đặt trung của Apple. sản phẩm đầu thì ra mắt, sản phẩm tiếp theo thì nâng cấp...con giá thành thì 1 năm nữa, màn hình retina sẽ giảm giá hơn bây giờ, nên ipad mini lên retina là hoàn toàn có thể...
donaka
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boylangthang1900 Đây không phải là cái hay mà là cạnh tranh về giá với mấy em Nexus 7 và Kindle Fire thôi. Dĩ nhiên là giá vẫn còn cao hơn là do dung lượng cao hơn và cả 1 hệ thống app, games đồ sộ hơn.
abtranbn
TÍCH CỰC
11 năm
@boylangthang1900 Dù apple có làm iPad mini với độ phân giải khác đi nữa thì, developer vẫn phải support iPad2 và iPad1 mà thôi, có điều với cùng độ phân giải như vậy sẽ tiện hơn rất nhiều 😁
@boylangthang1900 Bạn nói rất chuẩn. Nếu Apple nâng hết các sản phẩm mới lên Retina thì sẽ là hắt hủi những đứa con cũ mà thực ra thì vẫn chưa hề cũ.
Nhiều người sẽ không nhận ra điều này và sẽ chê bai Apple vì điều này
đẹp quá...
vbbgold
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá này thì cửa cho N7 và Fire vẫn rất sáng.

Giờ lại mong cảm giác hồi xưa khi Apple công bố sản phẩm. Dạo này sản phẩm mới của Apple toàn được các tạp chí toàn công bố hộ trước cả mấy tháng.
@vbbgold Bây giờ là thời đại nào rồi mà bạn còn đòi phải bí mật này nọ.
Đến như ngân hàng Thụy Sĩ còn ko dấu nổi thông tin nói gì apple.
hienld
TÍCH CỰC
11 năm
Giá đắt và quá to khi cầm trên tay.
@quadua1 Đồ nhà a này toàn làm bằng nhôm và kính

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
quadua1
TÍCH CỰC
11 năm
@buihai Khổ quá. E có bảo n7 của a ko mượt đâu. Có điều nó mượt kém 😃). Cái đấy thì ai cũng phải công nhận rồi a ạ. Não a cũng chưa lọc kĩ đâu.
buihai
CAO CẤP
11 năm
@quadua1 Haizz, thôi ko tranh cãi với mấy thằng ngu nói nhảm. Hơi đâu mà ngồi phân tích độ mượt hơn với mượt kém. A mày củng chẳng xài n7 =) nhưng cầm dùng thử thấy nó cũng đc, với cái giá 199 vậy là ngon. So với mấy con iPad toàn 300 lên đến giời thì cũng chả kém. Nhưng a trót dính vào iOs rồi, tốn tiền mua app rồi nên đành quay về xài iPad. Hôm tới chắc bán béng con new iPad đi, mua 1 con mini 1 con n7 về so sau vậy.
@hienld cái nay mà còn to hả bác...thế bác đợi ipad nano ah...hj:p
gobigkid
ĐẠI BÀNG
11 năm
khá là đẹp và vừa tay.
@gobigkid Chắc tay bác to như tay Golem mới vừa tay con mini này

Sent from my DROID4 using Tinhte.vn
@bottotk2 Bề ngang chỉ có 13,47 cm thôi bạn nhé, tức nhỏ hơn bề ngang của một quyển vở trắng thông thường ;)

CUỐI CÙNG, SAU BAO NGÀY MONG ĐỢI,EM NÓ ĐÃ XUẤT HIỆN !

Chắc 1 số bạn sẽ cho rằng giá cao,không có gì bất ngờ ...
Nhưng riêng mình thấy rằng,Ipad mini với kiểu dáng,cấu hình và chất liệu cao cấp như thế.
Thì mức giá trên là khá hợp lý rồi !

THẬT TUYỆT!
IPAD MINI ,THẬT XỨNG ĐÁNG LÀ SẢN PHẨM CÔNG NGHỆ ĐƯỢC MONG CHỜ NHẤT TRONG NĂM !

YÊU EM NÓ NGAY CÁI NHÌN ĐẦU TIÊN MẤT RỒI !😁
@phuocthanh234566 màn hình ipad 2 thì hơi ẻo bác ơi. quen nhìn hoa hậu Retina rồi, nhìn cái này cùi lắm
@liberty_man 1
N.D.A
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuocthanh234566 Trừ cái từ "NHẤT" thì cái gì bác nói cũng chuẩn ;)
+ Xét Ifan nói riêng thì IP5 còn được quan tâm nhiều hơn :rolleyes: .
+ Xét cộng đồng công nghệ nói chung thì khó xác định cái nào là nhất được, có lẽ chỉ có thể liệt kê 1 nhóm có lẽ hot hơn cả : IP5, S3, Surface, Note2, Ipad mini,...( ko sắp xếp thứ tự nhé, nhất với người này có khi lại chỉ là thứ n với người khác) :p
@N.D.A
Đó chỉ là những cảm nhận cá nhân mình thôi, nên hơi chủ quan 1 chút 😁
Cảm ơn bạn đã góp ý nhé !
Ko thích dòng mini cho lắm
tk07vt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Công nhận thiết kế rất là đẹp ! 😁
TrongC500
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đẹp nhưng đắt quá nhể
@TrongC500 tiền nào của đó thôi.
Haiz, con này mà mua thì đầu năm sau kiểu gì cũng vật vì con ipad gen 5 :'(.
@phicau Đồ công nghệ mà đợi thì chả đc dùng gi đâu bạn
mình đợi chờ nhiều hơn vậy và nhất là Màn Hình kg có retina
Quá đỉnh lại bạn ipad new mua e này. Tiếc chips hơi lởm
@TraiHaNoiAir bác bán ipad 3 mua em này là hối hận ko kịp đấy, ipad mini ko có gì hơn ipad 3 chỉ có cái nhỏ hơn nhẹ hơn thui. Chip và phân giải màn hình quá cùi bác ợ, để ipad 3 mà xài, biết đâu đầu năm apple nó nâng cấp ipad mini lúc đó mua cũng đâu có muộn. Từ lúc thằng Chim Cúc lên làm CEO apple thật khó lường, ipad 3 mới hôm qua còn là máy tính bản tốt nhất, sau một đêm thức dậy đã trở thành đồ cổ và bị khai tử :mad:
n.kien
TÍCH CỰC
11 năm
Về việt nam chắc cỡ gần 10 triệu
@n.kien The tôi là khoảng 11 tr cho bản rẻ nhất
@tranluc49936 11tr thà mua N7 hoac là KFHd cho nó sướng.
duc.ht
ĐẠI BÀNG
11 năm
Apple bây giờ giữ bí mật chán nhỉ.Nhân vật chính chưa kịp xuất hiện đã thấy xuất hiện bao cao su 😁

Chất liêu vỏ nhôm hình như giống iPhone5 nhưng cứ để chân phương trông cũng rất đẹp.
Kenny
CAO CẤP
11 năm
@duc.ht k hẳn đâu bác 😃 k giữ bí mật cao nữa 1 phần vì muốn tạo cho nguồn phụ kiện phong phú, đồng thời thăm dò khách hàng trc khi tung ra, mỗi lần cho rỉ 1 ít thông tin chứ có ra nguyên con đâu, nắp lưng, rồi màn hình, rồi pin, giá bán, cuối cùng gần tới ngày thì nguyên con.
Không đẹp, khó dán da...😁
phat11
TÍCH CỰC
11 năm
@AudioSlave2020 ý anh là khắc tên của anh không làm ăn được.haizzzzzzzzzz
sirnvad
TÍCH CỰC
11 năm
@cuhiep Đúng con mắt của con buôn luôn. Chắc tại công việc dán da của bác nổi tiếng quá nên Apple để ý.
@cuhiep ad ở đà nẵng ah?
@cuhiep bác định mua sao?
kieutu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lại tiếp tục 1 em quá đỉnh
Viền màn hình mỏng thật! Màn hình cũng to. 8" thì ko quá nhỏ. Nhưng đang nhìn quen màn hình Reitina rồi. Nhìn màn hình như iPad 2 thì chán lắm. Hjx
Thôi chịu khó tập tạ. Tiếp tục cầm ông the new iPad vậy!
Cé Ci
ĐẠI BÀNG
11 năm
@teddyjag hêhe giống tôi thế. cũng tập tạ con ipad 3. những nghĩ lâu dài cầy fifa 13, lên đành bán.. mà tập tạ lâu dài. sáng dậy đau hết cổ tay ^ ^
@teddyjag màn ipad 2 nhìn thì chán thật, nhưng mà chắc phải hơn chứ vì cũng độ phân giải nhưng con này màn nhỏ hơn mà 😁
From máy nhìn rất chuẩn nhưng k biết có dính lỗi trầy như ip5 k
@mylove3010 Nhôm mạ thì chắc cũng bị bạn ơi !
@mylove3010 phải gọi là Iphone 5 dễ trầy như ipad, vỏ nhôm thì chả dễ trầy chẳng qua ipad hầu như mọi người dùng ốp hết rồi với lại không vuông cạnh như iphone nên chắc hạn chế xước nhiều, con mac của mình vỏ nhôm cũng không dễ trầy lắm chủ yếu bị trầy ở phần dưới máy còn các chỗ còn lại thì chưa thấy 1 vết xước nào
bach_an
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mylove3010 Mình dự là có.Trông cái nắp đằng sau có khác gì cấu tạo như trên IP5 đâu
@mylove3010 Đã ngọng tiếng Anh rồi thì nói tiếng Việt đi cho nhanh, bày đặt ngoại ngữ làm gì cho khổ!
mrheaven
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mylove3010 Không trầy đâu bạn ơi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019