iPad mini: Màn hình 7"9, cấu hình như iPad 2, Camera 5.0Mp

vuhai6
23/10/2012 17:42Phản hồi: 1.146
1.146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mt4321mt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Neu muon mua ipad thi mua lun ipad 4, con muon mua may tinh bag thi android thag tien, ipad mini phi tien
Tuan777
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu bạn muốn kết nối 4G LTE thì giá phải trả cho bản 16GB là 459$
Cầu mong về vn 10 củ 😔
@Tuan777 ipod 5 cứ 329$ --> VỀ 8tr8 thì.................459 phải 12tr là ít bạn à
ghét nhất là cái ipad 4 ương ương dỡ dỡ làm 2 cái ipad 3 mình mất giá, thôi xài năm sau lên ipad 5 luôn
shirley19
TÍCH CỰC
11 năm
Tối qua nằm suy nghĩ lấy cái ipad 3 ra chụp cái bóng đèn thấy bị ám tím như iphone 5 , nghĩ ra là có cớ để đem lên apple đổi con mới , nay lại ra ipad mới , bỏ hẳn ipad 3. Đợi vài tháng nữa ipad 3 hết hàng tồn kho vì đổi cho người khác biết đâu mình lên đổi lại đc ipad 4 . Theo mình nghĩ do anh samsung chia tay chia chân vs apple nên chip a5x cũng đi vào dĩ vãng
Ps : lỗi ám tím mình thấy bị trên cả iphone 4s cả ipad 3 ko riêng iphone 5 có điều bị nhẹ hơn iphone 5
@shirley19 cái ipad 3 mình cũng có 1 chút ám tím, còn lại thì quá hoàn hảo không chỗ nào chê ( 13 cái mới tìm được cái đó ) mà sao apple nó chịu đổi. sợi đổi gặp cái lỗi thì chết
shirley19
TÍCH CỰC
11 năm
@harrypham89 Nếu bạn ở us chung thì pm mình lấy sdt nhiều khi có gì thì cùng chia sẽ
madam77
TÍCH CỰC
11 năm
@harrypham89 Sao xui vậy bạn ,vậy Mình quá hên rồi ,mình mua hàng qua mạng đấy có bị gì đâu
@madam77 xui bị lỗi màn thôi, mà con cuối cùng xài từ 8/8 haon2 hảo luôn nên giờ chả có lý do gì để vài tháng bảo hành để lấy được cái ipad 4, nhiều khi đưa cái refurbished nữa thì ch6t1. mà cái iapd 3 wifi only của em mình mua 7/3 bể làm tốn tiền bù lấy cái mới thêm apple care + thêm 1 năm bảo hành là 2 năm + 2 lần rớt , có gì năm sau nó lỡ làm bể thi đổi lấy đượ cái ipad 4 :rolleyes:
Ko đáng mua! Lựa chọn iPad 3 vẫn chuẩn hơn.
@M4cOSX Con iPad 4 thực chất là iPad 3 đời cuối năm 2012 thôi. Vì nó ko nâng j đáng kể cả ngoài CPU
Xời ạ . Vậy thì ipad2 cho lành . Giá thì cao ngang ngửa . Mình tưởng rẻ ngóng mãi . Giờ chắc là ipad 2 hoặc cố tý làm the new ipad cho lành
liveto1ove
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dắt VCC, ai cho thì dùng thôi. :d
slbadguy
TÍCH CỰC
11 năm
Nói về hiệu năng thì chip A5 với res 1024x768 chẳng khác gì trên ipad 2, ipad 2 vốn hiệu năng không hề tệ, điểm đồ họa khá là cao, thậm chí hơn cả Tegra 3 đấy chứ, tuy nhiên điểm CPU lại có vẻ thấp hơn nhiều lắm.

Chờ vào Android 4.2 xem nexus 7 có cải thiện thêm gì ko, theo thông tin rò rỉ về 4.2 thì chỉ cải thiện pin thôi

Nói chung ra là hiệu năng chip coi như nexus 7 có hơn đi thì IOS lại tối ưu hơn tí tẹo, thôi coi như ngang thì tính ra con mini này cũng khá là chát
ipad mini chắc giành cho những ai chưa có ipad thôi,nếu đang xài ipad 2 hoặc new ipad thì ko có lí do gì phải nhìn ipad mini hết,hài lòng với new ipad
quaza
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thấy ưu điểm là mỏng và nhẹ, vậy thôi. Nhược điểm thì anh em tự đánh giá, sợ ném gạch lắm 😁
Retina tốn pin lắm các cụ ipad mini ko thể lên dc rồi chips nữa. Sang năm đi apple sẽ nâng cấp và thêm công nghệ mới. Ipad mini phù hợp 1 số thứ thôi. Retina thì new ipad die ah
Cái màn hình thấy nản rồi. Thôi thì trung thành với ipad retina vậy.
Phải công nhận sau iphone 4 và new ipad thì apple không còn gì hấp dẫn nữa. Những mặt hàng sau này đều thiếu thành phần "WoW" .
Ipad mini về phần ngoại hình thì cũng tuỳ vào tầm nhìn của mọi người , đối với mình thì không thấy đẹp . Không có cái vẻ sexy của riêng nó .
Nếu đem so sánh thì mình thích Nexus 7 hơn về ngoại hình . Không biết khi cầm trên tay thì có cảm giác khác không . Huy vọng có .
So sánh giữa N7 và ipad mini thì display cũa mini không bằng
N7 là 1,280x800 pixels (216ppi)
Ipad mini 1,024x768 pixels (163 ppi)
giá cả lại quá mắc so với Nexus 7.
tóm lại nếu muốn có hàng để đua đòi với bạn bè thì nên mua ipad mini lol
cobra83
ĐẠI BÀNG
11 năm
@prin77 Bạn có j để chứng minh ko bằng 1/10??? Hay chỉ nói theo cuhiep?

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
@cobra83 app ko có, toàn res từ phone qua. Cuồng cuồng vừa thôi khi mà ipad chiếm 70% thị trường máy tính bảng, kindle ~ 15% còn lại tự chia 😆. Còn giá thì đống galaxy chả rẻ hơn đâu 😁. nhìn tab 2 và note giờ nhạt nhòe ma nó thèm mua 😃)
@prin77 bác có nói quá sự thật ko vậy, sao phải tự dối lòng mình làm gì? bác cuống apple quá rồi thì phải
@prin77 Con N7 mình đã mua về xài được khoảng 1 tháng rồi . Còn ipad thì mình xài được 2 năm rồi và bán đi để mua con N7 . Không biết cụ có xài N7 chưa sao lại nói nó chưa bằng 1/10 ipad .
Không đẹp bằng new ipad, sao không để các cạnh to bằng nhau nhỉ?
Đúng là tip tục chịu cầm ipad3 nặng muh thôi,hihi^^
Viền bé đẹp thế mà các bác cứ chê nhỉ. Hàng app gọi là hàng thời trang còn gì

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
uhm mình cũng đang nghĩ là nên mua iPad mini tại nó nhẹ hơn nhiều so với iPad 2 máy ảnh cũng hơn giá rẻ hơn nó mà bán ra là mình mua luôn 1 e dùng cho sương 😃
crisronaldo
ĐẠI BÀNG
11 năm
lúc đầu thấy mắc nhưng nghĩ đi nghĩ lại cũng thấy hợp lý, tiền nào của đó, apple là 1 thương hiệu đẳng cấp với hdh ios -chuẩn mực của sự mượt mà, nếu bán giá rẻ chẳng khác nào hạ thấp thương hiệu of mình
ipad mini từ kích thước, chip xử lý đến độ phân giải màn hình nhưng sao cái giá không mini gì hết, giảm chút nữa thì tốt hơn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019