Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iPad Mini với màn hình Retina, 2048 x 1536, CPU A7, Camera 5MP, giá từ 399$, bán vào tháng 11

Blaze1st
22/10/2013 18:18Phản hồi: 548
iPad Mini với màn hình Retina, 2048 x 1536, CPU A7, Camera 5MP, giá từ 399$, bán vào tháng 11

Sau một thời gian dài chờ đợi, cuối cùng Apple cũng đã chính thức cho ra mắt chiếc iPad Mini thế hệ mới với nhiều sự bổ sung đáng giá. Đầu tiên đó chính là điều mà nhiều người hy vọng nhất - màn hình Retina trên iPad Mini, theo đó, chiếc iPad Mini mới vẫn có màn hình kích cỡ 7,9", nhưng với độ phân giải lên đến 2048 x 1536 - cho chất lượng hiển thị cao hơn rất nhiều lần so với phiên bản cũ. Bên cạnh đó, iPad Mini mới cũng chứng kiến nhiều sự nâng cấp ở bên trong như chip xử lý Apple A7 64-bit - tương tự như iPad AiriPhone 5s - theo Apple thì A7 sẽ giúp cho các tác vụ trên iPad Mini mới có tốc độ nhanh hơn gấp 4 lần. Cùng với đó A7 cũng sẽ giúp cho khả năng xử lý đồ hoạ của iPad Mini mới mạnh hơn 8 lần.

Ngoài ra, iPad Mini Retina có camera chính 5MP, hỗ trợ WiFi MIMO cho tốc độ kết nối lên gấp 2 lần, camera trước hỗ trợ thực hiện FaceTime HD, máy hỗ trợ băng tần LTE, và thời lượng hoạt động của pin kéo dài 10 tiếng đồng hồ. Tất nhiên Apple không nói gì về thiết kế và kiểu dáng, bởi iPad Mini mới không khác gì so với chiếc iPad Mini thế hệ đầu tiên - vì vậy để phân biệt thì các bạn nên nhìn vào màu sắc hoặc nhìn vào chất lượng hình ảnh trên hai máy.

Apple cho biết sẽ bán ra iPad Mini với hai phiên bản xám bạc và xám không gian vào tháng 11, với mức giá là 399$ cho bản WiFi dung lượng 16GB và 529$ cho bản WiFi + 4G LTE dung lượng bộ nhớ trong 16GB. Cũng trong dịp này, Apple đã giảm giá iPad Mini thế hệ đầu tiên xuống còn 299$ cho bản WiFi dung lượng 16GB.

Cấu hình cơ bản của iPad Mini với màn hình Retina
  • Màn hình: LCD 7,9", độ phân giải 2048 x 1536, 326ppi, tấm nền IPS
  • CPU: Apple A7 hai nhân.
  • RAM: chưa biết
  • Camera chính: 5 megapixel
  • Camera phụ: 1,2MP, FaceTime HD, quay video 720p.
  • Pin: 10 tiếng
  • Hệ điều hành: iOS 7
  • Kết nối: Bluetooth 4.0, Wi-Fi a/b/g/n, GPS, Lightning, tùy chọn 4G LTE
  • Kích thước: 200 x 134.7 x 7.5mm
  • Nặng: 331g bản WiFi, 341g bản WiFi + 4G LTE
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 16GB, 32GB, 64GB, 128GB
Screen Shot 2013-10-23 at 2.01.47 AM.png
Screen Shot 2013-10-23 at 2.01.55 AM.png
548 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iPad 2 giá 399 $, bằng giá với mini retina 😕 vậy thì ipad 2 chắc làm nền cho con ipad air và mini retina rùi 😁
iPad air với mini retina chênh nhau 100$ cho ai thích màn hình lớn (chip mạnh ngang nhau), phải nói là apple tính toán quá kỹ :p
iPad air cô đơn trên đỉnh cao trên phân khúc tablet 10 inch vì mỏng hơn cả iphone 5/5s, quá nhẹ so với kích cỡ màn hình (chỉ hơn 400gr), chip A7 nhanh gấp đôi ipad 4, màn hình retina, kho app vô đối, ipad mini cô đơn trên đỉnh cao phân khúc tablet 7 inch vì màn hình độ phân giải quá khủng đưa ppi lên >300, nhỏ gọn (cái này phải chờ xác nhận thêm vì apple ko công bố độ dày ra sao so với mini 1), chip A7, kho app đồ sộ :D
À quên nữa là các loại tablet của apple pin luôn 10 tiếng trở lên, chưa thấy tablet android nào đọ dc ở khoản này 😃
bachtran21
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phuocxuan2004 Bác lại lạc đề rồi 😁 Có vẻ bác vẫn cay cú cái chuyện trước :D Mình đang so sánh 2 con đều lõi kép nhé :D Tại bác kia bảo windowphone mượt nên mình phản bác như thế :D 4 nhân như kiểu của HK phone ấy =)))) Thôi từ giờ mình * ignore* ko quan tâm tới những gì bác nói. :-ss nghe đã biết bác chả hiểu cái gì hết :|
bachtran21
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bomduc 😁 Nên đọc những comment trước rồi hãy phán :D :-ss mình 9x hẳn hoi nhé. :D Người ta đang so sánh CPU và GPU tương đương 😃) lõi kép :D
@bachtran21 Bác đừng tham gia sẽ tốt hơn ạ, chứ bác co phân biệt được ram và chíp xử lý là gì đâu, chào bác ạ.
@phuocxuan2004 mua ở đâu thế bạn??
thinhmai
ĐẠI BÀNG
10 năm
Yeah

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
galaxy_uk
ĐẠI BÀNG
10 năm
yêu
tuanleo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đây là sự mong chờ của mọi người
phcoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
vật quá
VoAnh_Voz
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em này đáng mua nhất, rất hợp với túi quần mình 😁
@VoAnh_Voz Rút cục tiền trong túi ra trước thì mới đút em này vào túi đc nhé! He he.
Lúc trước cũng rất háo hức ipad mini ra retina để quất nhưng đến hnay thì lại khác rồi . Chuyển mục tiêu sang mong ipad air sớm có ở Việt Nam với giá cả hợp lý vì cái ví của của mềnh có hạn .
Con này đáng tiền vãi
nhuhan3008
ĐẠI BÀNG
10 năm
về đây em ơi :3.
Ipad mini mới ngoài kích thước ra thì đến cấu hình cũng giống hệt ipad Air ._. Khó hiểu =))
Mà lộ hàng hết rồi, lúc giới thiệu thấy mọi người vỗ tay hơi buồn
@vuthanh23396
Hàng apple giờ ko cần công bố người ta cũng biết, lộ sạch sẽ hết rồi còn gì, chả có mấy ngạc nhiên 😁. Nói chung giờ 2 con ipad mới y chang nhau chỉ khác mỗi kích thước thôi.
H2T3110
ĐẠI BÀNG
10 năm
Với cái giá này thì hơi khó khó chọn với Ipad air, có lẽ ipad air hợp ký hơn(gọn nhẹ hơn thế hệ 4 nhiều)với lại dt h cũng 5,6" rồi
vn2396996
ĐẠI BÀNG
10 năm
phân vân giữa con này với ipad air quá😔
@vn2396996 Phân vân làm gì thích to thì dùng cái to thích nhỏ gọn thì dùng cái nhỏ cấu hình như nhau mà :p
closecat
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vn2396996 khỏi phân vân, con mini này quá ngon!
@vn2396996 Múc 2 con luôn đi bác....

Sent from my MT15i using Tinhte.vn mobile app
@vn2396996 2 em dang gia mua?
Nói chung tuy theo nhu cau thôi?
Ở nhà minh dung ipad air
Hay mang. Theo ra ngoai
Dung mini nha?
Tuyệt vời ông mặt zời

Sent from my iPhone using Tinhte.vn app
Lại Vất Vả vs em này rồi 😁
Mua ngay kẻo hết hàng bà con ơi!
victorhz
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đỉnh 😃
phân vân với e ipad air quá mà con ipad 2 sao nó đắt vậy trời
Bây giờ dùng chiêu trò kích cầu đó mà. Bỏ ipad 3, 4 giữ lại 2 cho mọi người nhìn cái giá để mua air với mini ;).
ngsangmt
TÍCH CỰC
10 năm
@김대한 Bác thích ipad 2 e để lại cho nè! E muốn lên đời!
@ngsangmt ko thấy thắc mắc sao apple nó bán vậy thôi bác.chứ mua ipad mini 2 hoặc air chứ
Quá đã...Điều mọi người chờ đợi đã thành hiện thực.Tiếc 1 điều là em nó không có cảm biến vân tay...Không có màu vàng sâm-panh thì không sao do màu này làm trên diện tích to như iPad khá là xấu không sang chảnh như iPhone
plato86
TÍCH CỰC
10 năm
@Spellsinger413 ipad 100 con thì đã thấy tới 99 con xài bao da rồi, vậy nó phải làm màu vàng champanh để làm gì
culihvc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hix sao lâu zậy tình yêu của tui
pin 10 tiếng. Không biết kích thước có tăng lên không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019