Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ipad1 restore lại không thể active được

chaien78
12/4/2013 14:19Phản hồi: 38
Ipad1 restore lại không thể active được
Tình hình là con Ipad 1 sau khi cắm vào Itunes restore lại (trước đó đã lên 5.1.1 và JB) thì không thể active được. Em đã thử down fw 5.1.1 về rùi up offline thì lại báo lỗi 1604. Cụ nào ở Hà Nội giúp em với ạ. Thanks 20130412_151836.jpg
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn reset lại máy, kiểm tra lại mạng r active lại thử xem đc k..K đc thì bạn dùng redsnow để JB ra bỏ qua phần active..Vẫn k sử dụng đc bạn có thể mang qua hệ thống bên mình sẽ kiểm tra giúp bạn..
www.vietshop.pro.vn
chaien78
TÍCH CỰC
11 năm
mang thử ra Nhật Cường nó bẩu ko active qua phần mềm được, phải mổ moi để hội chuẩn các cụ ạ...........
Bạn thử mang qua bên mình xem..K đc thì chắc bị phần cứng r..
bênh nặng rồi anh Phương ạ
chaien78
TÍCH CỰC
11 năm
@phạm huy duyễn Chắc phải cho nó 1 búa rùi chứ làm mãi ko được. Bác nào to tay giúp em cái
Lạ nhỉ ? Mang ra NC nà ko xong thì mệt rùi 😔

Chúc bác sớm kíu đc e noá, có thông tin gì hú e phát với, e hóng vụ này ợ
Minh cũng bị như chủ thớt. Bạn đã giải quyết thế nào vậy bảo mình với
sacuboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm bữa cũng bị y vậy. Thử tháo Sim ra rồi active bằng wifi.
Mình tháo sim active bang wifi rồi. Vẫn ko đc. Lắp sim rồi active bằng wifi cũng ko đc
sacuboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy đưa về DFU restore lại xem thế nào
Đưa về DFU restore lại bi lỗi cáp treo bác ah
@chien_chay có jb đc ko?
nếu jb đc
vô xoá setup.app sẽ vô đc ip
Cám ơn bác rất nhiệt tình với anh em
Ko restore đc. Nên ko active đc nên cũng ko JB đc bác ạ. Nản quá
@chien_chay up bản cao nhất ko đc thì mang ra làm gế ngồi thui
chia buoonf
em mới táy máy nên bị nửa, bác nào có cách giải quyết khong
máy em cũng bị như vậy mà không biết cách giải quyết,potay.com luôn,mà bác chủ đã giải quyết đc chưa vậy
chaien78
TÍCH CỰC
11 năm
@Bùi Thế Trường Lỗi này là bệnh cũng giống bệnh của mình. Bọn Nhật Cường sau khi bổ máy thì nói do lỗi con chip memory lên nó ko nhớ dc IMEI để active. Nhưng do ko có linh kiện thay thế nên đành cầm máy về lót đít ngồi thôi
@chaien78 Bác có thể cho em xin serial và IMEI để em check được không.Vì em check con của em thì nó chỉ báo là sản phẩm của apple chứ không hiện rõ là ipad như những con khác,click vào support của nó thì nó bão lỗi
We're sorry, but we are unable to complete your request at this time.
Please try again in a few minutes or start over now.
(system.99)
trong khi những con khác không bị nên em đặt ra giả thuyết là con của em nó bị block hay sao ấy.Còn nếu do con chip memory thì em chưa tháo máy nên chưa biết.
em dùng bản redsn0w_win_0.9.15b3 để JB những nó vẫn bắt active bác nào biết hackactive chỉ em với.
các bác đã cứu được máy của mình chưa cho e xin cách lam với, đang quan tâm vấn đề này 😁
Em vẫn chưa khắc phục được vẫn đang trong tình trạng nằm đấy chờ cao nhân
Trường hợp này bị Apple khóa IMEI rồi nên ko kích hoạt được đâu, bác nào gặp thì chỉ có can thiệp phần cứng thôi.
Những máy ko check được seri là máy ăn cắp, đợt trước apple chỉ xóa IMEI ra khỏi hệ thống mà vẫn cho sử dụng nhưng bây giờ Apple làm mạnh tay hơn là ko cho kích hoạt luôn
@astroboy9595 Nếu bị khóa IMEI thì can thiệp phần cứng có sử lý đc không bác,nếu sử lý đc thì ở đâu làm đc để em chuyển đi sửa.
@Bùi Thế Trường mình ko có biết sửa như thế nào, ngắn gọn là giờ máy của bạn chỉ là cái xác thôi. Phải đổi IMEI khác thì mới active được, kiểu giống hàng dựng mình hay nói là IMEI của máy ko trùng với vỏ
máy của mình dùng cung hơi nâu rồi dạo này e no hơi ì ạch cũng muốn restore lại để cải thiện tình hình nhưng nghe các bác nói bị lỗi nên cũng thấy sợ, thôi đành cứ kệ vậy 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019