Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Iphone 3G Bị Lỗi Mất IMEI , Baseband, Wifi - Help

kollersi
11/4/2011 4:56Phản hồi: 23
- Hôm qua con Iphone của em đang chạy bình thường thì tự nhiên lên cái bảng,

restore Neded
iphone cannot make or receive call. Restore from ITunes.
www.apple.com/support

Vào setting kiểm tra thì Modern Firmware , Wifi, Imei Khôg có hiện gì hết.

Thế là em download firmware gốc của Iphone 3G bản 4.2.1 về restore, chạy xong thì bị chế độ recovery Mode , Đã dùng tinyumbrella-4.30.05 để kíck recovery , mà vẫn ko đc.
Anh em nào biết chổ sửa uy tín và giá bao nhiêu thì chỉ em với, Em ở HCM ,quận 3 , Thanks
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này chắc bị phần cứng rồi quá! Chia buồn cùng bạn vậy!
vuaviet
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn dùng snowbreeze v2.5.1 build một bản custom 4.2.1 nhưng có nhúng sẵn baseband 6.15.00 rồi restore lại thử xem. Mình thấy có bạn đã làm thế và thoát được lỗi này rồi đó
bệnh này là bệnh noall phần cứng rùi.chia buồn.
thay flash la ok , nói chung là 1 cặp chương trình 😁
kollersi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Để mình làm thử , thanks bạn

Là sao bạn mình ko hiểu,

@ALL : Có bác nào biết chổ nào sửa bệnh này mà giá tốt uy tính ko giới thiệu em với
Bệnh này thường là do chập wifi. Trong SG thì mình ko rõ, chuyển ra HN thì mình có chỗ sửa 😁
nếu mình nhớ không nhầm thì bị lỗi 23 khi rets đúng không ? con 3Gs đầu tiên mình dùng bị đúng như vậy mình sửa ở http://digiworldhanoi.vn/ mất 1500k
Chập Wifi thì mất Wifi chứ đâu có mất hết các thông số kia đâu ...

Thử hạ xuống FW 3.x xem thế nào bạn à (Ko cần SHSH). Thấy có bạn bảo bạn ý RS lại thì thấy hiện lại - ko tin lắm nhưng cứ thử :p
-> Ko được mới là do lỗi Flash của máy 😔
Chập dẫn tới bệnh đấy chứ có phải là chập không đâu
bệnh này muốn sửa được chắc mất 2/3 giá trị cái máy luôn bạn ơi :| bạn thử build custorm hack active xem retore có được ko? nhớ chạy ireb RC 4 trước khi retore nhé.
Máy của bạn không bị gì cả, đừng có nghe nói hư flash là đem đi sửa
cách làm:greenpois0n.exe bạn thừ xem.
Trong diễn dàn có nhiều cao thủ mà không hiểu sao mà cứ kêu thay flash hư phần cứng ( bó tay)
deltas
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lỗi máy bạn là do phần GSM không chạy !
GSM không chạy thì có nhiều lý do :
- Chương trình GSM trong Flash chip bị lỗi ( CT này gọi là Baseband ) - lỗi này có thể xử lý bằng cách restore lại bản gốc nhưng với điều kiện Version file gốc phải cao hơn version hiện tại của máy thì khi restore BB mới được nạp mới vào ! nếu sau khi làm động tác này rồi mà vẫn không xử lí được thì máy bạn đã bị lỗi phần cứng rồi !
- Lỗi phần cứng có thể rơi vào các linh kiện : Flash chip GSM hư , CPU gsm hư , ic nguồn gsm hư ... hư cái này thì chỉ có sửa phần cứng thôi ! lỗi này thì với chi phí 700k bạn có thể sửa được rồi !
sửa ở đâu thì uy tín và giá tốt ạ
Bạn ở đâu? HN thì bạn qua HCC 234 Xã Đàn đó bạn 😃
em ở sài gòn ạ
UI máy này giống bệnh con 3g lock mỹ của em quá.cũng mất wifi,số IMEI,ICCID,BB.không có sóng.Giờ rs lại toàn báo lỗi 23 vậy là bị phần cứng à.có cách nào không phải bung máy không mấy bác.Sửa ở hà nội chỗ nào uy tín.Cỡ bệnh náy hết độ bao nhiêu tiền....tiền triệu chắc thì em để đấy nghe nhạc vậy.hihi.Nhờ mấy cao thủ chỉ giáo.
benh nay minh gap roi. tải redsn0w_win_0.9.14b2 về đánh dấu vào baseband ipad là ok thôi
tytum
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cứ bình tĩnh, phải thử hết cách đã nếu không muốn mất tiền oan
plok
TÍCH CỰC
11 năm
Ưu tiên restore firmware gốc trước đi bạn - Tính gì tính sau
- ĐANG SÀI TỰ NHIỆN BỊ 100% PHẦN CỨNG ĐỪNG MONG RESTORE LẠI,NẾU LÚC TRƯỢC CÒN NẠP ĐƯỢC 5.1.1 JB KIỂU GÌ VÀO CUNG NO ALL À BÁC, CÒN LỔI GÌ THÌ NHỜ CAO THỦ NÀO BÊN PHẦN CỨNG GIÚP ĐỞ VÀ SỮA GIÁ HOT CHO BÁC ẤY NHA:d
3G thì đem bán xác đi bạn, chứ 3G rẻ òm sửa nữa làm gì. tốn tiền mà lỡ bị hư lại thì toi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019