Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Iphone 3G bị mất nguồn. Khởi động không được.

letruongson
27/1/2010 13:10Phản hồi: 15
Cái Iphone 3G của bạn mình bị tình trạng như sau: đang sử dụng (pin vẫn đầy) thì tự nhiên tắt phụp. Màn hình đen thui luôn. Khjở động hoài không lên. Lúc chiều tự nhiên khởi động lại được, mình tiếp tục vọc không bị gì cả. Sau đó cắm sạc pin. Pin báo đầy 100%, mình rút dây sạc ra thì màn hình lại tắt phụp. Đen thui luôn, khởi động lại chẳng lên được luôn. Bệnh này là bệnh gì ? các bạn có thể tư vấn cho mình nhé ! Thanks
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình kết nối với itunes, nó báo mình restore, mình định restore lại bản FW3.1.2 gốc nhưng nó restore đến đoạn veryfying iphone restore thì đứng ở đó luôn ................? Chắc là toi main rùi. Bạn nào có cao kiến góp ý cho mình với. Thanks
máy bác là khả nang bị nguồn rát cao. cố gắng thử restore lại xem sao
9fly
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác thử restore lại bản khác xem thế nào
Bạn đưa máy về DFU Mode rồi Restore xem sao
1. Bạn cắm cable nối với Itune
- Ấn dồng thời Power & Home trong 10s (trước khi trái Táo hiện ra) thì thả phím Power ra nhưng tay vẫn giữ thêm phím Home 1 lúc -> Cái này gọi là chế độ DFU Mode (Mh đen xì nhưng Itune vẫn nhận ra Iphone nhé)
http://www.tinhte.com/threads/251958...C3%A0-DFU-MODE
- Sau đó 1 tay ấn Shift trên bàn phím PC, 1 tay ấn restore trên Itune để đưa đến đường dẫn mà bạn vừa down về

2. Sau khi up FW xong, dùng brack1n để Unlock (nếu bạn xài bản Lock) & cài cydia
http://www.tinhte.com/threads/143594...%B5n-Blacksn0w
- Sau khi up xong, Youtobe có thể ko vào được - bạn vào Cydia search & cài push fix
- Sau khi up xong, ifunbox có thể ko đọc được thư mục ẩn Private trên Iphone, bạn vào Cydia search & cài afc2add

Chúc bạn may mắn & thành công

@ Nếu ko được thì mình nghĩ máy bạn lỗi IC nguồn rồi ...
Cám ơn các bạn nhiều, mình restore đủ kiểu, đưa về DFU ..... mình cũng rành lắm nhưng pó tay. TRước giờ mình unclock IP cho các bạn mình, nếu có bị lỗi gì đều học tập anh chị em trên Tinh tế để vượt qua, nhưng lần này nó lại không báo lỗi gì hết, cứ đến đoạn veryfying là đứng luôn. Mình ở HCM, nếu bạn nào hoặc CH nào có thể giải quyết vấn đề này (dĩ nhiên mình trả chi phí) mình rất cảm ơn coi như có thêm được 1 kinh nghiệm. Nếu có bung máy thì cho mình kết quả chính xác IP bị bệnh gì để mà sữa. Thanks all
hieuhoang1
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn có thể mang qua mình kt, sẽ báo bệnh cho bác liền.
OK, mình sắp xếp công việc chạy qua bạn liền. Thanks
@hieuhoang1 kt là ở đâu bạn?
@letruongson bác ở chỗ nào em mang qua kiểm tra
Cái tình trạng này mình gặp trong con 2G ( tiền mất tật mang) rùi nè, bán cho ng thân dc vài chai, bà đem đi sửa nó kiu hư main...mình ko rành phần cứng nhưng đoán là phải bung máy kiểm tra mấy cái cap màn hình + nguồn.. Tội nghiệp bác ăn táo nặng quá!
neodoremon
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cáp IC có vấn đề rùi ...
@neodoremon co biet o ha noi ban IC chuan ko? cam on
theboytamha
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này là bị do cục pin thôi. đã gặp. thử thay pin vào đi bạn
bac nao cho em hoi cai. em dang dung con 3gs FW 6.3.1 dang sac bi sap nguon. kiem tra sac bi no tu. vay bac nao biet ro phan cung cho em hoi bi lam sao cai. sua chua o ha noi cho nao nhi
@phamtienxuanth Gõ có dấu tiếng việt bạn nhé 😃

Bạn ở HN qua HCC 234 Xã Đàn xem.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019