Iphone 3G không thể kết nối WIFI

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi nguyentrong, 25/3/09. Trả lời: 44, Xem: 30424.

1. aphodit

aphodit Thành viên

Chia buồn với bạn , nếu bạn "mới" mua lại máy của bạn và your friend nói là bắt wifi ok chỉ là gạt bạn thôi , vì IP 3G 2 năm về trước thì đa số phần cứng đêu bị luộc hết rồi , trường hợp của bạn là wifi yếu (ở tiệm bạn bắt được wifi là vì bạn ở gần AP nên coa thể bắt được) còn nếu như bạn ở quá xa thì ko thể nào bắt được đâu . Lỗi này là lỗi phần cứng đoa bạn

LeHoaiNam150488 thích nội dung này.
  2. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

Ra quán cafe test lại xem sao bạn nhé :) Xem do máy hay do Modem nhà bạn nữa :p

3. ducthanhdbp

ducthanhdbp Thành viên

bạn jb bằng redsn0w9.4 xem có đc k? lỗi pm thôi :d yên tâm

4. boser

boser Thành viên

Đang có 1 con 3g cũng lỗi như mấy bác kia, search thì ra nhưng ko cho kết nối, chán ko bít làm j bây h :(

5. LIENHUONG

Ko cho kết nối thì có thể do họ đặt pass ko?

6. LeHoaiNam150488

LeHoaiNam150488 Thành viên

vậy ah bạn?thế là bị lỗi phần cứng ah? thế thỳ phải thay chip wifi rùi !giá max lắm 700- 1tr5 !cảm ơn bạn nhé
    mình thấy trên diễn đàn cũng có người mách là do phần mềm bảo là do máy ko nhận địa chỉ IP của modem chỉ cần đặt 1 ip mặc định là ok ,mọi người cho ý kiến với :((

7. boser

boser Thành viên

wifi ở nhà mà :( , vừa tiễn em nó đi với cái giá bèo dạt mây trôi

8. khoaiqua

khoaiqua Thành viên

đã từng bị giống chủ thớt :))
    kết quả cấu hình AP đưa wifi về chuẩn G hoặc Mixed là được....!

9. hoangquanlx

hoangquanlx Thành viên

E ko hiểu :D
    nó rỏ hơn đc ko bác ?

10. IOS5.2

IOS5.2 Thành viên

máy con 3G chuyên bị hỏng wifi

11. LIENHUONG

Bạn thiết lập cấu hình Access Point hay Moderm phát Wifi đó bạn :)

12. themruou.atk

themruou.atk Thành viên

e vào wifi bị mờ chữ luôn k ấn đc. báo no wifi là sao các bác. chỉ giúp e ạ

13. Rush1987

Rush1987 Thành viên

giống máy em rồi die chíp wifi fair thay.em ko thay nhưng h fat hiện ra là hỏng chip wifi tốn pin dã man.trc dc gần 2 ngày h dc tâm 18 tiếng là hết

14. longpearl

longpearl Thành viên

may minh cung thế tim ra dc song wifi nhung khi chon de ruy cap thi de "unable to.....network" nghe ban noi tim cai dia chi ip j do, lam = cách nào, h dag sai 3.1.3, len 4.1 thi co cai thien dc ko

15. LIENHUONG

Bạn vào Settings/General/Reset/Reset Network Setting xem sao, hoặc thử các nơi như quán cafe xem có bị giống như vậy ko bạn nhé :)

16. vuminhanh

vuminhanh Thành viên

máy mình wifi vẫn bật dv nhưng tìm wifi thì mãi ko ra nó xpay vòng tròn hoài ak. bạn nào pit giúp mình vs thanks

17. ducthanhdbp

ducthanhdbp Thành viên

cách tốt nhất mọi ng restore lại.nếu vẫn bị thi 100% hỏng wifi

18. rock_man42000

rock_man42000 Thành viên

Cho em hoi~ lun :vao` Setting/General/wifi thì wifi nó hiện là "No wifi" là sa0? giúp em cái

19. ducthanhdbp

ducthanhdbp Thành viên

no wifi thì bạn thử vào settinh-gerena-reset all rồi chọn reset network xem nếu k dc chỉ còn nc restore.restore k đc nữa hỏng wifi nhưng mình nghĩ do lỗi fw thôi mình đã từng bị rồi

20. Jacky007

Jacky007 Thành viên

cac pro oi cho minh hoi , minh co 1 iphone 3g 8g bi loi wifi , tinh hinh nhu the nay: luc ko co sim su dung wifi binh thuong luc co song dt lai ko nhan wifi.cac bac chi dum e voi. helpme!!!