Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Iphone 3G restore báo lỗi 1002

ankhang2001
16/11/2008 4:51Phản hồi: 6
Iphone 3G restore báo lỗi 1002
Hiện tại mình có con iphone 3G hàng quốc tế, phiên bản củ là 2.0.0, nhưng khi sử dụng được một thời gian thì bị treo, khi đó mình tiến hành restore, nhưng khi restore báo lỗi 1002, hiện lên hình cộng cáp USB với hình itunes, không vào được nữa, mình restore cũng rất nhiều lần rồi, nhưng chưa được anh em nào biết cách khắc phục hướng dẫn dùm mình nha. Cám ơn các pác nhiều.

Rất mong sự giúp đỡ của các bạn.
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thử đem qua một máy tính khác restore xem sao bạn.có thể là do lỗi máy tính,do file restore, do iphone thì hiếm gặp lắm (do restore ip vô DFU mode hết)
tapsumoi
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn nên đưa iphone về DFU để restore. Nếu không được nữa bạn đổi cổng cắm USB restart lại máy tính. ( gỡ itunes rồi cài lại cũng được) bạn nhớ là FW2.0.0 đến 2.0.2 thì nên dùng itunes 7.7, còn nếu bạn restore lên FW 2.1 thì cần itunes 8.0 nhé
Chúc vui bro
mình cũng bị như bạn,,mình restore toàn báo lỗi,,cuối cùng mình down lại FW khác..rétore lại phát là okie lun.,nhưng máy của mình là bản lock...cái này rất có thể là do Firmware 2.0 của bạn bị lỗi rồi..bạn thử down bản 2.0 khác về rùi restore lại xem sao...mình ngĩ chắc sẽ hết
Bác huyhoang nói đúng rồi, hồi đó em cũng bị như bác, lần đầu restore cho con IP3G của em cũng vậy, dính lỗi, rồi sau đó dùng FW 2.1 Custom thì không bị lỗi gì hết, giờ xài ngon lành và ổn định luôn
Thank các pro nhiều nha. Mình cũng đang làm theo từng cách hướng dẫn của các pác nha. Nếu chừng nào thành công mình pm lại cho các pác nha. Cám ơn tất cả các pác nhiều nha. Mong luôn nhận được sự giúp đỡ của các ae ở mọi lúc nha. Chào !
Lam6630
ĐẠI BÀNG
15 năm
restoier Fw gốc (itunes tự động ative và unlock 3G QT) / jailbreak QuickPwn 2.1 / ngon hơn nửa restoier Fw custom (khô đưa về chế độ gì hết )

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019