iPhone 3Gs 5.0.1 6.15 Cài Ultrasnow 1.2.5 không nhận sóng

justdoitus
2/2/2012 6:29Phản hồi: 50
như tiêu đề , máy này bootroom cũ tuần 29 năm 2009 , mình restore bằng FW custom đã cài ultrasnow vẫn ko nhận sóng
và đã làm cách này vẫn ko dc
ai giúp giùm mình với
cảm ơn
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

flash lại cái bb 6.15 đi bạn
justdoitus
ĐẠI BÀNG
12 năm
Làm sao hả bạn ....? Hướng dẫn mình đi
chạy redsn0w ko chọn cydia mà chọn "Install iPad baseband" đợi nó chạy xong vào cydia install ultrasn0w là có sóng nhé
justdoitus
ĐẠI BÀNG
12 năm
ok , mình đang test mà hồi trưa mình làm vậy trên win 7 , chạy 1 hồi nó tê liệt máy tính mình luôn , phải reset lại , bây giờ mình đang test win xp mà hình như nó khá lâu
bạn ráng chờ nó cũng khá lâu đó. tùy thuộc vào tốc độ đường truyền nữa;)
justdoitus
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn cho mình hỏi luôn , lúc mình select FW trong redsnow , nó hỏi Yes hay no , nó hỏi bootrom cũ hay mới thì chọn cái nào ....?
máy mình là 3gs tuần 29 năm 2009 , old bootrom , mà cái đó có quan trọng ko ....?
quan trọng
3gs tuần 29 năm 2009 chọn no nha
mới thì yes, cũ thì no
BOY-TITANIC
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đang ol nè, có gì pm mình giúp cho
justdoitus
ĐẠI BÀNG
12 năm
thua rồi mấy bạn ơi , anh vvvvvv giúp mình cũng ko dc , mình đã install baseband ipad bằng redsnow 0.9.10b1 , b4 và cả b5 , khi vào DFU thì khoảng 5' sau máy bắt đầu đứng , khoảng 2' sau thì redsnow bị Close @_@ ... kết quả là ko install baseband ipad dc
em thử restore FW gốc luôn , cài Ultrasnow 1.2.5 vẫn ko nhận sóng ........ còn cách nào ko anh em
bạn ở quận 10 thì đem qua mình làm giùm cho , trí 0909896369
justdoitus
ĐẠI BÀNG
12 năm
em ở Rạch giá anh ơi 😃

em đã Flash Baseband dc vào lúc 5h sáng @_@ , nhưng kết quả thì vẫn vậy , vẫn không có sóng
Bạn vào Cydia xem có cài Mobile Substrate và ultrasn0w chưa
1. cài sam để active WildcardActivated cho ip
2. sau khi có WildcardActivated
chuyển về mạng VN
justdoitus
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cài đầy đủ a ơi . E bó tay luôn rồi . Để đem ra tiệm
sinta
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con cách mữa nè. Bạn tìm cfw nào add sẵn bb ipad, cydia, hack active, vào chỉ việc cài ultrasn0w là có sóng thôi.

gửi từ casio fx570i
justdoitus
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ok . E cũng đang định làm cách này mà build bằng snowbreeze 2.9.1
bạn đã restore bằng FW gốc nên hỏng BB nữa rồi . bây giờ bạn làm lại từ đầu nhé

Dùng ireb đưa máy về DFU sau đó restore FW 5.0.1 xong dùng redsnow JB xong rồi install lại cái BB ipad xong vô cydia cài ultrasnow 1.2.5 là có sóng
Hi, đêm qua mình cũng đã up lên bản 5.0.1 cho con ip 3gs của mình fw 4.1 bb 06.15. Chịu khó làm chuẩn 1 lần là có sóng liền 😁.
@scorpion82 tui đang nâng lên 5.0.1 bằng bảng FW custom có nhúng SHSH mà vẫn chưa có sóng. giúp đỡ mình với. Máy tui 3GS Lock New Boot, BB 6.15
@Hien Hay Hua Hiện giờ thì mình cũng chịu, bạn thông cảm nhé. Lâu lắm rồi không vọc Iphone. Vừa rồi con 3gs của mình đang dùng bản 6.1.3 ngon. tự nhiên vào update Cydia giờ lại về 4.1 và không lên đc bản nào cao hơn nữa. Đang tìm hiểu .
@scorpion82 Uhm! mình cũng đang xem diễn đàn để làm lại con 3GS của mình đây
tieubao8904
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tạo 1 fw custom sạch để restore sau đó bạn dùng redsn0w_win_0.9.10b5 đưa về chế độ DFU sẽ chuẩn hơn sau đó jb là được. ko có sim thì cài hack active. cách đây 2 hôm mình cũng làm cho 1 em bootroom cũ giống như bạn! Nhưng mình active sim at&t. Chúc bạn thành công
justdoitus
ĐẠI BÀNG
12 năm
JB tất nhiên là dc rồi bạn , điều mình quan tâm là ko có sóng nè ^^
tieubao8904
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng làm như vậy, add thêm source cydia.vn rồi search ultrasnow 1.2.5 là có sóng. Lần đầu mình làm cũng giống bạn nhưng ko nhận sóng! sau mình làm lại thì nhận vô tư!
phuongdavid
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn restore lai 1 lần nữa . khi restore xong dùng resnow 0.910b3 vao chon firmware 5.0.1 rồi cài cydia va flash bb cùng 1 lượt luôn thì tránh lỗi 6000ms . xong vào cài ultrasnow là có sóng liền
Nếu có gặp lỗi 6000ms thì làm lại từ đầu là ok . Mình làm ok rất nhiều ùi . không cần chạy custom đâu nha
Lỗi 6000ms là lỗi như thế nào vậy bạn? Đêm qua mình cũng restore lên 5.0.1 nhưng vẫn có song. Mình ko biết lỗi gì thấy nó vẫn okie thì cú dùng thôi 😁
justdoitus
ĐẠI BÀNG
12 năm
À à . Hồi sáng flash bb cũng gặp lỗi 6000ms
justdoitus
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã có sóng . hahaha
Cách làm : tạo FW custom bằng Snowbreeze 2.9.1 add Cydia , BB iPad ..... rồi Restore , vào cydia cài ultrasnow là có sóng ngay 😁
Hay Restore bằng FW gốc rồi dùng Redsnow JB + Install Baseband iPad , nhưng khuyên mấy bạn là làm cách này vào lúc 4h - 5h sáng , bảo đảm thành công :D
cảm ơn anh em đã hỗ trợ em trong thời gian này ^^
chúc mừng bạn nhé
phuongdavid
ĐẠI BÀNG
12 năm
chuc mung bac he
sinta
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác này giống mình nè. Tạo CFW xong vào cydia cài ultrasn0w là có sóng. Nhanh gọn lẹ
Chauph94
ĐẠI BÀNG
12 năm
a cho e cái fw 5.0.1 custom với hoặc có link nào mà tải 1 file thui ko cho e với chứ e toàn thấy tải 4 file về nối lại mà e thì ko bít nối file mới đâu chứ. bác giúp e với, e chân thành cảm ơn
justdoitus
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tự làm 1 cái cho nhanh bác ơi
Chauph94
ĐẠI BÀNG
12 năm
chỉ e cách làm với bác. à cho e hỏi là mình làm có activi cới cydia lun hả bác
sinta
ĐẠI BÀNG
12 năm
nối file cũng đơn giản lắm bạn nếu file 001,002 đuôi thì bạn dùng hjsplit (google tìm) để nối lại. Pm này nhẹ lắm k cần cài đặt nhấp vào là chạy. Chọn Join rồi tìm nơi chứa file.chọn file 001 là đc. Nếu là đuôi khác thì cứ post thắc mắc lên mình giúp trong khả năng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019