HỎI ĐÁP? IPhone 3GS không vào được 3G mạng Viettel, chỉ vào được 2G

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi tongvanhoa, 16/2/12. Trả lời: 18, Xem: 14909.

1. tongvanhoa

tongvanhoa Thành viên

Các bạn có biết lỗi trên là như thế nào ko? IPhone 3GS của mình tự nhiên ko vào được 3G, nhưng bật 2G thì vẫn kết nối được. Các bạn biết lỗi trên thì chỉ rõ cách khắc phục cho mình với nhé! Cảm ơn các bạn.

: iphone 3gs
  2. phanduythang

phanduythang Thành viên

Có thể do máy bạn chưa có cấu hình 3G hoặc bạn chưa đăng ký dịch vụ 3G
    Nếu đã đăng ký 3G rồi mà vẫn không được thì bạn thử làm như sau xem
    Bạn và Safani sau đó nhập địa chỉ cài đặt tự động như sau: http://heaveniphone.com/internet
    Chúc bạn thành công

3. concholb

concholb Thành viên

không vào được 3 g có thể do nhiều nguyên nhân,có thể do iphone 3g bắt mạng yếu nữa,nếu iphone 4s thì không có tình trạng này

4. phamtruonggiang

phamtruonggiang Thành viên

Mình xài 3GS cũng bị trường hợp này, chỉ hiển thị chữ E thôi mặc dù các thông số khai báo đấy đủ, đã tìm mọi diễn đàn mà chẳng thấy kết quả, Chán quá, đang dùng 5.1.1

5. HT3333

HT3333 Thành viên

Mới sửa được trên iphone4, do cấu hình apn sai thôi, mặc định chuyển về 2g, để trống, hoặc điền vm-3g, reset network nếu cần.

6. phamtruonggiang

Bạn nói cụ thể hơn xem nào..

7. nadal_vn79

nadal_vn79 Thành viên

Mình cũng bị TH này, thằng nhà mạng bảo rằng 3GS bắt sóng 3G yếu...ặc..thế là potay...

8. hiephdvn

hiephdvn Thành viên

Do bạn chưa đang kí 3G với nhà mạng. Bạn lêm google tìm hiểu cách soạn tn đang ký. Nó tự lưu cấu hình. Sau đó khởi động máy lại là được.Bạn kiểm tra lại, khi dùng 3G phải bật 3G và dữ liệu di động.

9. romany123

romany123 Thành viên

em không đăng ký 3G mà bắt ầm ầm nè. mà từ ios 4 trở đi cần gì cài thông số nhỉ

10. phamtruonggiang

đăng kí rồi bạn ơi, đâu phải 3G mới ra đâu mà mọi người còn lạ lẫm..Thân.

11. hunterisme

hunterisme Thành viên

Các bác cho em hỏi tí
    tình hình là em vừa mua một con ip 3gs cũ.em mang về dùng được đúng 2 tuần thì nó gặp vấn đề.cụ thể là trong lúc sạc em thấy sạc nổ và bắt đầu có mùi khét.em rút sac ra ktra máy thì thấy mặt sau máy nóg.càng để lâu càg thấy nóg(dù em đã rút sạc ra và để trước quạt cho mát nhưg càg lúc càg nóg,như hòn than ấy)
    Vậy em muốn hỏi xem máy em mắc bệnh gì và có chữa được nữa k ạ

12. phamtruonggiang

Pin bị hỏng chăng, cái vụ này mang ra thợ người ta mới có máy đo và biết xem bị hư cái gì chứ...

P/S: Mà sao bạn hỏi vấn đề chẳng liên quan gì đến topic cả vậy?

13. hunterisme

hunterisme Thành viên

xin lỗi mình không biết lập topic mới nên đành ké tí.mình đi sửa rồi mất 2 tuần và được kết luận mag về đắp chiếu.chắc máy mìh bị lột hết đồ rồi họ vứt lại.huchuc.mù cngkệ khổ thế đấy

14. phamtruonggiang

xin chia buồn cùng bạn..haizz..

15. HT3333

HT3333 Thành viên

bạn vào phần cài đặt mạng chỉnh cái phần apn là vm-3g là được(viettel).

16. phamtruonggiang

tui xài mobi..haiz...nói chung là đã thử mọi cách rồi, nhưng không được...tức là 3G không vào được từ 3GS của mình...

17. HT3333

HT3333 Thành viên

mobi thì bạn thử cài apn là m-wap, username + pass là mms thử xem.

18. Hoang van thinh

Hoang van thinh Thành viên

có pro nào viết cho 1 bài ý nghĩa được không toàn chém gió

19. QuangHuy530

QuangHuy530 Thành viên

up up e dùng ip 5 w 6.1.4 cũng bị lỗi này. reset mạng chỉ đc 1 lúc thôu