Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Iphone 4 bị lỗi màn hình đen thui

VICKEY333
28/1/2011 11:18Phản hồi: 61
Vài bữa nay mình đã bị 2 lần trường hợp này.Iphone 4 để trong túi lúc sau lấy máy ra thì nó trong tình trạng giống như hết pin tự tắt nhưng thực tế pin vẫn còn nhiều.Lần đầu bị,hoảng quá bấm nút bật tắt hoài nó vẫn im lìm(có đều lạ là nếu số khác gọi vào thì bên kia vẫn nghe đổ chuông nhưng Iphone thì vẫn bất động,và thậm chí khi mình đã khắc phục,mở máy lên thì trong danh sách cuộc gọi lại ko có các cuộc phát sinh trong lúc máy bất động).Nhờ hiểu sơ sơ về iPhone nên mình thử bật iTunes lên,cắm iPhone vào vào bấm giữ cùng lúc Power+Home thì chút xíu iPhone hiện trái táo lên và tỉnh lại(làm đại chứ thực chất chẳng biết sao nữa)

Ở đây mình muốn biết nguyên nhân bị hiện tượng trên và cách tránh để ko bị nữa hay là nên đem đi bảo hành?
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có thể lỗi fw hoặc là lâu lâu nó chứng lên nên thế thôi, bác nên restore lại và theo dõi tình hình, nếu xảy ra thường xuyên thì mới đáng lo chứ lâu lâu bị thì không sao đâu.
theo mình bạn nên mang máy đi bảo hành... vì đây là hiện tượng máy bị ngủ đông. 3GS bị khá nhiều và bây giờ là IP4
YeuNhieuLam
ĐẠI BÀNG
13 năm
3gs của mình cũng bị như vậy , đang rétore lại đây . có gì mình sẽ báo cáo hjx
Của e có lần bị vậy. Nhưng ấn home + power là xong. Ko có issue gì đâu
bệnh đó là do lỗi FW, lỗi này thì chỉ còn cách restore lại fw là hết
YeuNhieuLam
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác ơi, e restore cả 5 lần rùi , để dc 1 tí nó lại về DFU , ko bik bị sao huhu
vince2409
TÍCH CỰC
13 năm
mua mới đi bác, hihihi
YeuNhieuLam
ĐẠI BÀNG
13 năm
no money 😔 , nghèo như con mèo nè bác ơi huhu
anhquyen05
ĐẠI BÀNG
13 năm
hixhix.e jaibreak bằng GreenPoiS0n xong đen thui luôn. tưởng đi rồi cơ.may mà restore đc.may quá.hixhix.
bị xung đột phần mềm thôi.
Chào các anh, em cũng vừa lấy 1 con IP4 và bị tình trạng như trên, đọc qua thì e đã ấn Power+Home và trở lại bt đc rồi. Nhưng nhân đây em muốn hỏi là đây là lỗi j ? Và có cách nào khắc phục hoàn toàn đc k?
mrha78
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hixx bệnh này trên TT mình đã từng hỏi nhưng ko thấy ai trả lời được. Mình dùng từ 2g, 3g,3gs, 4. đều bị. Nếu nói là do pw thì cũng không đúng vì mình cũng đã cài lại chán rồi, còn do xung đột phần mềm cũng chẳng phải vì có ông cậu cũng mới lấy 1 em iphone 4 bản w của viettel về dùng được tầm 1 tuần, máy mua sao để vậy, ko jb & cài app gì chỉ nghe gọi cũng bị................chán, chẳng rõ nguyên nhân, nhưng được cái nó ko bị thường xuyên nên chấp nhận sống chung với lũ.
may ma co nguoi chi cach , nay hu' hon
các bạn cho minh hỏi với :máy mình jb xong cung den thui luôn
bgio cắm vào itunes nó báo phải restore lại mình đa doc nhieu nguồn+home cũng k đc
để máy 2 ngày không sạc cho hết pin cắm sạc vào cả nửa tiếng cũng không có hiện tượng ,gì
dùng redsnow boot cũng không đc
nguy cấp quá cơ
bạn nào biết cách chỉ cho mình với
IP4 của mình cũng bị đen thui giống dậy.Lấy máy khác gọi đến vẫn được nhưng con IP4 vẫn đen thui im lìm.Tưởng mất tiền rùi.tối về bấm power ,home loạn xạ thấy nó lên lại hú hồn.không biết nguyên nhân chính xác là do máy hay phần mềm vậy nhỉ ............
Hay tại noen về trời lạnh quá nên máy ngủ đông @@
Em mới bị một em iphone 4 4.3.5 không lưu SHSH dung ireb đưa về DFU --> tiny start TSS (ko co SHSH nào) --> mo itune RT 4.3.5 costum active ok (dính DFU) tiếp tục dùng rednow 0.9.8b4 fix DFU. đến đây tưỡng ok rùi bỏ tủ. Tý nữa lấy ra thấy màn hình đen thui tưỡng dính DFU mới cấm vào fix lại nhưng itune vẫn nhận bình, tắt mở rung vẫn ok nhưng màn hinh vẫn đen thui... hix. Rồi RT lại thì vẫn vậy => tưỡng ăn cái màn hình ùi. Một lúc sau làm FW vẫn không lên quyết định bung máy --> tháo pin + cáp màn hình 5 phút (giống như 3GS bị lổi 28 zậy đó) rồi gắn lại.... mở rednow 0.9.8b4 fix DFU => màn hình hiện lên trái thôm đẹp làm sao....
máy em cũng bị như thế pin còn rất nhiều nhưng đang chơi thì tất ngúm...bấm nhiều lần như các pác chỉ thì oke..chỉ tội đang đắp chăn nên ko nhờ ng khác call giùm ( em đang sài bản 4.11.8) hic
zero1
ĐẠI BÀNG
12 năm
ôi mình sau khi jailbreak 5.0.1 xong, cài mấy cái ứng dụng từ cyian gì đó. Nhưng nó báo exit safe mode, loay hoay mãi thì màn hình đen thui, làm tất cả các cách nó vẫn không chịu nên. Giờ không biết làm sao nữa. Help me!
zero1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chia buồn với người đồng cảnh ngộ. Mình cũng đang bị tình trạng tương tự. Mình đang sài bản 5.0.1. Giờ cũng chưa biết phải làm sao huhu.

Chia sẻ cuinm
mấy cái đó chắc là do máy nóng quá bỏ túi quần zing thì nó nóng nó đen màn hình mình nghĩ vậy vì lúc trước có 1 đoạn lip nướng iphone 4 mình thấy nó tự đông thông báo sau đó ngủm chắc do mấy bác bỏ túi không thấy nó thông báo (theo mình nghĩ thế thôi)
cac bac oi cho em hoi . Sorry mod em dang viet tren S2 i9100g nen ko co dau mong mod dung xoa
Cha la con IP4 cua em bi roi xuong nuoc roi nhat len ngaydo trong tet em ko mang ra sua duoc chi say ngoai , nhung ko len duoc man hinh , goi vao thi ko lien lac duoc nhung van nhan nguon va van chinh duoc imlang volum.
hom qua mang ra tiem no ve sinh roi chang kiem tra gi roi thong bao luon thay man hinh. Em thay nghi nghi
Cac bac co cao kien gi de giup em kiem tra co tu sua duoc ko. em thay nhiu ban trong nay noi dua no ve DFU roi restore FW , lieu co huu hieu khong .Dathu ket noi voi itune , no thong bao dien Password vao may, nhung manhinh den xi` ko an duoc.PC ko nhan may luon
Mong cac bac chi giup tan tinh

---------- Post added at 07:07 PM ---------- Previous post was at 07:04 PM ----------

minh cung bi giong ban nhung khong phai Jb ma bi roi xuong nuoc da thao ra ve sinh
e xái I OS 5.0.1 nhưng vẫn bị lỗi mà hình đen này, tình trạng như bài gửi #1 mô tả lun , để trong túi xong lấy ra đen thùi lui, gọi thì vẫn có đổ chuông bình thường nhưng sau khi bấm 2 nút Home và nguồn lại được thì vào xem nhật ký ko thấy có cuộc gọi nhỡ nào. po tay.com rùi. bà chị xài ip4s mới ken chưa cài j cũng bị y chang lun

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019