Iphone 4 bị lỗi màn hình đen thui

VICKEY333
28/1/2011 11:18Phản hồi: 61
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy ip4 clock 4.3.3 em đang xài bình thường. Sáng hnay ngủ dậy tự nhiên màn hình đen thui. Lấy máy khác gọi vào bên máy gọi vẫn nghe đổ chuông, còn máy em vẫn màn hình đen thui. Em thử bấm power+home 1 hồi lâu cũng không thấy gì, nhưng lấy máy khác gọi lại thì báo thuê bao không liên lạc được. Bây giờ làm sao các bác:

Có người nói để máy hết pin cắm vô máy tính sac hồi là được ( mà màn hình đen thui sao bít khi nào máy hết pin )

Có người bảo restore ( mà máy em màn hình đen thui, giờ cắm vô intunes nó hiện thông báo như hình dưới. Nếu restore máy em màn hình đen thui vậy sao làm mấy bước: như back up, sử dụng sn0wbreeze để đưa vể DFU... )

Em mượn hình minh họa. Giờ em phải làm sao các bác chỉ em dùm, tại lần đầu sử dụng ip4 nên không biết...... Thanks/
giong het benh cua bac chu thot va rat nhieu a e trong nay.van chua co cach khac phuc.
co nguoi mach nuoc e la thay qua pin khac se oke.ma e dang di thuc tap o mai QN k co hang thay
bac nao thay thu roai bao ket qua voi e voi
len cho bac nao tim duoc nguyen nhan giup a e nao
nseri_n95
TÍCH CỰC
12 năm
Nhà e 2 người dùng iphone 4 bị y hệt luôn, như ma ám ý. 1 cái của mama hôm đi công tác tự dưng đen màn hình, người # gọi đến vẫn đổ chuông, nhưng máy ko lên, mà hôm về thì tự dựng bình thường. Chả hiệu là làm sao nữa.
uycuong
TÍCH CỰC
12 năm
@nseri_n95 Bạn khắc phục được lỗi đó chưa, mình cũng đang bị y như vậy, mọi bữa nó lên lại, nhưng hôm nay nó bị từ sáng đến giờ vẫn đen thui màn hình
giatrunghoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là em có IP4 iOS 5.0.1 bb 4.11.08 ( Máy mạng AT&T còn bảo hành ) cài Sam để Unlock nhưng không được nên em tắt nguồn đi. Nhưng khi mở nguồn lại thì không được.
- Itunes không nhận.
- Cắm cáp sạc nguồn trực tiếp không có gì lun.
- Cáp đã đổi sợi khác.
- máy tính đã đổi lun.
- Nhấn Power và Home lun rồi.

===> Tóm lại là một màn hình đen thui.===> em phải làm gì ?
@giatrunghoa như thế là máy bạn bị hỏng main rồi cháy ic điều khiển đèn màn hình rồi bạn ạ. bạn nên ra thay lại ic của nó đi
uycuong
TÍCH CỰC
12 năm
Bệnh này ko có thuốc chữa hả mọi người, mình cũng đang bị, đi vòng vòng trên google chẳng thấy ai trị được hết là sao đây.
Máy bạn ở tình trạng đó là ở chế độ DFU mode đó bạn.Nhấn nút power và home sẽ khắc phục được
uycuong
TÍCH CỰC
12 năm
@bedauto2000 mình nhấn HOme + Power rồi, nó hiện lên trái táo xong tắt tiếp.
1 lát nó khởi động xong rồi vẫn như cũ, nhận cuộc gọi vẫn được, thao tác vẫn được ( mò tùm lum như người mù vậy ).
@uycuong máy bạn hỏng IC trên main đấy bạn cần phải thay lại con IC điều khiển đèn màn hình thì mới ok. loại này hay hỏng lắm, ra trung tâm nào uy tín mà thay không lại rước hoả vào dế đấy
@ganhuvit cho e hỏi con IC này bao nhiêu tiền
Nếu hiện tượng này theo mình nghĩ máy bị đưa về DFU mình bị dính ở con Ipad1.Dùng bản FM 4.2.1 không nghịch gì cũng bị đưa về DFU cắm sạc còn không vào mà pin còn đầy nhé mãi về sau mới biết bấm home và pw thì em nó lên chạy bt nhưng vẫn lặp lại hiện tượng đấy.
Đây là cách khắc phục của mình.Có thể do may mắn nên các bác cứ thử chứ chẳng mất gì biết đâu đc:
Mình nâng cấp lên FM 5.0.1 vì máy mình có lưu SHSH
Dùng kiệt hết sạch pin hay người ta gọi là quá trình xả pin mấy tiếng rồi cắm sạc.
Hiện tại từ khi ra bản 5.0.1 đến giờ mình không bị trường hợp về DFU nữa.
Cái này mình không dám khẳng định do FM hay phải xả pin cho em nó mới không bị lỗi đấy.Các bác cứ làm nếu đc thì thông báo lại cho anh em.
macahoa
ĐẠI BÀNG
12 năm
@loveonestory Vậy máy bạn ip4 qt hả, còn bị bệnh đó ko, tới hôm nay 19/05, bạn viết bài 30/04!
@loveonestory máy minh giờ vẫn sài bản 5.0.1 nhưng vẫn bị như vậy . nhưng thỉnh thoảng vẫn bị đen màn hình, cứ mỗi lần bị đen thế mình lại để máy iên tỉnh 1 lát là lại dùng được nên chưa muốn mang đi bệnh viện, cứ học sống chung với lũ một thời gian đã khi nào lũ về nhiều mà không khắc phục đượch thì cho em tới bệnh viện nhờ các bác sỹ. anh em nào mà bị nặng quá mà ko cài lại được máy thì hãy đến nhờ bác sỹ nhá. ý kiến của mình thôi chứ không khuyên các mem làm theo đâu
Năm ngoái máy mình IP4 Fw 4.1, lúc mới sài Gevey sim cũng bị 2-3 lần,
Từ đó đến giờ k bị nữa, đang Fw5.0.1, k cần tìm cách khắc phục,
giống như bị cảm nhẹ, tự động hết, hehe..
Do máy ở chế độ DFU đấy, hôm trước e cũng bị, sạc pin ko thấy tín hiệu gì! Lúc đó cũng mất bình tĩnh lắm, nhưng để 1 lúc cắm cable, bật itunes, bật ifunbox lên là đc thôi, bạn thử coi!
khi các chú bật nhấn home+power lên táo thì bỏ ra
huybass
ĐẠI BÀNG
12 năm
may em kung bi tuong tu . em nghi la do loi phan mem. kam on kac bac da chi day..may we'''''''
quantt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Táo của mình cũng thi thoảng bị lỗi này😔 gõi vẫn dc , nhưng màn hình đen thui chỉ nhìn thấy mỗi cột sóng và cột PIN, hoặc ấn lock máy thì màn sáng unlock lại đen thui:( mình khởi động lại thì lại dc .. Haizz bó chiếu quá .. bác nào cho lời khuyên chuẩn với...
Giờ thì mình đã bị. Giống bệnh nhỉ.
Dùng 2 năm không bị lỗi gì, giờ bị bệnh này.
Khắc phục:
Nhấn giữ 2 phím home và nguồn trong 1 thời gian rồi khởi động lại máy là hết.
vuongnam40
ĐẠI BÀNG
11 năm
AAAAAAAAAA.. Help me .... Help me .... Help me .... Có ai đó biết về lỗi iphone 4 giúp mình với.. Mình dùng con iphone 4 bản lock của Anh mọi lần dùng đều rất bình thường nhưng hôm nay mình để túi quần có 2 cuộc gọi nhỡ không nghe khi bỏ máy ra xem thì máy bị thay đổi màu về dạng tối đen đi, màu sắc của các ứng dụng trên màn hình cũng bị tối đen mờ đi chỉ nhìn vào xem ảnh chỉ nhìn thấy bóng đc thôi, nhận cuộc gọi đến và nghe vẫn bình thường. Máy vẫn dùng đc các chức năng nhưng màu sắc màn hình bị biến dạng... Bác nào biết chỉ giúp e cách khắc phục với.. Thanks
- máy mình cũng bị mờ màn hình rồi sụt nguồn. Chả hiểu làm sao nữa.
Hx sáng nay e vừa dính 2 phát. Ip5 6.12 Ấn power home 10s thì lên táo. Hú hồn @@. Lần đầu khởi động lại dính safe mode luôn (e nghĩ do app cydia đụng nhau). Tầm 3 tiếng sau lại bị. Lần này e gỡ sạch các app cydia vì e cài cũng khá nhiều. Đến giờ chưa thấy vde j @@ hoảng quá
vuongnam40
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luonghoanghuy bạn yên tâm ko sao đâu 1 là lõi phân cứng 2 là hỏng màn .chứ 1phone khó die lắm .trừ khi cài pm linh tinh nõ bị thế kaka:p:p:p:p
macahoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luonghoanghuy Nếu bị nữa lấy máy khác gọi vào xem xem có đổ chuông ko, lỗi này là ở phần cứng, đem đổi máy khác đi bạn!
Uh tại mấy cái app trên cydia bác ạ 😃 giờ lại ngon r
Hi tks bác. Nó dở chứng tí thôi 😁
bạn thử restore lại máy xem có hết lỗi ko. nếu không hết thì có thể do màn hình bị lỗi. có gì bạn quan qua cửa hàng mình kiểm tra máy cho nhé. thanks
Bác nào xem giúp e sao máy e lại có màu vàng ơ cạnh màn hình vậy nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019