Iphone 4 bị lỗi màn hình đen thui

VICKEY333
28/1/2011 11:18Phản hồi: 61
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

NeoOnline
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng đanh dính 1 em ip4 5.1.1 upFW rồi làm tà lã, cuối cùng bây h up lên 6.1.3 lun rồi mà để chút nó cũng tự tắt máy màn hình đen thui. Pin mình cũng thay mới rồi mà vẫn vậy. Có Bác cao thủ nào xin chỉ bảo. Giờ mình cũng bó tay.
có bác nào giúp em không?máy e cũng bị đen màn hình nè.tình hình là e đang xài thi bị treo máy rồi e bấm pw + home rồi khởi động lại thì nó đen thui,nhưng itune vân nhận và restore được,nhưng bật máy vẫn không lên.mong các bác giúp e
Máy mình qua nay bị hiện tượng giống như bác chủ thớt rùi....nhấn power+home là bình thường
macahoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sử dụng máy đc 2 năm, đã khắc phục đc nhưng hạn chế tắt nguồn, bắt buộc lắm mới phải tắt nguồn, dùng bất kể bao nhiêu phần trăm còn lại(dưới 20 hay 10 hay 5% cũng đều ko bị tắt nguồn), nhưng tắt nguồn thì phải làm một số thao tác chừng một ngày là khắc phục đc, lại dùng tiếp, pin cứ xuống dưới 20 hay 10 hay 5% là cắm sạc!
Nói chung con của mình cũng bị đành gửi đi bảo hành, lỗi này chắc mình đoán do con chip hoạt động bị lỗi, màn hình đen, gọi đên vẫ nghe thấy báo hoạt động nhưng không rung và ko có động tĩnh gì. Có lần mình thấy nó bị nhưng lại đút túi lúc mở ra lại được, nhưng lúc đó chỉ có màn hình ngủ còn vẫn rung bình thường thì nó mới tỉnh còn ngủ hẳn thì chịu.
Thinh thoang iphone 4, 4s bi man hinh den khi tat cuoc goi, mac du pin con nhieu. Binh thuong thi nhan power + home va giu khoang 10 s la ok, neu khong duoc thi bat itunes len, cam iphone vao, cho mot lat khoang 5 phút, sau no nhan power + home la táo lại sáng lung linh,,,hien tuong nay m nghi k p do phan cung, cung cha phai xung dot phan mềm, co le do ngon ngu lap trinh cua hdh ios...
macahoa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tanchiencuoc Bi man hinh den khi tat cuoc goi, khong hieu ban cho nay
HELP ME !!! Ai giúp e vs, máy e ip 4s e đg chơi game thì máy đơ màn hình, sau đó e tắt đi, khi bật lại thì màn hình đen thui, tra trên mạng cách giải quyết thì đều phải dùng nút nguồn vs nút home nhg máy e hỏng nút nguồn mất r, e phải lm thek nào đây ạ, ai chỉ e với hixhix
@phoanhkaito bạn tháo pin ra nắp lại là ok nhé
@ngoclong1985 Cảm ơn ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019