Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

IPhone 4 bị vô hiệu hóa kết nối với itune

baokhanh225
8/9/2011 22:10Phản hồi: 21
Em mới nhận của khách 1 con IP4 tình trạng như trên. không phải máy chính chủ nên cũng không biết thêm được gì.
tình trạng em nó như sau:
1.không lấy được SHSH:
- dùng TU báo lỗi 1114116. dùng USBview lấy mã ECID thì được SHSH 4.3.5 và 5.0.x
- dùng IFaith thì dừng ở detecting IOS....
2.restore 4.3.5:
- dùng thẳng itune báo lỗi 3194.
- dùng TU bỏ qua lỗi 3194 thì bị báo lỗi 2005.
Bác nào giúp em vụ này với.
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lên 4.3.5 thì vô host xóa xạch xxxxxxxxxxx gs.apple.com là up đc
còn <4.3.4 thì tùy thuộc tình hình cụ thể
lỗi 2005 dễ bị main đó nha hãy cẩn thận
baokhanh225
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em đã làm nhưng itune vẫn báo 2005
còn cách nào khác không bác.
bác nào sửa được báo giá PM em cái:
YHAOO: cuocsongthaydoi_anhvanlaanh
chia buồn với bạn 2005: iPhone Wiki: Lỗi kết nối iTunes, chắc chắn lỗi phần cứng iPhone:
lý thuyết là vậy nhưng thực tế cũng có khi do người làm bị sai thao tác,
bạn đưa ip về DFU/restore fimware 4.3.5 custom, không đc thì rs 4.3.5 gốc

chúc bạn may mắn
baokhanh225
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã đưa IP về DFU và download fw gốc về . mình download fw gốc trước nên có lẽ ko cần bản custom.
Còn biện pháp cuối cùng là cài lại Win của máy tính.Rồi tiến hành download bản Itunes mới về cài rồi tiến hành đưa máy về DFU rồi restore.
Tại sao phải cài lại win nhiều khi máy tính do cài nhiều trương trình nó xung đột.Nhất là có cả trình diệt vi rút và tường lửa.
Thử cách của mình xem thế nào
vậy bạn thử rs xem thế nào rồi pot tiếp
baokhanh225
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đã restore rồi. vẫn báo lỗi 2005.
mình cũng có 1 cây ip 4 khi up fw bị dính lỗi 2005! anh em nào làm dc xin chỉ giáo!
Thử cách này http://www.ifans.com/forums/showthread.php?t=138133
http://www.marco.org/2009/05/05/how-to-fix-iphone-restore-error-2005-and-maybe-other
https://trionworlds.custhelp.com/app/answers/detail/a_id/916/~/error-2005

Theo mình lỗi 2005 khi restore chỉ thay cable đổi cổng USB.
Kiểm tra đồng hồ thời gian phải đúng thực tế.
Về DFU không đúng.
Lỗi phần cứng cũng hãn hữu chứ không chính xác.
tks bác, nhưng em đã thử hết các cách đều ko có cách giải quyết! @@ nên thôi để đó chờ thời thôi!
baokhanh225
ĐẠI BÀNG
13 năm
OK. để thứ 2 mình thử. khách lấy iphone về rùi😁 nếu không được nữa thì 💣
Viet.PX
ĐẠI BÀNG
13 năm
MÌnh nghĩ lỗi 2005 do cổng USB thôi ( do làm đi làm lại nhiều lần , nếu bình thường mà lỗi phần cứng bác cắm vào 1 lúc là nó báo lỗi đấy ngay...đằng này lại ko )
...bác khởi động lại máy tính + đổi cáp + move Hots cũ + FW 4.3.5 xem sao ^^
baokhanh225
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn mọi người . Em làm xong từ hôm nọ nhưng hôm nay mới post bài được. em làm được rồi. ghost lại máy + cài lại itune ==> DFU ==> restone ==> Ngon lành cành đào. Mỗi cái nó là bản lock nên em phải lấy sim gevey cho khách dùng thôi.
Vậy là ngon rồi.^^ tưởng vẫn chưa làm đc thì hơi lạ ^^
baokhanh225
ĐẠI BÀNG
13 năm
sim GEVEY PLUS ==> NO SERVICE

Em lấy 2 cái sim GEVEY Plus để dùng nhưng nó đều bị no service là sao ạ ? Mọi thứ em làm theo hướng dẫn, xem cả các video hướng dẫn nhưng vẫn bị như vậy. sau đây là 1 trong số cách làm của em kiếm được trên mạng:
- Tắt chế độ máy bay, tắt máy. cho sim vào ==> bật máy ==> chấp nhận ==> đợi có 1 vạch sóng gọi 112 ==> 2-3s tắt ==> bật chế độ máy bay ==> báo ko có sim ==> ok ==> tắt chế độ máy bay ==> sim lỗi (kệ nó # tự tắt) ==> vẫn no service.
Có cả cách làm bật và tắt 2 - 3 lần chế độ máy bay.
- bật chế độ máy bay, tắt máy ==> lắp sim ==> bật máy ==> bật chế độ máy bay==> chấp nhận ==> đợi có 1 vạch sóng gọi 112 ==> 2-3s tắt ==> bật chế độ máy bay ==> báo ko có sim ==> ok ==> tắt chế độ máy bay ==> sim lỗi (kệ nó # tự tắt) ==> vẫn no service.
E đã reset all setting mấy lần. restore lại cũng vẫn vậy.
Em lấy 2 cái sim của hoianclub.com (trước khi lấy em có hỏi có hỗ trợ dòng ip4 4.3.5 không. thì được trả lời là có)==> pm hỏi thì bảo do máy kén sim😕 .
Cách làm thì chuẩn rồi còn phụ thuộc vào khe sim Gevi thôi.Mà máy ở bản 4.3.5 bạn đã JB chưa.Chưa JB thì hình như không nhận sim lai thì phải
gevey plus hả bạn.thế thì đâu cần jailbreak đâu.hic.đâu fai cứ gevey là đè em ý ra mà jail ạ.vấn đề ở chỗ gevey thôi bạn ơi,còn muốn chắc nữa thì cài lại máy ,active = sim của nước xuất xứ của máy,rồi chơi gevey,không được thì thử thêm gevey mới😁,gevey cũng lỗi nhiều lắm bạn yên tâm
em có con ip4 vào bị vô hiệu hóa mấy hôm nay cứ ghi là kết nối iTunes em ko biết phải làm thế nào ai biết chỉ em với
torque
ĐẠI BÀNG
8 năm
Restone bang itunes. Ko dem ra tiem mo pass ton may xi ruoi
Nếu có icloud thì ko rs đc đâu, tốt nhất mag ra tiệm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119