iphone 4 cắm sạc thì hiện lên hình phích cắm mà không vô pin

hoanghan11
14/11/2012 11:26Phản hồi: 19
Iphone 4 lock 5.1.1 của mình bị cái gì kì lắm:
-cắm vào máy dùng Itunes cài chương trình thì ok, nhưng pin không tăng lên
-cắm sạc ổ điện thì trên máy hiện hình phích điện nhưng pin vẫn không tăng lên.
-mình thử power off máy rồi mới cắm sạc thì pin lại tăng lên, không hiểu tại sao?
- Cho mình hỏi thêm vấn đề nữa: máy của mình hay bị reset lại, cứ khoảng 5 phút là bị reset một lần, mình restore lại rồi nhưng vẫn bị như cũ, ai biết cách giải quyết chỉ cho mình với
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có khả năng lỏng cái tiếp xúc pin.tháo ra cắm lại xem.chỗ cắm pin tháo dễ mà tháo lắp lưng là xong.chúc may mắn
hoanghan11
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ducthanhdbp mình ko có đồ nghề làm sao tháo được.chắc phải đi mua bộ đồ nghề sửa iphone quá
hoanghan11
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình nghĩ là bị hư pin.mà chưa đi sửa được.mới hỏi thử cửa hàng thì báo là hư chip A 4.mình ko biết tính sao nữa
bộ vít tròn màu vàng có 35k bác ơi nhiều đầu lắm.thoải mái vặn.vặn 1 cái đẩy lắp lừng dùng 1 con nhíp nho nhỏ bậy cái nẫy chỗ pin ra là xong.hoặc xem clip cho chắc
hoanghan11
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ducthanhdbp vậy ah.để mai mình đi mua bộ vít về thử.cám ơn bạn nha
hoanghan11
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ducthanhdbp mà chắc máy mình bị hư pin rồi.pin mình đang 93% mà xài hồi sáng giờ ko thấy giảm % nào.chắc phải thay pin rồi
restore chưa mà chắc thế 😆 xung đột phần mềm có lần máy mình 90% sau 1 đêm tắt ngúm =))
hoanghan11
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ducthanhdbp mình restore rồi mà không hết nên mới nghĩ là bị hư pin
sặc,
thay cái cáp usb khác đi, cáp hỏng rồi, các thánh trên này phán kinh quá.
Còn máy hay bị reset đem thay quả pin đi, thay xong mà vẫn bị thì phải kiểm tra phần cứng bác nhé
hoanghan11
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Quái vật cám ơn bạn nha.dt mình tự nhiên sạc bình thường lại rồi.khó hiểu quá
aib dám thánh gì.chỉ là phán đoán thôi mà.no có cả ti nguyên nhân k thử tu cái bé nhất sao bik đc.
bạn thay thử pin xem có đc ko? nếu ko đc thì do chân sạc rồi. có gì bạn mang qua cửa hàng mình test máy cho nhé . thanks
hoanghan11
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Việt Shop 100 Kim Mã cám ơn bạn nha.mình ở sài gòn.mà bgio dt mình bình thường lại rồi.sạc ok rồi.mình ko hiểu tại sao nữa.nó tự bị vậy rồi tự nhiên hết
1 thay cọng cáp -> ko dc
2 thay quả pin -> ko dc
3 kiểm tra phần cứng.
😃
hoanghan11
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tiêu Quang cám ơn bạn nha.máy mình tự nhiên sạc lại được rồi.ko cần sửa chữa gì cả
Iphone4 cua tôi cung bi vậy, nếu tương tự thì bạn Hoanghan11 đừng vội mừng, vài hôm nữa nó lại không sạc được nữa đấy
hoanghan11
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhta79 thì bây giờ nó hết bệnh thì xài.khi nào bệnh lại thì đi sửa.mà dt mình để hết pin là bị vậy đó
Se7enkute
TÍCH CỰC
11 năm
Ơ, máy bác này giống e, vừa mới lập thớt xong @.@. h` ko biết làm sao @.@
hoanghan11
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Se7enkute mình mới hỏi thì có thể do hư pin.tét thử pin mới xem.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019