Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[iPhone 4-Geeksn0w] JB Semi-Untethered iOS 7.1.1

rockmanqh
12/3/2014 22:37Phản hồi: 434
434 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bi crash cydia
rockmanqh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hboy_2707 Sure, vì là semi-untethered mà.
vay la dung semi restore ios7 de fix loi ah
rockmanqh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Semi-untethered thì bạn có thể khởi động lại iPhone nhưng các tweak và cydia sẽ bị crash.
uhm.minh dang theo tren twitter nhiu ng bi.va dang cho` anh ay' tl.mong la dc
h
h minh` dang restore lai va jb lai
haiz.tuy tat nguon mo lai van vo dc ko can justboot.nhug bi crash het'.de? minh` thu ver 2.8.3 jb roi add source geekrepo.beiphone.it xem co' bi ko.chu' ver 2.9 jb xong ko can` add source do' van bi crash.
co update semi-untethered 1.0.1 trong cydia roi do
boylx
CAO CẤP
10 năm
pro nào có cho win XP không up lên cho mình xin nhé...
thanks
@boylx ko chơi xp
vuhothang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hình như chỉ chạy được trên win 7 thôi nhé, trên win xp báo lỗi, chạy trên win 7 x86/X64 ok nhé!
BaByPo0h
ĐẠI BÀNG
10 năm
Done - Xong cho 1 chú GSM. Nhưng reset rồi thì phải chạy lại bước đầu. Reset mà ko chạy lại thì safari và cydia sẽ ko chạy đc
@tran tuan kiet uh cứ trải nghiệm trc đi, để lâu thốt ruột quá 😁
@manhtuan.uneti ờ, bạn nói vậy làm mình cũng suốt ruột. Thôi jb phát nữa cho có anh có em :p
@tran tuan kiet quẩy nhiệt tình thôi, ngại nhất quả rst, làm 2 lần là jb được
@manhtuan.uneti ngại nhất khoản pin thôi, vẫn yêu 6.1.2 T.T
có làm đc trên win 8.1 64bit không các bác
@nguyenphuc121 thử đi
12hraovat
ĐẠI BÀNG
10 năm
Auxo 2 đã dùng được chưa các bác.....
co ai thu? cai evasi0n untethered 7.x.x chua? 😁
vuhothang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hboy_2707 Có mình đây IP4 sau khi dùng geeksn0w 2.5 cũng ráng cài thử evasi0n untethered 7.x.x trong cydia , kết quả thật tuyệt vời restore lại thôi.

Hiện giờ đang cho chạy 7.1.1 chưa JB xem sao. Lúc còn chạy 7.1 với geeksn0w 2.5 cứ mỗi khi có kết nối wifi hoặc 3g thì trên màng hình chạy có cái gì đó mà lâu lâu lại có cái vòng tròn xoay giống như đang đồng bộ dữ liệu mà không biết cái gì, khi gọi đt thấy người nghe báo cứ 30' lại có tiếng tít cái đều đặng giống như có ghi âm mà trong cydia không cài cái gì khác lạ cả, nên restore lên 7.1.1 mà chưa JB xem sao.
mx5021
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vuhothang Cái này em cũng bị suốt, sau khi tìm hiểu thì thấy rằng 1 là nó đang backup lên icloud, 2 là nó đang sync apps (do em dùng iphone ipad cùng 1 tài khoản nên cài app ở máy này nó tự sync sang máy kia - bao gồm cả app cài từ appstore_vn, đôi khi rât lâu nếu như app nặng, như kiểu Infinity Blade hay RealRacing thì có mà mút mùa 😁 ). Máy em iphone 4, iOS 7.1 không JB.
thuanxxx
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác nào chuột bạch cái ver 2.9 cho em xin ý kiến với ạ!
khi jailbreak xong rồi thỳ làm sao xài được cydia ạ? nghe mấy bác ở trên nói cydia bị crash gì đó em còn gà mong mấy bác chiếu cố ạ! >.<
@thuanxxx thi jb xong add source geekrepo.beiphone.it roi` cydia bao' geek semi-untethered len 1.0.1.up len xong reboot.fai boot lai len moi xai dc tweak vs cydia
thuanxxx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hboy_2707 vậy là sao khi mình jb xong xui, vào cydia add cái source đó, ròi máy sẽ (tự khởi động lại hay sao bác?) nếu jb ver 2.9 mình không tắt máy cứ để nguyên xài được không bác? hay bắt buộc add cái source đó để khỏi phải justboot, và nếu add cái source đó phải boot lại máy, nhưng mà boot xong khi cài tweak phải reboot hay bị xung đột khởi động lại thì vẫn xài bình thường hay lại phải boot vậy bác? >.< à quên nữa! em đang ở 7.1.1 jb xong có cần phải add source đó không và có cần boot không? hi
@thuanxxx như
semitether ngày xưa
iphone 4 bị icloud làm mãi không được, chán 😔
bac' nao dang o 7.1.1 muon' xuong' thi xuog 7.1 luon bay gio di.apple chua dong dau.e moi xuog day
thuanxxx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hboy_2707 trời! xuống 7.1 làm gì vậy bác? 7.1.1 "sắp có jbu" ròi ^.^ cái 7.1 không xài được cái điểm truy cập cá nhân, nên em phải lên 7.1.1 mới thiết lập được. nhà em không có điều kiện bác đừng cười tội em! >.<
@thuanxxx e ko de cap den dk gi ca?.van de la o cho la ai thay 7.1.1 hao pin hon hay la gi gi .. do.thi nen xuong thoi.con` bac' 7.1.1 roi thi jb xong add geekrepo.beiphone.it no se kiu minh` update 1.0.1.up xong reboot fai boot tethered bang geeksn0w
thuanxxx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hboy_2707 Ok, thank's bác rất nhiều. Nghe bác #congpho nói chưa ổn làm em rầu thúi ruột. Thôi đợi tiếp vậy! E gửi cái email lên twitter rùi, khi nào có jbu chắc sẽ có hồi âm. ^.^
@thuanxxx that chat ban nay chi? la ban? vuot justboot de vo home screen thoi.nhug cach tweak va` cydia bi crash.safari,weather bi lun.bac' fai? boot moi vo dc het'.bay gio` e dang nang len 7.1.1 tiep day.sang h nang len ha xuong. 😁
neu' co JBU thi len 7.1.1 thoi co gi dau
congpho
ĐẠI BÀNG
10 năm
bản jb này cũng chưa dc ổn nên tạm đợi 1 thời gian nữa rồi jb 😁
Các tweaks xài dc tren 7.1.1:
Activator
Lockscreen tool
Motion
Cylinder
Sleeksleep (bat buoc reboot)
Courisa