[iPhone 4-Geeksn0w] JB Semi-Untethered iOS 7.1.1

rockmanqh
12/3/2014 22:37Phản hồi: 434
434 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

win 8.1 64bit bị lỗi 😔
tommy442
TÍCH CỰC
10 năm
Có bạn nào thử jb 7.1.1 rồi xem máy có bị lag không.
@tommy442 Tat hiệu ứng chuyển động đi.jb 7.1.1 hao pin day'.con may' bac' thi e ko biet 😁

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
tommy442
TÍCH CỰC
10 năm
@hboy_2707 Mình sợ bị lag thôi. Bữa trc dùng 7.1 jb lần rồi lag quá nên rs lại. Không biết bản này sao. Có thể do app chưa tương thích.
@tommy442 Cai it tweak lai.nhat la sprintomize 3.hao pin gom'.1phan nua la do jb tethered nen co' the? Lag.

mx5021
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhân tiện các bác cho hỏi cái đã có AppSync cho 7.1 chưa nhỉ? Em muốn JB nhưng có cái này thì mới lên ;)
vậju cho mình hỏi ujb xong lỡ sài hết pin là mở laih là ko sử dụng cydia dc hả
@shjnken91 Chinh xac' con tê giac.hihi.safari,weather,...cydia deu ko vo dc.bi crash het.nen ban fai justboot lai moi xai dc bac' oi.

Các bác cho e hỏi là con ip4 của e đang ở 7.1.1 có lưu shsh 6.1.3 liệu có về 6.1.3 dc k ah

Sent from my iPhone 5 7.0.4 using Tinhte.vn
boylx
CAO CẤP
10 năm
@Zhaoling7390 Về bình thường nhé bạn. thân
@boylx Thank

Sent from my iPhone 5 7.0.4 using Tinhte.vn
Có SHSH chuẩn thì về thiên con nhà bà nhiên luôn ấy chứ 😃
minh co SHSH nhung ve k dk. Chay Restore dk mot ti bao loi 9
@trithuckt Build FW custom rồi restore xem sao?
@long.design Build rui nhug restore dk ti la itune bao loi 9.
@trithuckt sài itunes 10.5
Ai jb 7.1.1 rồi cho mình hỏi có lag hk ? Mình sợ lag mất công rs lại 😔
@cuongchelsea93 Hien bay h apple chua co close ios 7.1 dau.bac' nen down 2 cai ve ma restore ios 7.1 vs 7.1.1 cho tiện.hihihi.xai it tweak thi ok ko lag.it' effect.những tweak moi nhat thi co le ko nen xai.e moi ai tap tap unlock ios 7 ne.lag vs cham nua hic hic.e del no lun

kid_776216
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nào ở Đà Nẵng thì giới thiệu em qua JB với :3
Sạc full pin đi, kết nối itunes rồi đưa máy về DFU cho itunes nhận ra máy ở chế độ DFU, tắt itunes dùng ireb7 đưa về DFU chuẩn --> báo 1 bảng OK rồi mở lại itunes và tiến hành SHIFT + RESTORE xem như nào?
Mình dùng itunes 11.0.5 để RESTORE bản 6.1.2 ko có SHSH vẫn ngon lành mà 😁
@long.design bạn đùa hay thật đó, khởi động lại vẫn Just boot như thường đúng không?
Chjmnonlam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@long.design thế khởi động lại tắt nguồn thì sao, có vẻ đơn giản hơn cách về 6.1.2 không cần shsh trên diễn đàn, nhưng ngại nhất là phải justboot. vừa semi ujb em iphoen 4 ios 7.1.1 nhưng ít tweak tương thích quá, activator còn không dùng được, chán
@tran tuan kiet vẫn Just boot
trừ khi có shsh 6.1.2 22kB
@vvvvvv E tưởng ko có sh và ko phải just boot thì quá ngon
Bác giúp em vụ này với ạ
http://www.tinhte.vn/threads/cac-bac-giup-em-mo-apps.2294185/
cài lâu thật chắc tiếng mới xong
rockmanqh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Update version beta for MAC:

Mac (beta) :
http://www.geeksn0w.it/GeekSn0w/Releases/Mac_cli/geeksn0w_cli_mac_1.0_d4bdaea1f30d353297d3d4293491f741.zip

Mở file down về, nó sẽ tự động tải file chạy :

2. Chọn 1,2,3 hoặc 4.

Chjmnonlam
ĐẠI BÀNG
10 năm
iphone 4 lên 7.1.1 rồi dùng mượt hơn 7.0.6 thật nhưng ko có activator và quickdo, có bác nào biết tweak nào tính năng tương tự không ạ
Chjmnonlam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hboy_2707 mình vào bigboss thấy nó báo activator chưa tương thích với ios 7.1.1 là tưởng không dùng được, thấy bạn bảo thể cài thử dùng thấy ngon luôn, chả thấy safe mode gì, giờ cài appsync 7.x, kuaidial, ccsetting,ifile,activator, batterylife và icleaner pro dùng chả thấy safe mode lần nào. cứ định bán con ip4 7.1.1 này đi để mua lại ip4 ios 6.1.2 , giờ thấy ko cần nữa rồi 😃
@Chjmnonlam Cài it thoi ban nhe'.hao pin day'.hihi.them 1 tweak nua la sleeksleep nhug fai reboot idevice.
Chjmnonlam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hboy_2707 Mình nghĩ đó là những thứ cần thiết nhất rồi. Barel và springcustumie , multitask mình có cài đâu. Mấy tweak đó có xoá chắc xoá battery và icleaner pro đi thui. Chứ mấy cái kia cần thiết mà bạn.
@Chjmnonlam Xai springtomize 3 la dc roi dau can barrel lam gi ban.minh xai activator ket hop vs auki la dc roi.
sao tới đây nó loading lâu thế nhỉ, 15phút chưa thấy động tĩnh gì :3

@tran tuan kiet jb xong k cần jb đâu, như kiểu là jbu rồi, chỉ là sau đó các ứng dụng saffari, máy tính,,,,cydia bị crach thui, justboot thì lại ok
@manhtuan.uneti đã hiểu thảo nào hôm qua jb xong khởi động lại máy ko vào đc safari 😕
@tran tuan kiet iPhone 4 World đang ở iOS 7.1.1 của tôi cũng bị y như thế này ?
Đã restore lại iOS 7.1.1 hai lần rồi mà vẫn đến đây rồi im ru không tiến thêm chút nào ! Có ai biết lý do xin chỉ giúp ! Cám ơn trước nhiều !
@TriHoangMinh nhớ hôm đó mình làm lại 2 lần nữa mới jb đc, nhưng chán lại cho về nguyên bản
cannot locate package bác ạ
@tran tuan kiet khi khác vô
phải dùng wifi
@vvvvvv oài ko có wifi làm thế nào bác :eek:
mạng 3g chạy vẫn ổn nhưng ko dow đc 😔 IMG_0001.PNG
vegaboy91
ĐẠI BÀNG
10 năm
lỗi này là sao nhỉ mọi người
@anh_boy_tth iOS Soft Dev Pack + jb iOS 7.1
đã chạy rùi
thì ok mà chạy
anh_boy_tth
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vvvvvv dev park xong xuôi -> lên màn hình -> ko có cydia -> treo cáp dĩa tiếp. nản
@anh_boy_tth cái soft này cực dễ làm lun đó mà vẫn dính à, chia buồn nhé. Dùng gsnow đi cho source nhẹ chứ soft kia lắm source nặng quá
anh_boy_tth
ĐẠI BÀNG
10 năm
@manhtuan.uneti ok rồi bạn. phải tethered boot 3 lần mơi đc 😃
vuhothang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mới dùng 2.9 JB em Ip4 W của mình đang chạy 7.1.1 bình thường, tới đoạn này mình có bật mành hình lên và slide to unclock xong nó chạy bình thường.
Tôi cũng slide to unlock iPhone nhưng cũng vẫn thế không thay đổi gì, để cả 30 phút cũng vẫn thế !?
@manhtuan.uneti Đã thử đưa về DFU theo kiểu Redsn0w: 3s power, tiếp 10s power+home, tiếp 10s home. iPhone đã về DFU vì nhấn home hoặc power đều không tác dụng màn hình tối đen. Nhưng GeekSn0w 2.9 vẫn đến đó là ngưng ! Không hiểu nổi.
@TriHoangMinh kệ nó miễn có cydia là đc
@vvvvvv Không có Cydia mới đau chứ bác @vvvvvv ơi ! GeekSn0w cứ dừng ở Boot tethered hoài. Để cả tiếng cũng thế, không biết phải làm gì nữa ?!
@TriHoangMinh quá trình làm xem trên ip của bạn có hiện tượng gì k ví dụ như treo cáp hay chế độ sáng màn hình hay gì gì k ?
Chjmnonlam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình làm lần được lun. Ko rõ các bạn làm sai hay do máy tính

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019