[iPhone 4-Geeksn0w] JB Semi-Untethered iOS 7.1.1

rockmanqh
12/3/2014 22:37Phản hồi: 434
434 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hddsamsung
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dùng soft thứ 2 đi bạn,xem video 2 lần là làm được ngay!
vuhothang
ĐẠI BÀNG
10 năm
thử chạy qua máy khác làm xem sao, chứ bữa giờ mình làm từ 7.1 đến 7.1.1 đều được hết chỉ có đưa về DFU không chuẩn thì tiếp tục về lại DFU là chạy ok.
vuhothang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình toàn đưa về DFU bằng cách đếm thôi, 3s power, tiếp 10s power+home, tiếp 30s home, nghe máy nó ton ton 2 lần là ok chạy ngọt ngào. Ít khi nào sài DFU bằng ireb.
@vuhothang vâng, đó là cách thông thường bác ạ, còn 1 số trg hợp nếu k có ireb thì không thể làm ăn gì đc
hoặc nhốt chung
JavaSE6.exe
JavaSE7.exe
geeksn0w_2.9_win.exe
Quá trình GeekSn0w 2.9 chạy thì màn hình iPhone vẫn tối đen, chỉ đến gần bước boot tethered thì hiện hình táo sau đó iPhone khởi động lại, tôi trượt slide to unlock thì iPhone vẫn ở iOS 7.1.1 bình thường, còn GeekSn0w 2.9 vẫn load vậy ở boot tethered hoài, để bao lâu cũng thế thôi. Không có Cydia gì hết.
@TriHoangMinh hiểu roài, tiếp tục đưa về dfu chuẩn cho gsnow chạy tiếp nhé
@manhtuan.uneti Đưa iPhone về DFU chuẩn, chạy GeekSn0w 2.9 tới đoạn khởi động lại iPhone, còn GeekSn0w 2.9 thì Waiting for the device to be ready (this will take a lot) rồi ngưng ở đó hoải bạn ơi !
xem ra phải làm lại từ đầu roài, tắt hết toàn bộ ctrinhf đi sau đó jb lại nào[/QUOTE]
Đã làm lại từ đầu, sau khi iPhone khởi động lại trượt slide to unlock để một lát, rồi đưa iPhone về DFU từ phần mềm (như hướng dẫn), sau đó iPhone khởi động lại bằng GeekSn0w 2.9, trượt slide to unlock thấy iPhone ở iOS 7.1.1 nhưng không có Cydia. Để 15 phút nữa thì GeekSn0w 2.9 vẫn load hoài ở đó Waiting for the device to be ready (this will take a lot), mà không chạy thêm gì nữa ?!
@TriHoangMinh http://geekrepo.beiphone.it
cài
GeekSn0w SemiUntethered Payload
@vvvvvv Cám ơn bạn @vvvvvv ! Từ link down của bạn @vvvvvv, tôi đã down GeekSn0w 2.9 về, thay cho GeekSn0w của topic này. Tôi đã Jailbreak Semi-Untethered cho iPhone 4 World iOS 7.1.1 từ chiều qua, GeekSn0w 2.9 chạy đến Done và Exit, nhưng để từ chiều qua đến giờ vẫn không thấy Cydia đâu. iPhone 4 thì vẫn tắt, mở bình thường, không biết còn phải làm gì để có Cydia nhờ bạn @vvvvvv chỉ giúp lần nữa ! Cám ơn nhiều !
@TriHoangMinh up lại
JB lại
@vvvvvv Đã up và JB lại tới Done và Exit hai lần, mỗi lần để cả tiếng cũng không thấy Cydia đâu ! Không hiểu sao nữa @vvvvvv ơi ?!
xin chia buồn, trong quá trình làm xẩy ra lỗi roài
Chjmnonlam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mở clip và làm theo. Máy trong clip chạy nhanh hơn máy mình đó. Dừng clip lại và đợi mà nhìn làm theo. Làm 1 lần là được luôn
@Chjmnonlam Đã làm đúng theo video clip hướng dẫn nhưng để tới nửa tiếng cũng không thấy Cydia đâu. Chắc phải restore iOS 7.1.1 rổi Jailbreak GeekSn0w 2.9 thử xem sao !
Lên ios 7.1.1 và JB Semi-Untethered, cài 1 số ứng dụng trên Cydia xong cho em IP4 cùi, dùng thử 2 hôm xong chán quá do thỉnh thoảng lại bị safe mode luôn nên lại quay về em ios 6.1.3 JBU dùng tạm, chờ qua tháng 6 này có gì hay hơn.
Chjmnonlam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@con_bo_vang ip4 cứ để 6.1.3 mà dùng sao phải lên, mình ko có shsh đành phải lên 7.1.1 chứ dùng semi JB chán lắm, vì 7.1.1 các tweak chưa tương thích hay safe mode lắm.
@Chjmnonlam Mình đang dùng 7.0.6 nhưng cho lên chủ yếu là trải nghiệm xem ios 7.1.1 dùng như thế nào. Nói chung nếu dùng 7.1.1 cũng khá mượt, nhanh và pin thì đỡ hao hơn 7.0.6 (có thể do chưa cài và chạy nhiều ứng dụng).
Có ai lên 7.1.1 bị mất tiếng gõ bàn phím và phím điều chỉnh volume ko ạ, sửa ntn ạ, trc đó 6.1.3 vẫn dùng ngon, mình đã restore 2 lần rồi mà ko đc 😔
@vvvvvv Mình thử restore ở cđ DFU rồi nhưng ko đc. IP 4 thôi bác, à trc ở 6.1.3 mình cũng bị thế này và xóa file com.apple.iapd.plist thì hết nhưng giờ 7.1.1 chưa JB. Hôm trc mình thử JB 2 lần nhưng thấy cứ phức tạp thế nào ấy nên ko JB nữa. Có cách nào ko nhỉ ?
@kimquyet8x root ip mà xoá file
@vvvvvv Bác ơi 7.1.1 chưa root được hoàn toàn, ko ăn thua 😔
@kimquyet8x JB kiểu hiện tại như root thui
có gì lạ đâu
Ai muốn cài Appsync 7.x cho ios 7.1.1 thì vào Cydia add source :
http://smolk.myrepospace.com/
Add xong cài ứng dụng .ipa chạy ok.
IP 4 nếu ai muốn chạy nhanh thì vào tiếp Cydia tìm và cài Accelerate . Đảm bảo ứng dụng chạy nhanh hơn.
Còn nếu muốn dùng đa nhiệm thì cài thêm Multitasking gestures.
Hai ứng dụng này đã thử không bị safe mode.
@con_bo_vang Multitasking gestures cài bị safe mode. Cài trên 4 và 4s đều bị
winterboard tuong thich tren 7.1.1
Bổ sung thêm Killbackground 7; Status modifier, MemFree, Barrel vẫn tương thích trên 7.1.1
handukims
TÍCH CỰC
10 năm
@con_bo_vang cho mình hỏi, cái Barrel và multitasking gesture của mình khi vào phần cài k cài dc, nút cài đặt thay bằng kiểm tra lại. hay cái này là phải trả phí vậy bạn.
Các bác cho em hỏi:
Jb xong rồi, icon cydia có đây rồi, ấn vào văng ra là sao các bác nhể
Tiện thể e dùng win7 32bit, ấn jb thì nó báo ko có Java JRE 7, e vẫn tiếp tục
Có bác bệnh giống vậy ko?

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@simon2011 Chạy Geeksn0w, rồi tại mục Boot Tethered chọn theo đời máy, PM sẽ yêu cầu chuyển về DFU mode. Bạn bấm giữ Power 3s, tiếp giữ Power + Home 10s, tiếp bỏ Power và giữ Home 15s. Lúc này chờ khoảng 2p sẽ có kết quả.
@simon2011 bình thường
Có add dc các source cydia, heaveniphone ko các bác nhể

@simon2011 Add bình thường bạn ạ.
Chủ thớt cho mềnh hỏi là JB kiểu này là dạng Un hay la Te nhỉ
Tks

@simon2011 Rõ ràng mới chỉ JBT thôi chưa JBU hoàn toàn bạn nhé 😁
Mình seach trên mạng thấy bảo lỗi mất âm thanh này phải thay chân sạc có phải ko mấy bác chứ bây giờ 7.1.1 có jb untethered được đâu mà can thiệp xóa cái file com.apple.iapd.plist. . Mà có bác nào lên 7.1.1 bị lỗi như mình ko thế ???
Cài các ứng dụng từ Cydia cho ip4 ios 7.1.1 có cái ổn nhưng có cái không ổn do chưa tương thích đó là việc bình thường thôi. Ở đây các Anh em cài chủ yếu để trải nghiệm và hỗ trợ cho ai có nhu cầu.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019