iPhone 4 Hàn Quốc....?

Floyd
2/6/2011 15:47Phản hồi: 41
Chào các bạn, mình có 1 vấn đề mong các bạn giúp mình với.

1. Mình mới mua 1 chiếc iPhone 4 Black bản 16GB. Có thông số như sau:
- Model: MC603KH/A
- Máy sản xuất tuần 42 năm 2010
- Modem Firmware: 04.10.01
- Đang chạy 4.3.3
2. Hiện tại cắm SIM Vina, hay Viettel đều nhận hết. Kể cả Restore lại thì cũng nhận SIM ngay.

Theo mình check thì model này là xuất xứ Hàn Quốc, người bán cho mình bảo là bản World, nhưng chả biết nó là World ngay từ khi xuất xưởng hay là mua code unlock gì đó........ Mong các bạn giúp mình thêm thông tin là máy này là Lock mặc định, hay là World....?

Xin cảm ơn.
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rs mà nhận sim nhà mạng thì là world rồi bác à..e cũng đang dùng một em KH đây
cái này phải nhờ đến cao thủ rồi chứ máy World thì restore cũng đâu biết dc máy dó có mua code hay ko
Xin chủ thớt cho em ôm eo hỏi 1 câu nhé.
Các bác ơi, cho em hỏi. BÁc nào có kinh nghiệm bên hàn quốc rồi em muốn hỏi là. E đang có 1 chiếc ip4 bản quốc tế. Bây giờ em định đem qua hàn quốc dùng, nhưng nghe nói mua 1 cái sim và đăng ký dùng trả trước bên ấy mà ko mua máy của hãng thì rất đắt phải không ạ. Bác nào biết thì giúp em. Nếu đắt quá có khi phải mua máy bên ấy dùng thôi, còn nếu ko đắt quá thì cứ dùng máy mình cho thích.
Em quen dùng máy của mình rồi, giờ ko muốn mua máy khác.
diorlee
TÍCH CỰC
13 năm
Nếu máy bạn khi mua là nguyên seal thì ngày kích hoạt sẽ là ngày bạn bóc seal + kích hoạt máy ngay tại cửa hàng -> nhận SIM và kích hoạt luôn -> tỷ lệ máy là hàng World rất cao
Nếu ngày kích hoạt so với ngày mua máy không khớp -> tỷ lệ hàng Lock/hàng world là 50/50 -> nghĩa là có khả năng là máy lock được unlock nhưng cũng có thể là hàng world và cái thằng bán hàng não phẳng ngứa tay active trước 😁
Kinh nghiệm cho những người mua máy về sau là nên mua 1 con IP hàng hồng kông có đuôi model là ZP -> hàng W 100% (nên tìm hiểu về IP trước khi mua) chứ đừng vì cái lợi tiết kiệm được 1~2tr mà mua hàng lock rồi tính chuyện unlock ra thành hàng W
Khẳng định:
1. iP4 mã KH hàn quốc bản chất là hàng nhà mạng, mua code và chuyển sang hàng wolrd chứ không phải world 100% (như hàng ZP hồng Kông) bạn nhe.
2. vì phải nhập code để chuyển sang hàng quốc tế nên sẽ phải bung seal zin => về Vietnam các bác cửa hàng restore lại máy rồi cho đóng seal lại (seal zin và seal đóng lại dân trong nghề nhìn sẽ biết ngay).
3. Vì vậy mà giá iP4 hàng KH thực chất phải rẻ hơn ZP (Hồng Kông) 1 chai ................
a ơi, e cũng đang chuẩn bị mua 1 con của hàn, giá là 15tr4, họ quảng cáo là nguyên seal chưa active, thế là thế nào hả a....? chả lẽ nó lại đóng lại seal, mà cửa hàng ấy chuyên iphone, chả lẽ lại đi lừa gà cái chuyện check active.... họ quảng cáo là hàng hàn, nguyên seal chưa active... thế là sao ạ........
Đừng nên lăn tăn chuyện đó làm gì bạn à. Hàng KH trước giờ luôn là Lock nhập Code để lên W sau đó mới bán sang VN. Ví dụ như tại Viettel bán vậy đó. Tuy nhiên máy tốt thì cứ sử dụng đi, giờ hàng Zp/ZA làm gì còn hàng new chứ. Còn ko thì bạn lên luôn IP4s cho nó máu 😃
Làm gì mà phải xoắn thế hả pác, họ rao chưa active thì pác cứ check actie tại chổ, chưa thì lấy còn rồi thì lấy cái khác ra check, mua W mà muốn rẽ thì nên chấp nhận họ có mua code hay kg, còn nếu kg thì cứ ZA ZP mà tới, còn chuyên seal zin thì pác nên biết là 99% xách tay đều làm lại cả, còn nếu muốn seal zin thì cứ vô nhà mạng mà mua
Ha ha, hôm qua thằng bạn ham rẻ mua ở hnam con 32GB White, hàng KH, nguyên seal. Thật bất ngờ khi mở seal hộp, thấy con kiến lửa còn sống nhăn răng bò bên trong hộp !
Về mới kể lại cho mình nghe hôm nay, tuy biết hàng seal làm lại nhưng sự cố vậy cũng thật là .... bó tay với tụi làm ăn cẩu thả này ........................
Lại Hnam mình nổi da gà khi nhắc tới Hnam :p
thienlyhai
ĐẠI BÀNG
13 năm
muốn mua hàng world thì tốt nhất kiếm hàng ZA/ZP mà múc....không nghi ngờ nhiều
Cắm máy vào PC kết nối với itune. up lên phiên bản 5.0.1 nếu vẫn nhận sim là w còn không nhận thì L @@
ko biết gì sao........................?/
nokiax600
TÍCH CỰC
12 năm

chắc ko mà nói như đinh thế bạn
Theo mình biết hàng L là hàng khóa mạng bởi nhà mạng phân phối. khi mua hàng L người ta trả tiền để nhà mạng up lên quốc tế (tiền đấy vào túi thằng apple) vẫn là cái máy đấy. vậy code unlock với world có gì khác nhau đâu mà phân biệt. Vì tất cả lock với w đều do app sản xuất giống nhau mà.
bác ơi. nhưng mà em tưởng là nếu mà chưa active thì có nghĩa là chưa bóc seal đúng ko ạ? còn active rồi thì chắc chắn là đã bóc seal, tức là nếu mà khi em đi mua máy, check serial trên apple mà thấy please active ur iphone thì tức là nguyên seal đúng ko ạ........

---------- Post added at 07:57 PM ---------- Previous post was at 07:56 PM ----------

bác ơi. nhưng mà em tưởng là nếu mà chưa active thì có nghĩa là chưa bóc seal đúng ko ạ? còn active rồi thì chắc chắn là đã bóc seal, tức là nếu mà khi em đi mua máy, check serial trên apple mà thấy please active ur iphone thì tức là nguyên seal đúng ko ạ........

Chưa active kg có nghĩa là chưa bóc seal, cũng như mình nói đa phần hàng xách tay đều là đóng seal lại, có thể do các chú hải quan hoặc do chính cửa hàng đó bóc seal để check phụ kiện, rồi sau đó họ đóng seal lại rao bán nguyên seal, vì thật chất cái nilong đó chẳng quan trọng gì cả, vấn đề là ngày active, thân máy & phụ kiện zin là ok rồi
Của mình hàng KH, mua tại DGW trùng ngày active với ngày mua. k biết sao nữa.
Bác này nói không được chinh xác lắm. ở hàn có cả w và lock nhé .mạng ktf thelecom là bản lock và sau khi hoà mạng một thời gian gọi điện lên tổng đài yêu cầu mở mạng (unlock) cái này free nhé với điều kiện là đang dùng mạng của nó ,trả trước sau gì cũng được.còn mạng sk thelecom thì là word luôn nhé .riêng mạng ktf thelecom, từ ngày 11/11/2011 trở về hiện tại thìcứ sau khi mua hoà mạng xong cắm vào itune sẽ tự động unlock.. Thành word luôn
E đồng ý với pac minhquang999 đúng là bản mà do nhà mạng KTF tellecom phân phối là lock còn Nhà mạng Sk tellecom la bản qt e cũng đang xài 1 con của sk và e cũng đang sống bên đó tháng trc e có về vn chơi về dùng dc tất cả các sim của vn.trc day e dung fw4.3.3 sau khj ve vn ngua tay nang nen 5.0.1 vẫn nhận sim bt khi sang lại em láp sim nhà mạng vẫn sài sk ok luot luon. Ko phải lăn tăn đâu pác hàng của sk la w đó
Pac minhquang999 cho e hoi pac lay thong tin o day la ip4 lock cua nha mang ktf tu ngay 11/11/2011 chi viec dung iturn dong bo la tu unclok vay
Các bác xà hàng Kh Ip 4 cho e hỏi với.Thông thường các máy khác e thấy khi bỏ sim mới vào thì máy tự cập nhất sóng bình thường,máy e thì phải cắm vào itune mới kích hoạt đc,ko thì máy báo " yêu cầu kích hoạt".ko biết máy e có bị gì ko nhỉ
Pác xài lock hay w
Là bản w bác ah,khi kích hoạt = itune xog thì sd như bình thường vina,mobi,viettel

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019