IPHONE 4 hay bị treo máy & restart

nuhuta
21/7/2011 8:29Phản hồi: 14
Tình hình là em vừa mới mua iphone 4 quốc tế (FW4.3.4) chưa Jailbreak, khi sử dụng hay bị treo máy và tự động restart lại, nhiều lúc đứng luôn không restart được mà phải nhấn Power + Home để tắt, rồi nhấn Power để mở lại. Tình trạng này 1 ngày bị 2-3 lần.
Xin hỏi bác nào biết vì sao không, hay đó là tình hình chung của iOS4. Lúc trước mình sử dụng Android thì hầu như không bị cái vụ này
Thanks and best regards
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em cũng bị luôn thỉng thoảng dùng 4 ngón tay để thoát app thì nó mới bị đơ
kissyou
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn mua lâu chưa? Check số seri xem nó dc active vào lúc nào? Có đúng với ngày bạn mua hok?

Nếu ok phần dạo đầu bạn thử Restore em nó lại xem sao! Nếu vẫn hok dc nữa thì pm tính tiếp :p
mình mới check xong, nó hiện: "Your product is covered for eligible hardware repairs and service under Apple's Limited Warranty.
Estimated Expiration Date: January 28, 2012"

Vậy nó bảo hành đến ngày 28/01/2012, được khoảng 6 tháng từ ngày mình mua? Mình nghĩ phải được 1 năm chứ, hay do máy mình đã bị active cách đây 6 tháng
Đúng là thời hạn bảo hành theo quy định là 1 năm, có nghĩa máy bạn đã được active cách đây 6 tháng rùi
Theo mình biết số Seri của mình XX112XXXXXX, có nghĩa là máy sản xuất vào tuần thứ 12 năm 2011, mà tuần thứ 12 là vào tháng 3 (từ ngày 14 đến 20), vậy theo bạn nói máy mình đã activce rồi thì ngày hết hạn bảo hành phải sau tuần 12 chứ (nếu bảo hành 1 năm)
kissyou
ĐẠI BÀNG
13 năm
Zậy có nghĩa máy bạn đã active vào ngày 28/1/2011 đấy bạn! Bạn check xem có đúng hok? Nếu hok đúng thì máy bạn hok phải là máy mới mà là máy đã qua sử dụng rồi!
ông anh ra yahoo em nhờ tí
kissyou
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lần sau thì pm bằng tin nhắn cá nhân nha ku! hok dc làm như này kẻo mod hỏi thăm sức khoẻ vì cái tội làm loãng topic của người ta nhá 😁
Cái này do lỗi FW thôi, bạn Restore lại FW xem thế nào nhé 😃
-> Ko hết thì máy bị lỗi IC nguồn ...
Mình cũng bị giống như vậy,có bạn nào biết khắc phụ không giúp mình với
mình lỡ nghịch sbsetting chọn off hết jio bị treo táo nó cứ lên rồi khởi động hoài ko vao home creen được có ae nào giúp với thank
@phong091125 Bạn ấn giữ 2 nút Home & Power cùng lúc cho đến khi quả Táo hiện lại xem sao, nếu vẫn bị thì còn nước Restore bạn à 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019