HỎI ĐÁP? IPHONE 4 hay bị treo máy & restart

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi nuhuta, 21/7/11. Trả lời: 14, Xem: 7405.

1. nuhuta

nuhuta Thành viên

Tình hình là em vừa mới mua iphone 4 quốc tế (FW4.3.4) chưa Jailbreak, khi sử dụng hay bị treo máy và tự động restart lại, nhiều lúc đứng luôn không restart được mà phải nhấn Power + Home để tắt, rồi nhấn Power để mở lại. Tình trạng này 1 ngày bị 2-3 lần.
    Xin hỏi bác nào biết vì sao không, hay đó là tình hình chung của iOS4. Lúc trước mình sử dụng Android thì hầu như không bị cái vụ này
    Thanks and best regards
    :
  2. socknhoc1912

socknhoc1912 Thành viên

em cũng bị luôn thỉng thoảng dùng 4 ngón tay để thoát app thì nó mới bị đơ
    nuhuta thích nội dung này.
  3. kissyou

kissyou Thành viên

Bạn mua lâu chưa? Check số seri xem nó dc active vào lúc nào? Có đúng với ngày bạn mua hok?

Nếu ok phần dạo đầu bạn thử Restore em nó lại xem sao! Nếu vẫn hok dc nữa thì pm tính tiếp :p
  4. nuhuta

nuhuta Thành viên

mình mới mua chưa được 1 tuần, về iOS thì mình mới dùng lần đầu nên chưa rành, để check số Seri với ngày active thì làm như thế nào vậy bạn
  5. kissyou

kissyou Thành viên

Bạn vào settings -> General -> About -> Seri Number xong lên trang này nhập số seri bạn vào dòng Enter your hardware serial number và continue.
  6. socknhoc1912

socknhoc1912 Thành viên

ông anh ra yahoo em nhờ tí
  7. nuhuta

nuhuta Thành viên

mình mới check xong, nó hiện: "Your product is covered for eligible hardware repairs and service under Apple's Limited Warranty.
    Estimated Expiration Date: January 28, 2012"

Vậy nó bảo hành đến ngày 28/01/2012, được khoảng 6 tháng từ ngày mình mua? Mình nghĩ phải được 1 năm chứ, hay do máy mình đã bị active cách đây 6 tháng
  8. troc-dau

troc-dau Thành viên

Đúng là thời hạn bảo hành theo quy định là 1 năm, có nghĩa máy bạn đã được active cách đây 6 tháng rùi
  9. nuhuta

nuhuta Thành viên

Theo mình biết số Seri của mình XX112XXXXXX, có nghĩa là máy sản xuất vào tuần thứ 12 năm 2011, mà tuần thứ 12 là vào tháng 3 (từ ngày 14 đến 20), vậy theo bạn nói máy mình đã activce rồi thì ngày hết hạn bảo hành phải sau tuần 12 chứ (nếu bảo hành 1 năm)
  10. kissyou

kissyou Thành viên

Zậy có nghĩa máy bạn đã active vào ngày 28/1/2011 đấy bạn! Bạn check xem có đúng hok? Nếu hok đúng thì máy bạn hok phải là máy mới mà là máy đã qua sử dụng rồi!
  11. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

Cái này do lỗi FW thôi, bạn Restore lại FW xem thế nào nhé :)
    -> Ko hết thì máy bị lỗi IC nguồn ...
  12. kissyou

kissyou Thành viên

Lần sau thì pm bằng tin nhắn cá nhân nha ku! hok dc làm như này kẻo mod hỏi thăm sức khoẻ vì cái tội làm loãng topic của người ta nhá :D
  13. gold_gold_mobile

gold_gold_mobile Thành viên

Mình cũng bị giống như vậy,có bạn nào biết khắc phụ không giúp mình với
  14. phong091125

phong091125 Dự bị

mình lỡ nghịch sbsetting chọn off hết jio bị treo táo nó cứ lên rồi khởi động hoài ko vao home creen được có ae nào giúp với thank
  15. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

Bạn ấn giữ 2 nút Home & Power cùng lúc cho đến khi quả Táo hiện lại xem sao, nếu vẫn bị thì còn nước Restore bạn à :)