Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iPhone 4 hết pin, tắt nguồn, h sạc ko vào. Các bác cứu em với!

16/9/2011 13:58Phản hồi: 36
Chiều nay e vẫn dùng e nó bình thường, FB điên đảo chả làm sao, hết pin nó tự tắt nguồn, sau đó e về nhà cắm sạc ko thấy lên nguồn, cắm qua máy tính cg k thấy nhận. Có phải e yêu của e đã chết thật rồi ko? Mong các bác chuẩn bệnh giúp em, nếu có bác nào có tiệm sửa IP thì cho e xin 500 địa chỉ với ạ 😔(

E yêu của e mới dùng đc 4 tháng, bản world, đã jailbreak, ko cài j nhiều chỉ toàn apps cơ bản nhất :(( chả hiểu e ý làm mình làm mẩy thế nào :(( chắc tại ghen tị với iPad đc mặc quần áo, e nó h vẫn trần truồng đây mà huhu khổ thân e tôi.

E xin cám ơn!
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ip của bạn đag la fw bao nhiêu?
nếu là 4.3.5 mà JB thì khi máy hết pin tắt nguồn là phải fix lỗi mới đc đó.
Của e FW 4.3.3 untethered jailbreak, e chỉ biết dùng thôi, ko chọc choạch j bao h, tự nhiên e nó lăn đùng ra thế này mới nguy hiểm, ko có dấu hiệu j báo trước cả 😔( bình thường hết pin, tắt nguồn, về sạc 1 lúc là tự động bật nguồn lên, h nó cứ im ỉm chả biết đường nào mà lần huhu
máy mình cũng bị như vậy, fix lỗi như thế nào vậy bác chỉ mình với mình cũng cắm sạc và giữ phím power + home rồi nhưng cũng chỉ hiện ra hình ổ cắm và hình sét thôi ko lên đc màn hình.
nhuhair
ĐẠI BÀNG
13 năm
cắm sạc đồng thời nhấn 2 nút luôn bạn nhé khi hiện pin màu đỏ có hình sấm sét là được bạn nhé.
meotron
TÍCH CỰC
13 năm
Cục xạc không kick pin được rồi, bạn mượn xạc, cáp người khác thử đi
nếu bạn để pin hết kiệt như vậy thì chỉ cần kích lại pin là đc thôi! thử với sạc xịn hay cắm vào máy tính khoảng 30p nếu do pin hết kiệt thì sẽ lên lại thôi.
các bác ơi.con của e đang bị đem ra cửa hàng sửa,đang nghe tự nhiên tắt ngưồn,dùng mọi chiêu thức cũng không thể mở đựoc,ra thằng thợ nó để cho 1 tuần bảo là bệnh này khó sửa lắm....huhuhu,các bác cứu eeeeeeeeeeeeeeeeee.no tháo máy ra thử các kiểu cũng không lên được?helpppppppppppppppppppppppppppp
Chưa thấy ai để iphone lâu như bạn đâu. Để lâu thế đủ để nó luộc hết đồ ( nếu như cửa hàng làm ăn vớ vẩn ) rồi. Giờ nó ko sửa đc kêu bệnh này khó sửa thì chịu thiệt rồi. Thế mà bạn cũng tin à. Tình hình thợ ko sửa đc thế này thì khéo bị luộc đồ rồi. Bạn sửa ở đâu có tên tuổi ji ko để còn biết. Chứ bạn ném máy cho người ta toàn quyền xử lý thì ai giúp đc bạn giờ.
dạ,e sửa ở chỗ cũng uy tín,TÁO VIỆT Ạ,mong bác chỉ giáo thêm...
Bác ko phải xoắn thế, cứ cắm sạc chờ khoảng 3-5 phút là đc. Dùng kiệt pin nên nó kích hơi lâu chút thôi, em cũng bị hoài, lúc đầu cứ tưởng bị hư
Khuyến cáo không nên dùng kiệt
huuloczxc
TÍCH CỰC
13 năm
1 tháng xả pin 1 lần hoặc k cũg k sao
Bạn tìm cục sạc zin là kích dc hoặc dùng máy tính cũng dc
@huuloczxc
Thực ra kiểm tra xem iphone bị hỏng ở đâu thì cũng ko mất nhiều thời gian thế đâu bạn. Cái chính là biết lỗi nhưng ko sửa đc thì phải chịu thôi. Thế nên nếu lâu quá bạn cứ đến hỏi xem bị hỏng ji liệu có thay đc ko và nếu ko thì xin máy về mang ra chỗ khác sửa chứ để ngâm máy lâu thế chả biết nó làm ji máy mình cả.
vang,thanks bacs,chieu nay e cung se dem ra cho khac\ thoiiiiiiiiiiiiiiiiiii.huhuhu
Cứ cắm vào để đấy bác ạ, đi chơi chán về là thấy nó lên thôi, yên tâm đi ko có gì đâu phải lo
Em IP cuả mình cũng bị tương tự vậy mặc dù vẫn còn nhiều pin. Hôm qua vẫn nghe gọi bình thường nhưng đc 1 lúc thấy đen ngòm. Ấn Home, power hay cắm sạc cũng ko thấy tý ánh sáng nào cả. Dùng máy khác gọi vô thì vẫn nghe thấy chuông đổ (trong loa của máy gọi). Sau đó rút sim ghép ra rồi nạp lại thì khi gọi lại ko có chuông (chỉ thấy "thuê bao quý khách vừa gọi hiện trong vùng phủ chăn, ngoài vùng phủ sóng" mới sợ chứ). Kết nối với PC cũng ko nhận đc. Kiểu ni em ấy về Tây thiên rồi. Huhu!
Theo mình lý do không phải iPhone bị hỏng, là do cục sạc có vấn đề thôi. Hôm qua, mình cũng dùng kiệt pin, máy tự tắt nguồn, cắm sạc cả đêm mà không vào. Sau đó mình thử sạc qua laptop thì 5 phút máy lên được. Rút kinh nghiệm:
- Sử dụng sạc đi kèm theo máy. Hôm trước mình đổi cục sạc đi kèm máy của mình (Máy mình là máy xuất sang Hàn Quốc nên cục sạc trông to và xấu) lấy cục sạc khác (Cửa hàng nói sạc xịn). => Không nên đổi cục sạc.
- Không nên dùng máy kiệt pin.
Máy mình là IP 4S, FW 5.0.1.
Thân.
ngokhoaisan
ĐẠI BÀNG
12 năm
lên được hình sạc và sét là okie rồi đó ! cứ để khoảng 10p sau nó sẽ tự khởi động lên thôi ! còn tự nhiên hết pin ko lên được thì e gặp hoài ! phải ấn nút nguồn và home thì mới lên gọi là RS lại máy đó mà ! còn ra bọn thợ cái ji chẳng nghiêm trọng ! thế nó mới kiếm được tiền của bác chứ !
abc3650
TÍCH CỰC
12 năm
Không khéo còn thêm bệnh mang về nữa đó chứ .. ! Cứ hết pin rùi cứ 2 nút làm tới, rùi ra tia sét là ok, ghim đó đi chơi rùi về là có xài 😁
mrdaihiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
đó là biểu tượng cạn pin đó bạn . cắm sạc đi , nếu bạn để pin dưới 3v thì phải gở pin ra kích mới sạc được nhé

---------- Post added at 11:10 AM ---------- Previous post was at 11:09 AM ----------

sử dụng pin không nên để cận quá lâu , dung lượng bình bình để bạn có thể cắm sạc bình thường để máy có thể lên lại là 3v trở lên , nếu dưới thì chỉ có cách gở ra kích thôi nhé :eek:

---------- Post added at 11:15 AM ---------- Previous post was at 11:10 AM ----------

ý bạn đúng đó , máy tính sẽ cung cấp và lượng điện cao hơn sạc thông thường nhưng cũng rất có hại cho máy khi phải sạc qua máy tính bạn nhé . trường hợp của bạn là pin còn hơn 3v nếu dưới thì không kích lại được trừ khi dòng máy kích pin nhé v. sử dụng mày thì đứng để cạn quá

---------- Post added at 11:23 AM ---------- Previous post was at 11:15 AM ----------

máy cạn pin quá thôi , không sao đâu bạn cắm qua máy tính đồng thời nhấp home liên tiếp , nếu tệ hơn bạn tìm một tiệm quen kêu kích lại dùm cục pin thôi
Máy mình đã dùng đc bình thường rồi nhưng bjo pin của e nó yếu quá cứ dùng dưới 70% là toàn bị sụt bật lại thì ko lên đc nữa. Mình cũng đã restore lại FW bản costum rồi nhưng vẫn bị vậy. Có phải pin máy mình đã bị chai rồi ko nhi? tiện cho mình hỏi luôn bjo thay pin khác liệu có khá khẩm ko nhỉ?
Làm thế nào để kích pin được vậy mấy bác? Em mới dùng nên còn gà lắm! Đem ra tiệm người ta có bung máy mình ra để kích không mấy bác?
moi nguoi oi gjup mjnh voi con n9 cua mjnh cung the toi qua di ngu kiem tra pin con 92%.sang hom day.thi may ko hoat dong,cam sac vao chi thay den trang bao len 1 luc xong rui mat.may mjnh co chay them android.hjxhjx😔.nguoi ta bao phai di kick pin lieu co nguy hiem j ko cac bat tien boi oi.cuu e voi.
Các Bác ơi.. con của em sau một thời gian khoảng 3 tuần chơi game ios tình kiếm.. em nó đã ko nhận nạp pin nữa.. tình hình em lên bảo hành thì đc phán là hỏng pin.. nhưng khi e về nạp thử lại đc.. và bây giwof thì cứ phải chờ cho em nó lạnh như chết mới bắt đầu nạp đc.. và còn nhiều cái loằng ngoằng.. ko biết sao.. cứ phải chuyển qua chết độ máy bay để nạp các bác à.. đang nạp mà có ai gọi là kiểu gì cũng chuyển qua biểu tượng phích cắm chứ ko phải sấm sét các bác ơi.. có bac nào biết phát em xem nó mắc bệnh gì ko.. để em còn mua thuốc cho nó..
tuanhauve
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy ip4 của mình xài được 10 tháng rồi toàn để hết pin tự tắt ko à 😃 => nhờ vậy mà cycle count thấp hihi.
Lấy sạc ipad kích nguồn lên

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019