HỎI ĐÁP? Iphone 4 không lên nguồn

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi dantruong1412, 3/4/11.

1. dantruong1412

dantruong1412 Thành viên

Em không hiểu sao tự nhiên iphone 4 em đang dùng nó tắt nguồn mở lên không được cắm sạc vào cũng ko thấy gì luôn ai biết xin chỉ cho em
    :

2. superman434

superman434 Thành viên

máy bạn có khả năng lỗi nguồn chia buồn

3. mamimafia

mamimafia Thành viên

chắc là lỏng day nguồn bên trong rồi. tình huống xấu hơn như ban kia đã nói. bạn di kiễm tra thử xem sao

4. hobaccan01

hobaccan01 Thành viên

bác thử xem 1 dây cáp khác có được ko. nếu ko phải mang đi kiêmr tra

5. LIENHUONG

LIENHUONG Ngôi Sao Tử Thần

Bạn cắm vào iTunes 1 lúc roài nhấn giữ Power & Home cùng lúc xem thế nào đã nhé :)

Quyetkd, paulmc, chu_thang_gt8 người khác thích nội dung này.
  6. balotravel

balotravel Thành viên

Đa tạ , đa tạ, mình làm theo hướng dẫn lên luôn quả táo

7. LIENHUONG

Thao tác vậy chỉ là Reset máy thôi, đợi 10 phút ko có j thì chuẩn bị Restore lại FW :)

violetdylan thích nội dung này.
  8. violetdylan

violetdylan Thành viên

Hôm qua máy iPhone 4 của mình cũng bị tương tự. Lúc cắm vào máy tính và chạy iTunes, không thấy iTunes nhận ra iphones

Làm theo hướng dẫn thì lại thấy táo.

Bạn có thể cho biết nguyên nhân không? Có cần phòng, chống gì không?

Xin cảm ơn bạn.

9. LIENHUONG

Máy ko lên có 2 khả năng
    - Hết pin
    - Do cài PM nhưng bị crash, ko load được vào Menu
    -> Buộc phải ấn 2 phím đó để Reset hay khởi động lại máy xem thế nào :) Nếu ko vào được Menu thì do lỗi FW thôi ...

10. TaiSinh

TaiSinh Thành viên

:mstickle:bổ sung vụ này tý là mấy rung liên tục ko mở home dc dù vẫn còn pin thì làm như cách chị lienhuong nói giữ 2 nút power và home thì các bạn sẽ lại thấy táo .
    trường hợp này mình đã trãi qua với ip4 ra tiệm thì nghe giải thích là do chạy nhiu chương trình quá nên máy bị thế :-? nên mình nghĩ máy có đa nhiệm nhưng các bác cũng hạn chế số chương trình đang chạy vừa tiết kiệm pin tránh bị treo :)
    chia sẽ với mọi người cho cả nhà cùng đi lên

b_asuka2004violetdylan thích nội dung này.
  11. mayman1

mayman1 Thành viên

phìu, máy mình cũng vừa bị vậy. đang lên mặt quỷ nhưng ko chạy tiếp. ai có cách nào giúp với.

12. dellusa

dellusa Thành viên

phù phù - lại có máy bà xã cũng vừa bị đang dùng Pin 60% thì sụt hết Pin luôn , chắc lại cài soft lung tung nó oánh nhau - bật không lên xạc không nhận nữa - để tối về kiểm tra xem sao , hy vọng không phải đem bảo hành .

13. LIENHUONG

Bạn cắm vào iTunes sạc xem thế nào rồi nhấn Power & Home để khởi động máy nhé :)
    Nếu lên được thì đợi pin đầy, Restore lại FW để kiểm tra xem do phần mềm hay do phần cứng bạn à :p

buituananh87dellusa thích nội dung này.
  14. dellusa

dellusa Thành viên

- máy cắm itunes không nhận , cắm xạc cả chiều không lên .
    - tối về ấn giữ Power + home mãi thì lên Pin còn 6% bắt đầu xạc , giờ thì lại ngon rồi , chẳng hiểu xung đột soft gì nữa vì cả tuần nay không cài thêm .
    - nếu chạy ngon thì dùng tiếp không thì lên luôn 5.01 cho nhanh , máy W mà bà xã cũng chẳng vọc gì , giữ 4.3.3 mãi cũng phí :D

15. thanhvfa

thanhvfa Thành viên

Treo táo luôn..hic..

16. ngoclongdtmt

ngoclongdtmt Thành viên

nghe giống máy bác đưa về DUF quá ^^!

17. tuanvtau

tuanvtau Thành viên

Nguyen nhan là máy cài jb

18. Hong611987

Hong611987 Dự bị

Đa tạ bạn nhìu nhìu . :) Nếu không có bạn là mình đe ra ngoài tiệm điện thoại nó ngốn cho mình 1 ít money roy !!thanks

19. khongtenth

khongtenth Thành viên

Đa tạ bác lienhuong, vừa bị xong, cắm ngay vào itune, đang đợi restore (itune đang down về, 800mb), lên đây thấy bài này mừng quá, táo lên luôn. Cảm ơn bác !

20. langhan87

langhan87 Thành viên

bạn thử cắm vào máy tính xem máy tính có nhận ko? máy ko lên nguồn có quá nhiều lí do, tốt nhất bạn mang đi kiểm tra đi, nếu ở hn có thể mang qua bên mình kiểm tra giúp bạn