Iphone 4 không thể restore (lỗi 3194)

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi hackersolo, 26/8/10.

1. hackersolo

hackersolo Thành viên

mình dùng ip4 sau khi cài findmyi thi bi loi safe mode bắt restart liên tục nên down fw 4.0 về cài thì nó báo lỗi 3194 ko thể restore đc. itune bản 9.2.1 .
    Lỗi này là gì vậy các bạn? ai biét chỉ giúp mình với
    :

2. thanhnh091

thanhnh091 Thành viên

Lỗi này do bạn không lưu SHSHs file nên Bạn ko thể restore được nó thôi.
    Chia buồn với Bạn nhé :(

3. gaupretty

gaupretty Thành viên

Chào bạn!

Lỗi này do không có SHSH hoặc đã lưu SHSH rồi nhưng chưa Fake host trên PC.

4. hackersolo

hackersolo Thành viên

Đúng là mình chưa SHSH.
    vậy có cách nào cứu ko bạn?

5. 744202

744202 Thành viên

báo lỗi trên bạn không thể restore về 4.0.1 được do không có shsh,bạn có thể dùng iH8sn0w - iREB để thaot khỏi chế độ recovery,sau đó gỡ bỏ phần mềm findmyi ra khỏi iphone là được,chắc bạn cài nó qua cydia phải không.

6. nnbang

nnbang Thành viên

các bác giúp em! con 3gs đang dùng 3.1.3 restore lên 4.0.1 được khoảng 60% thi dừng lạ không thấy chạy nữa, em đã thử restore lại nhiều lần kể cả đưa về 3.1.3 vẫn bị như vậy. máy em đã lưu shsh 3.1.3 cảm ơn các bác trước nhé!

File đính kèm:

7. Đông Tà

Đông Tà Thành viên

tôi còn bị 1 cây, vừa khui seal ra, active xong rồi cài PM thì báo lỗi, khởi động lại thì ăn táo. restore 4.0.2 thì báo lỗi 9 hoặc 1603 ..
    đang đắp chăn ..
    mua của người quen biết nwhung bị phủi tay luôn. chán như con dán ... :(

caolien2006 thích nội dung này.
  8. kevin2210

kevin2210 Thành viên

kinh nghiệm là cydia chỉ để cài tool unlock và một số tool ko thể thiếu khác như thuốc appsyn...thôi, cài ứng dụng qua cydia có ngay ăn táo chết dãy đành đạch

---------- Post added at 03:31 PM ---------- Previous post was at 03:30 PM ----------

cho về DFU mode shift +restore lại xem

9. Đông Tà

Đông Tà Thành viên

đã thử hết các cách roài .. ng bán cho mình còn ở iphone team của hhvn... mà cũng bó tay ..

10. hackersolo

hackersolo Thành viên

Mình đã đưa về recovery bằng cách nhấn phím power + home sau đó thả power ra. mình restore bằng FW 4.0 gốc của Apple.
    Nhưng trước đó khi đang bị trạng thái safemode thì mình đã remove findmyi rồi.
    Để tối về nghiên cứu iH8sn0w - iREB . sao nghe cái tên này hơi lọa lọa hehe. cảm ơn bạn nhé.

Huy Lưu thích nội dung này.
  11. lequangtung

lequangtung Thành viên

shsh là giấy thông hành đó bạn nếu không có thì miễn qua cửa khẩu nhé ,vì cần lưu ngay bây giờ ?

12. hackersolo

hackersolo Thành viên

bạn ơi,bạn có thể hướng dẩn kỹ hơn được ko , mình tìm tới cái ỉeb rồi mà link die. bạn có thể cho xin số đt để mình gọi cho tiện. tks

13. apple_uk

apple_uk Thành viên

Bạn search Umbrella đi, sử dụng để lấy SHSH đó, cái đó cũng có chế độ "Kick Device out of Recovery" mà

hackersolo thích nội dung này.
  14. hackersolo

hackersolo Thành viên

máy của mình hiện giờ cắm vào umbrella ko nhận ra đc lun. vào itune thì nó báo đang ở recovery mode . pls heo me

15. kiemma18

kiemma18 Thành viên

hãy thử mọi chế độ để umbrella nhận ra iphone,kiên nhẫn nhé bạn

16. tomicung

tomicung Thành viên

các bạn ơi,cho hỏi là khi mình fake host trên pc. khi mở file host ra thêm dòng 74.208.10.249... ơ phần cuối xong thì không save lại đc,có ai bị giống mình ko? và có ai biết cách gỡ thì xin hướng dẫn cho mình với mới dùng ip nên kém lắm,thank.....

17. apple_uk

apple_uk Thành viên

Bạn copy cái file Hosts đó ra desktop sau đó sửa file ở desktop, save lại và copy ngược lại vào file bạn cần thay. khi copy ngược vào nó thông báo có muốn replace ko thì nhớ chọn yes nha bạn. Thân!

18. kevin2210

kevin2210 Thành viên

đơn giản vì bạn ko có quyên admin cuả windows đang ở guetss nên ko thể tý toáy trong windows được , phải đăng nhập windows bằng quyền admin

19. xuanhuyqfilm

xuanhuyqfilm Thành viên

Bác chủ thớt này bị giống mình ghê. Mình cũng bị giống bạn, IP 3gs đang ở ios4.0.1 muốn retone lại nhưng không thể retone lại ios4.0.1 được, đã lưu shsh đầy đủ trên PC và trên cydia, Mình dùng umbrella bản mới nhất để retone vẫn báo lỗi 3194-riêng file host mình đã chỉnh sữa các kiểu vẫn không được. file host vẫn báo sai,mình đã lấy 1 số file chuẩn trên forum về thay vào vẫn báo sai. retone vẫn bị lỗi 3194. thật sự mình chán luôn. pro nào có cao kiến không?

20. hackersolo

hackersolo Thành viên

hehe,tui dắp chiếu em nó hơn 10ngay roài. hiện giờ đang choi nokia cùi bắp đời cô lựu. đau đầu thiệt hehe.