Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Iphone 4 không thể restore (lỗi 3194)

hackersolo
26/8/2010 6:49Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Saft Mode :
1. Thử Xóa Các App Cài Gần Đây Nhất Xem Sao ....!
2. Thử Dùng Tiny Xem Có Lấy Dc SHSH ko . May Ra !
2. Còn ko Được Nữa Thì Dùng Biện Pháp Restore Thủ Công Bằng Pc Sutie
phải rùi ae ơi tui cũng bi như vậy ne do itune chu ko phải do cái gì hế mặc dù fack hót hay có lưu SHSH cũng bị hế tui đang ở 4.2.1 mướn về lại 4.1 ma ko đuọc nè tức ghê
truoc khi copy vao thi phai delete cai file host do di..la duoc !
kasperkey
ĐẠI BÀNG
13 năm
dem lai day minh lam cho 15a nguyen thi minh khai quan 1
Tóm lại là sửa thế nào hả các bác. Em vượt được lỗi 3194 thì dính lỗi 11, sau đó lại quay trở về lỗi 3194.

Bác nào hướng dẫn chi tiết cách restore lại đi ạ, em có lưu SHSH rồi
kiemma18
TÍCH CỰC
13 năm
có shsh rồi thì sửa file host lại,restore bản gốc của shsh đó,chỉ vậy thôi
Hix, các cao thủ đâu hết rồi
thông tin đâu hết rồi ! làm sao mà hd !
bạn lên dow fw gốc về thử dùng itunes retore thử xem hồi đó mình cũng bị như bạn vậy đó
Tình hình là em táy máy nghịch các phần mềm trên Cydia, sau khi cài đặt một số phần mềm thì kết nối với itunes nó bắt restore. Em vào setting xóa content và setting, máy khởi động lại và ăn táo. Em restore về fw gốc 4.1 thì dính lỗi 3194.

Khi mua máy về em đã lưu SHSH bằng TU. Em cũng đã sửa lại file host, down file host của bác hoangmbm về paste, làm theo hướng dẫn "Cannot Start TSS Service DO NOT TRY RESTORING YOUR DEVICE ....! System(PID:4) must be killed...." ở TU rồi, kết nối chạy restore lại vẫn báo lỗi 3194. Em đã thử chạy trên máy khác nhưng vẫn báo lỗi như vậy.

Em cũng đã thử chạy "quả dứa", cứ avtivating một lúc thì nó lại ... ăn táo.

Em đang dùng iphone 4 ver 4.1(8B117) modem firmware 02.10.04. Lạ nhất là khi cắm máy vào TU bi giờ nó lại báo Saved SHSHs for iphone là iPhone4 4.2.1 (8C148).

Các cao thủ giúp em biến cái chặn giấy này trở lại thành ipod với 😔
lỗi 3194 là itunes hoàn toàn không thực hiện restore ! vì tôi đã thử không edit file hots cứ để máy đang xài bt shift>restore và lần sau thì shift>update ios gốc để xem biểu hiện trên iphone , kết quả báo lỗi 3194 trên màn hình iphone không có biểu hiện thay đổi !
vì iphone của bạn đã : "báo Saved SHSHs for iphone là iPhone4 4.2.1 (8C148)." vì vậy bạn không thể restore về ios 4.1 được nữa bạn nên vào C/window/system32/drivers/etc/mở hots tinyumbella copy dòng 74.208.10.249 gs.apple.com vào hàng dưới cùng > save. (Bạn nên tắt tinyumbella vì khi bạn click vào Start TSS Service nó sẽ lại edit file hots lại như lúc trước lúc chưa edit > save !)
sau đó bạn về dfu = rdesn0w 0.9.6b6 ở chế độ đặc biệt > browse ... ios 4.1 gốc (ổ d hoặc e, vì có một số trường hợp folder trên desktop, redsn0w lại không nhận) > chọn hàng dưới cùng "Just enter pwned DFU mode right now" bạn theo hd để về dfu đặc biệt > sau đó bạn tiến hành shift > restore ios 4.2.1 gốc sau đó mở redsn0w về dfu đặc biệt như lúc đầu restore ios custom 4.2.1 vậy là nó sẽ không còn báo lỗi nữa bạn nhé !
Hic, vậy theo lời bác em sẽ phải lên 4.2.1 ạ, 4.1 mà em còn chờ mãi chưa unlock được, bi giờ lên 4.2.1 thì đến bao giờ em mới unlock được ạ 😔

Em muốn hỏi thêm bác, máy em cầm về đã được activate sẵn, việc đầu tiên em làm là lưu SHSH rồi mới jai bằng limera, vậy sao nó lại hiện lên trong TU là 4.2.1 ạ. Bạn em cũng có 1 con nữa (lấy cùng nhau, em jai cả 2) cũng hiện TU là 4.2.1, con đấy hiện vẫn đang làm ipod có camera bình thường
vì các iphone phát hành time sau này đã qua thời gian lưu shsh file 4.1 vì vậy bạn chỉ có thể lưu shsh file 4.2.1 ! nếu hiện giờ bạn không lưu shsh file 4.2.1 "để vuột mất thời cơ" thì sau này khi apple uploald ios cao hơn, khi iphone của bạn bị lỗi trong quá trình sử dụng bạn không còn cơ hội restore về ios 4.2.1 gốc nữa
Vấn đề nhiều bạn nói là có lưu shsh NHƯNG lại không biết là máy mình đã lưu đc shsh của fw nào, tới khi cần dùng mới té ngữa ra là không có shsh của fw cần restore( VD shsh fw 4.1)!?!Do đó các bạn cần phải biết rõ rằng máy mình đã lưu đc shsh của fw nào thì mới yên tâm đc ( Dùng Tiny umbrella trên PC hoặc iSHSHit trên IP/IPAD)!
Vậy là em đã lưu SHSH 4.2.1 rôi phải không ạ.

Vậy bây giờ máy em bắt buộc phải lên 4.2.1 hay em chờ đến khi unlock được để restore fw customer (hy vọng cái này sắp). Có cách nào để trở lại 4.1 như mấy hôm trước không hả bác. Em cũng hỏi thêm bác, bệnh này của em cũng có nhiều người bị nhưng em đọc mãi mà chả hiểu tại sao máy em lại bị dính lỗi này, nguyên nhân ở đâu. Bác nào biết nguyên nhân thì thông báo cho anh em để những người sau còn biết đường phòng tránh.

Hiện em không ở VN nên chỉ biết nhờ các bác giúp đỡ qua mạng được thôi, rất mong bác apple_dc chỉ giáo thêm
máy của bạn ip4 = boot new vì vậy sau khi thực hiện đến bước restore ios custom 4.2.1 như đã kể trên nếu world thì ip của bạn sẽ nhờ itunes active để vào springboard, nếu máy lock có sim nhà mạng thì cũng như trường hợp trên, máy lock không có sim active bạn phải chạy thêm :
http://download1068.mediafire.com/xm8blow4wmeg/xqjv849mto92qqh/tetheredboot_iPhone4.zip
để vào được màn hình springboard làm ipod có camera bình thường và chờ tool unlock phát hành bạn nhé !
pass : tinhte
Lỗi 3194 : Restore FW ko có SHSH ở sever Sariuk
* Khắc phục :nếu có SHSH thì sửa file host trên pc, còn ko có SHSH thì ko khắc phục được
có gì đau pro trở về duk là retor được thôi😔
thangvo_vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đưa thẳng lên custom firmware 4.2.1 restore không nâng baseband rối xài, lưu SHSH chi cho mệt
http://www.mediafire.com/?m16c2n49uwvoljo
http://www.mediafire.com/?dc9d5e724jdoarm
http://www.mediafire.com/?kx3l04b49jboc0o
http://www.mediafire.com/?kgsez9p259r9fsb
Dùng redsn0w đưa về DFU nhé
Chậy TSS server luôn cho chắc ăn
Mở Itunes 10.1 Shipt + Restore chỉ đến firmware trên. Sau khi restore xong, dùng sim nhà mạng active iphone.
Sau đó dùng Greenpois0n RC6 jailbreak, cài cydia, nối wifi update cydia, vào manager của cydia, vào sources, nhấn vào repo666.ultrasn0w.com cài ultrasn0w 1.2, reboot iphone, cắm sim xài ok
Có gì khó khăn, alo 0938007400
Chúc thành công!
Giúp đỡ em với, em restore IP4 4.2.1 nhưng bị lỗi 3194 và đã nghe lời các bác chỉnh file hosts, thêm # vào trước dòng #74.208.10.249 gs.apple.com nhưng vẫn bị dính lỗi 3194, rất mong các bác giúp đỡ, đây là lần đầu em sái Iphone nên gà lắm, em có lưu ssh rồi nhưng lưu ở trong máy, nên chẳng biết lấy ra như thế nào nữa
cuhieu83
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhờ các bạn giúp đỡ, tình hình là mình có một con iPhone 4 world fw 4.0.2, vì mình mua lại nên không biết chủ trước làm gì, nay mình muốn update lên 4.2.1 thì bị lỗi 3194. Mình dùng Tinyumbrella để lưu shsh như hướng dẫn, sau khi save xong tiếp tục bấm vào nút start TSS server thì nó cứ chạy hoài không ngừng nên cũng không biết máy đã có lưu shsh chưa nữa. Trên máy thì mình thấy có cài nhiều game lắm nhưng lại không thấy cydia và installous.
Các bạn xem tình hình máy như vậy thì cần làm những việc gì để có thể update được, xin giúp cho mình với.
Thanks
xóa xạch xxx.gs trong hosts của win là ok
cuhieu83
ĐẠI BÀNG
13 năm
Là sao mình không hiểu, mình kiểm tra file hosts không thấy xxx.gs chỉ thấy có dòng hai dòng cuối của file là #74.208.10.249 gs.apple.com và #127.0.0.1 gs.apple.com mà thôi.
nếu lỡ dính lỗi 3194 dùng tiny umbrella kick nó ra đc k ạ?
nếu báo lỗi 3194 có nghĩa máy chưa thực hiện được công đoạn restore,nếu máy không bị lỗi đang xài bình thường thì có thể khởi động lại để dùng hoặc dùng umbrella kick khỏi chế độ recovery cũng được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019