Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Iphone 4 không thể restore (lỗi 3194)

hackersolo
26/8/2010 6:49Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác ơi lỗi 3194 la lỗi chưa lưu shsh ở FW đó và hiện tại bây giờ nếu 3gs hay ip4 mà lên 4.3.3 ma bi lỗi 3194 là lỗi file hoot vào sửa file hoot song restore lai là song.Mà bác ơi nếu ip4 của bác là world thì sao ko lên 4.3.3 luôn mà lên chi 4.2.1 chứ?
ace nào giúp với,khi restore ip4 4.3.3 ko luu shsh,mới đáu báo loi 3194,khi sữa file hót xong,thì báo lỗi 1600
help me
giờ không thể nào về 4.3.3 nếu không có shsh nên đừng phí công vô ích
nếu máy world thì cho lên 4.3.5 không thì cứ để nguyên thôi
nge nói giờ vuot loi shsh được mà
thế à
bạn chỉ cho mình được không
bạn làm thử chưa
https://docs.google.com/present/view?id=dfrk5zqn_2dvp3h2gw
tình hình là tôi cũng bị lỗi 3194 khi update version gốc. tôi mở file host và delete dòng #72... cuối cùng và save lại thì update bth
Đen quá trời, đúng vào lúc cần thì may dính lỗi 3194 ko tài nào restore dc xúi quẩy thế ko bik. có bro nào rảnh vào giùm em thoat nạn . máy của e ip4 nếu ko nhầm thì là bản W, khi cô bạn đưa cho là tình trang máy ngỏm tải các bản sau 4.3.5- 4.3.3-4.2.1 từ trang chủ về, tải itune mới nhất về cài đặt, đưa máy ip về DFU = tay, ( b1 làm trên win7) lần lượt các fw, lúc đầu toàn báo lỗi 1611 nghĩ va theo các pro thì may xó lẽ bị phần cứng rồi. cài tiếp XP dùng iREB cho ip về dfu rồi thử các fw kết quả lại bị lỗi 3194( cái nay chứng tỏ máy ko phải bị phần cứng. sang lại win7 vẫn báo lỗi 3194, quả này mất điểm chết người, thà con của mình bị thi mò hoặc dùng tạm HD2 đằng này lại của cô bạn gái mơi đen.
Bạn xài máy j và chạy FW nào mà bị 3194?
của mình thì bạn đọc bài số 63 , giúp minh nhé. thank trước.
-Giờ bạn thao tác lại từ đầu.
-dùng hẳn FW 4.3.5 đi đã, khi cho cái máy sống lai rồi kiểm tra SHSH sau, có SHSH < =4.3.3 thì quay lại để " nàng " xài và bạn ko bị rầy.

-Bạn kiểm tra file host xem có dòng nào gs.apple.com thì xóa đi/ save và khởi động lại máy mới hoàn tất chỉnh sửa.

-Mở itunes và RS.

-Sau khi RS bạn mở TU, tích ô Advance/ chọn đủ các ô ( trừ ô update BB ) / Nhấn Save SHSH xem bạn có đc những cái nào.

-Khi có SHSH của FW bạn muốn thì quay trở lại FW đó.

-Bạn tham khảo thêm về RS ở links: http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/co-ban-huong-dan-nang-cap-ha-cap-ip-4-3gs-3g-world-lock-762012/
Big thank bạn, ok mình sẽ thử ngay đây, có gì bạn teamviewer support giúp mình nhá.
thế à girl bao giờ chả không trắng
vinh_asem tư vấn cho
bác Vinh bảo tư vấn mà gửi pm 2 lần rồi mà chẳng thấy gì.nick ym tolian_hoang, nếu bác có dùng viber thì hú e câu em vào ol ngay +79177602081
bạn ở Pháp à
bữa trước đã làm 1 con rùi mà
vinh_asem
mình from Russia bạn ơi, đã làm con nào đâu, cũng thỉnh thoảng làm nhưng qua hết , mỗi con này ương hết chỗ nói, mà my miss thì cằn nhằn hết chịu nổi, vì của ng khác thì ok,của nhà thì...cay ơi là cay.
Y!: vinh_asem
6v đang ol
cần check qua teamview luôn
nhanh nha
tình hình là mình làm như bạn hướng dẫn xóa gs.apple.com trong host, restart pc, tải 4.3.5 từ apple RS đến đoạn preparing restore... một lúc thì hiện lỗi 1611 mới cay.
Mình sợ bị phần cứng oài...

- sạc thêm pin cỡ 1h nữa, thay cáp đổi cổng, thử lại 1 lần, nếu vẫn 1611 thì bạn ra tiệm, nhấc socket ra vệ sinh lại 5-10p rồi sạc lại pin. Thử lại, ko đc thì thay socket.

Ko cố RS nhồi thêm sẽ gây hư hỏng thêm đó bạn nhé !
Cac Bro cuu minh voi , minh xai iphone 4 4.3.5 downgrade xuong 4.3.3 ma ko biet luu shsh do thieu hieu biet , bay gio bi loi 3194. ko biet lam sao thoat ra recovery mode duoc , da dung tinyumbrella nhung ko duoc, ko biet phai lam sao . Ban nao co cach chi gium minh , thankssssss
3GS thì cứ vọc thoải mái có gì thì cứ restore về FR4.1 xong nang BB lên 6.15 rồi unlock luôn.Apple đã để cho các bạn 1 đường thoát dù sao 3gs bây giờ cũng thuộc đời cô Lựu rồi.
mọi người giúp e cái ạ T_T
máy e iP 4 đập hộp đã là 4.3.5 rồi, e có dùng redsn0w cài cydia rồi. sau đó thì ko sync đc nhạc với app vào máy đc >"< lưu thử SHSH thì ko thấy j cả, giờ restore lại 4.3.5 thì dính lỗi 3194 >"< giờ máy đang ở chế độ DFU, ko restore đc, mà ko bật lên đc
mong các bác giúp e với nhé
1) Bạn nhấn và giữu phím home+pw 1 lúc lâu lâu xem máy có hiện táo và khởi động lại ko nhé.
2) Máy bạn vì không có shsh nên giwof này RS FW 4.3.5 sẽ bị 3194 và không thể lấy shsh cũng như khắc phục được lỗi đó để RS đâu, chỉ có thể RS 5.0 thôi bạn ah.
chạy lại redsnow sẽ về lại 4.3.5
hên xui
Hjk.anh chị cho em hỏi là sao cây ip4 world của em thường hay bị mất sóng.hiện tại thì chỉ có 1 cục sóng yếu.em on off chế độ bay nhiều lần thì lại có sóng lại.nhưng được khoảng 5 phút là bị no service hoặc là chỉ có 1 cục sóng.máy em đang ở 4.2.1 và có shsh trên cydia là 4.2.1 và 4.3.5 .khi em restore lại bản 421 thi bị lỗi 3194 trong khi máy em có shsh của nó.em đã dùng tinyumbrella dow files shsh về laptop và lên 4.3.5 cũng bị y như vậy.em restore lại trong khi em mở tiny để start TSS sever.em đã chỉnh sửa trong files host và đã xóa hoặc thêm # vào trước như các anh trong diễn đàn nói và đã reset laptop nhưng vẫn không thể restore được.bây giờ iphone 4 world yêu quí của em bị no service.rồi restore lên hoặc xuống thì bị lỗi 3194.em đã vào setting reset networkd và thêm reset all setting và em làm tất cả mọi cách như diễn đàn rùi ạk.hjk.rất cần sự giúp đỡ của các anh chị.thanks anh chị rất nhiều.hjk.buồn wá
xóa hots thử chạy tss = itools xem
linh0510
ĐẠI BÀNG
12 năm
ipod 4 fw 4.3.3 của e lần trước cài orbit trên cydia xuống thì sau đó khi vào bất kỳ app nào nó lại tự động đưa về safe mode. e restore về 4.3.3 nhưng lại gặp lỗi 3194. lần trc e rs cũng gặp lỗi này nhưng đã khắc phục đc. lần này lại gặp phải. e đã đổi file host mấy lần r mà lúc save SHSH trên TU thì nó cứ báo là TSS cannot... Các bác chỉ cho e cách khắc phục với. mọi lần e vào Cydia thì thấy cái iSHSHit nó lưu fw 4.3.3 và 4.3.5 r. không biết n gặp lỗi ở đâu nữa. Thanks các bác. hichic.
mptu
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cũng bị lỗi đó, vào chế độ admin xoá file hosts xong up ầm ầm
bac co the giup e dc k , may e cung bi nhu the hic
yh: mrdee_3301@yahoo.com
0906004602
thank bac
ductuan6871
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng bị dính lỗi 3194 không thể restore em IP4 chạy iOS 5.0.1 (bản World). Mình định restore cũng về iOS 5.0.1 thôi mà không hiểu sao lại báo lỗi 3194 nhỉ. Có pro nào khắc phục được xin chỉ giáo giùm. Cảm ơn nhiều....!
linh0510
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thường lỗi 3194 là do chưa lưu shsh. Bác down tiny umbrella về để lưu shsh. Có nhìu bài hướng dẫn lắm. E bị thường xuyên. K thì bác lên luôn 5.1 cho nhanh.

Sent from my iPod touch using Tinh tế
các bác ơi cho em hỏi con ip4 đắp chăn của em bh vào mạng đc nhưng lại không xem video đc...vào youtube không xem đc vì nó ghi là KHÔNG THỂ HOÀN THÀNH THAO TÁC NÀY...em đã thử với các máy khác đều vào đc riêng máy em thì không...bác nào biết xin chỉ giúp em với cám ơn các bác nhiều ạ
@Tùng Hìu bạn thử vào cydia cài push fix rồi khởi động lại coi được hok
e đang restore thì máy tính bị đứng em khởi động lại restore thì tất cả firmware đều báo lỗi 3194 (fw không có shsh tren server) giúp em với
Mình mới mua 1 con iphone 4 đang ở iso 6.1.3 . Xem SH thì ko có cái nào , kể cả 6.1.3 . Mình chạy gốc6.1.3 lại thì nó báo lỗi 3194 là sao ? Có bác nào biết cách khắc phục thì giúp mình với .
Thanks !
@ngocvan0909 ko có shsh nó thế (3194) lên 7.02 nếu thích thui
@ngocvan0909 itunes báo lỗi 3194 nhưng ip vẫn chạy bình thường. Giờ bạn dùng ifaith dump shsh 6.1.3 trên máy ra nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019