Iphone 4 không thể restore (lỗi 3194)

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi hackersolo, 26/8/10.

1. vip_siemens

vip_siemens Thành viên

Hjk.anh chị cho em hỏi là sao cây ip4 world của em thường hay bị mất sóng.hiện tại thì chỉ có 1 cục sóng yếu.em on off chế độ bay nhiều lần thì lại có sóng lại.nhưng được khoảng 5 phút là bị no service hoặc là chỉ có 1 cục sóng.máy em đang ở 4.2.1 và có shsh trên cydia là 4.2.1 và 4.3.5 .khi em restore lại bản 421 thi bị lỗi 3194 trong khi máy em có shsh của nó.em đã dùng tinyumbrella dow files shsh về laptop và lên 4.3.5 cũng bị y như vậy.em restore lại trong khi em mở tiny để start TSS sever.em đã chỉnh sửa trong files host và đã xóa hoặc thêm # vào trước như các anh trong diễn đàn nói và đã reset laptop nhưng vẫn không thể restore được.bây giờ iphone 4 world yêu quí của em bị no service.rồi restore lên hoặc xuống thì bị lỗi 3194.em đã vào setting reset networkd và thêm reset all setting và em làm tất cả mọi cách như diễn đàn rùi ạk.hjk.rất cần sự giúp đỡ của các anh chị.thanks anh chị rất nhiều.hjk.buồn wá

2. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

xóa hots thử chạy tss = itools xem

3. linh0510

linh0510 Thành viên

ipod 4 fw 4.3.3 của e lần trước cài orbit trên cydia xuống thì sau đó khi vào bất kỳ app nào nó lại tự động đưa về safe mode. e restore về 4.3.3 nhưng lại gặp lỗi 3194. lần trc e rs cũng gặp lỗi này nhưng đã khắc phục đc. lần này lại gặp phải. e đã đổi file host mấy lần r mà lúc save SHSH trên TU thì nó cứ báo là TSS cannot... Các bác chỉ cho e cách khắc phục với. mọi lần e vào Cydia thì thấy cái iSHSHit nó lưu fw 4.3.3 và 4.3.5 r. không biết n gặp lỗi ở đâu nữa. Thanks các bác. hichic.

4. mptu

mptu Thành viên

Mình cũng bị lỗi đó, vào chế độ admin xoá file hosts xong up ầm ầm

5. mrdee_3301

mrdee_3301 Dự bị

6. ductuan6871

ductuan6871 Thành viên

Mình cũng bị dính lỗi 3194 không thể restore em IP4 chạy iOS 5.0.1 (bản World). Mình định restore cũng về iOS 5.0.1 thôi mà không hiểu sao lại báo lỗi 3194 nhỉ. Có pro nào khắc phục được xin chỉ giáo giùm. Cảm ơn nhiều....!

7. linh0510

linh0510 Thành viên

Thường lỗi 3194 là do chưa lưu shsh. Bác down tiny umbrella về để lưu shsh. Có nhìu bài hướng dẫn lắm. E bị thường xuyên. K thì bác lên luôn 5.1 cho nhanh.

Sent from my iPod touch using Tinh tế

8. Tùng Hìu

Tùng Hìu Thành viên

các bác ơi cho em hỏi con ip4 đắp chăn của em bh vào mạng đc nhưng lại không xem video đc...vào youtube không xem đc vì nó ghi là KHÔNG THỂ HOÀN THÀNH THAO TÁC NÀY...em đã thử với các máy khác đều vào đc riêng máy em thì không...bác nào biết xin chỉ giúp em với cám ơn các bác nhiều ạ

9. quangminh211

quangminh211 Thành viên

e đang restore thì máy tính bị đứng em khởi động lại restore thì tất cả firmware đều báo lỗi 3194 (fw không có shsh tren server) giúp em với

10. quangminh211

quangminh211 Thành viên

bạn thử vào cydia cài push fix rồi khởi động lại coi được hok

11. ngocvan0909

ngocvan0909 Thành viên

Mình mới mua 1 con iphone 4 đang ở iso 6.1.3 . Xem SH thì ko có cái nào , kể cả 6.1.3 . Mình chạy gốc6.1.3 lại thì nó báo lỗi 3194 là sao ? Có bác nào biết cách khắc phục thì giúp mình với .
    Thanks !

12. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

ko có shsh nó thế (3194) lên 7.02 nếu thích thui

haivu191 thích nội dung này.
  13. keandem1989

keandem1989 Thành viên

itunes báo lỗi 3194 nhưng ip vẫn chạy bình thường. Giờ bạn dùng ifaith dump shsh 6.1.3 trên máy ra nhé

14. haivu191

haivu191 Thành viên

Giúp em với các bác ơi, em upgrade lên 7.0.2 thì nó vầy nè

File đính kèm:

15. starwhite

starwhite Dự bị

em có con ip4 canada chưa unlock mà là ios 7 thì đắp chăn hả mọi người

16. keandem1989

keandem1989 Thành viên

của bạn restore lại lần nữa là được

17. haivu191

haivu191 Thành viên

Các Bác giúp em với, e đã restore mà ko được, cột tìm sóng wifi tìm hoài ko được, chắc bi die rồi, em bị rớt -> tối thui-> restore-> lên màn hình và em làm theo các bước như sau:
    Cuối cùng nó báo như hình chụp cuối cùng :(
    Tks các bác.

File đính kèm:

18. Bin Hero

Bin Hero Thành viên

Sóng ak bác có dán viên hay ốp viền cho e nó k . Vì ip4 mà dán mấy cái đos mà lại ở những nơi sóng yếu thì hay bị mất lắm bỏ ra là hết liền

Sent from my iPhone using Tinhte.vn

19. keandem1989

keandem1989 Thành viên

phải nói là bác chụp hình ác thật. Nhìn hồi lộn cổ luôn :D

20. Bin Hero

Bin Hero Thành viên

Chụp hih troll nhau ak bác :))))

Sent from my iPhone using Tinhte.vn