HỎI ĐÁP? iphone 4 không update lên iOS 7 được !

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi nguyenbadat, 19/9/13. Trả lời: 24, Xem: 5345.

1. nguyenbadat

nguyenbadat Thành viên

Tình hình là máy 4 em là máy W nhưng do trước kia sử dụng Custom FW nên bây giờ dính luôn ở BB 4.11.08. Lên các fw mới sau này như 6.1.3 gốc cũng không đươc. Mỗi lần Restore fw gốc em phải đưa máy về DFU chứ không để máy bình thường mà restore được. Vậy cho em hỏi có cách nào nâng BB của máy lên theo FW không ?

- Thứ 2 : Cho đến hôm nay khi bản iOS 7 final ra mắt, em không tài nào update được cả 2 cách shift restore thì báo lỗi 3004. Đưa về DFU thì thanh trắng dưới trái táo chạy được 70% thì báo lỗi 3194. Nếu là fw 6.1.3 ở trường hợp này có thể dùng Redsn0w để fix recovery. Nhưng ở iOS 7 thì có phần mềm nào fix recovery được không ?

- Thứ 3 : Do lên iOS 7 đến đoạn 70% thì máy tính báo lỗi 3194 và không có phần mềm để fix recovery nên em đành phải về lại fw 6.1.3 gốc bằng cách đưa iphone về DFU để restore lại. Sau khi boot máy lên active xong xuôi. Em tiến hành cho cập nhật thử bằng OTA thì iphone liên tục báo máy bị mất kết nối internet hết lần này đến lần khác. Vậy anh em có cách nào có thể giúp mình lên iOS 7 được không ???

Rất mong sự hồi âm của anh em. Cảm ơn anh em trước nhé. Thân !

:
  2. thaitung47

thaitung47 Thành viên

Máy w về dfu phang file gốc 6.1.3 là nâng bb lên thôi,ip4 6x dùng đc rồi,7 nghe nói lag và chậm

3. mashi

mashi Thành viên

Mình cũng vừa dính trường hợp này, mong anh em giúp đỡ...

4. songhong99

songhong99 Thành viên

may e giống hệt bác . có ai khắc phục duoc chua a

5. tuananh14497

tuananh14497 Thành viên

các bác cho em hỏi cái em lỡ lên IOS 7 mà thấy pin hao nhanh quá, BT là cả ngày mà h được có 1 buổi là báo yếu, em ko JB mà lên thẳng beta 3 rồi lên final luôn (tải fw rồi shift update), em muốn xuống ios 6 để xem là máy em hỏng pin hay là do IOS 7 ạ. em vào DFU rồi shift restore mà nó báo lỗi 3194, cut file hosts vẫn ko được. các bác chỉ em với ạ, em dùng ipod touch 5 ạ

6. songhong99

songhong99 Thành viên

bac cai lai win hoac sang may tính nao co itunes 11.0.5 resto lai la dc
    a . phai co shsh bac nhe

7. tuananh14497

tuananh14497 Thành viên

Shsh h tìm đâu ra bác nhỉ, em ko có rồi. Itune 11.1 ko được hử bác

8. songhong99

songhong99 Thành viên

11.1 dung la no bao loi bac a ! em vua ha 1 con iphone 4 từ os 7 xuống 5.11. bang itunes 11.0.5 bac a ! bac phai tao fw custom có nhúng shsh mới xuống được ạ !

9. laviexd

laviexd Thành viên

Liệu file host có bị chỉnh sửa gì không? Hoặc cáp fake?

10. tuananh14497

tuananh14497 Thành viên

shsh là mỗi máy đúng ko bác, em đã thử dùng máy khác, cài itune 11.0.5 cut file host restore fw 6.1.3 gốc mà vẫn báo lỗi. Hic

11. germaniteen

germaniteen Thành viên

Bạn máy j? Có shsh k?

12. songhong99

songhong99 Thành viên

shsh la cua moi may khac nhau bac a . phai luu shsh roi tao fw custom co nhung shsh thi moi chay dc bac oi

13. tuananh14497

tuananh14497 Thành viên

Thế bây giờ mình ko có shsh của ios6 là chịu phải không bác

14. S2titan

S2titan Thành viên

bác nào giúp e từ 6.1.3 về 5.1 với e làm hoài mà k đc

15. cescj

cescj Dự bị

mình cũng bị trường hợp tương tự restore đc 70% thì bị báo lỗi 3194 cut file host ra, sửa file host, itunes 11.1 các kiểu, dfu luôn mà vẫn bị dính lỗi 3194. Xin cao nhân vào chỉ giáo :(. Bây giờ hok lên hoặc xuống gì được cả. mắc kẹt cọng dây cáp hoài :(

16. tuan795

tuan795 Thành viên

IP4 lên IOS 7 làm gi lag lắm

17. thaitung47

thaitung47 Thành viên

Dùng redsnow restore là đc,có j pm mình hỗ trợ cho :D

18. cescj

cescj Dự bị

có ai giúp hok mình đang bị mắc kẹt dây cáp rồi lên hok đc xuống hok xong :(

19. mashi

mashi Thành viên

bó tay rùi...chắc phải kiếm main khác quá Cescj ơi...

20. songhong99

songhong99 Thành viên

dùng resnow thế nào bác oi?