Iphone 4 LL là gì ?

Mr.Alone
9/5/2011 8:39Phản hồi: 22
Mình đang tìm chỗ bán iphone 4 16GB world ở HCM (muốn tìm giá <15tr), thấy bên phongcachmobile bán iphone 4 16GB LL giá cũng tốt, gọi hỏi thì nhân viên bảo là: hàng US quốc tế.

Anh em tinhte cho mình hỏi có ai đã xài bản này chưa, và chất lượng thế nào ?
2. Cụ thể bản chất của hàng LL là gì ?

3. Và cuối cùng là có bị lock lại khi đang dùng ko hay là world trọn đời ?

Cảm ơn anh em nhiều:bounce:

Thêm nữa:

Nếu giờ mình mua, thì nên chọn hàng HK, Sing hay là Korean ....?
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dongtit
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy mình hiện tại cũng đuôi LL, điều này không có nghĩa là hàng lock, thực chất đây là đã được mua code lên wolrd nên nó cũng chính thức là hàng word__bạn cứ yên tâm nhé........
Máy mình cũng có đuôi LL 😁 phiên bản World
- LL để chỉ hàng xuất xứ ở Mỹ đó bác
- Hàng World sẽ là World suốt đời chứ, bác yên tâm đi 😃
Hàng đuôi ll chính xác là hàng lock mỹ.nhưng hàng đuôi ll mà serial đầu 5k hoặc 8k thường là hàng hongkong trả về.nhất là ip4 thì hay gặp nhất.

---------- Post added at 01:34 AM ---------- Previous post was at 01:33 AM ----------

Đuôi ll mà serial 5k hoặc 8k thường là quốc tế hết ah 😃
bác nói seri 5k la Quốc Tế vậy của mình là 5K111DVCA...có phải là quốc tế ko bác. thx
@Huntergirl
mình 5k vẫn là lock thôi, tùy trường hợp thôi bạn àh
LL là lock hàng USA mà bác
chính xác là hàng lock đã mua code ---> World
Mình có nói là 100% quốc tế đâu bạn.Mình nói thường là quốc tế thôi.Mình cũng đã cầm rất nhiều con 5k đuôi ll thì thấy ip4 đầu này tỉ lệ là quốc tế cao hơn.con 3g vs 3gs thì ít hơn.Lock at&t thì ko mua đc code nhé.Có bác bên Hip chấp nhận mua code unlock ip4 at&t vs giá 1000$ đó 😁
cho mình hỏi cái: Mới khui 1 cái cho khách hàng ở ngoài hộp ghi ZA/A Nhưng trong máy nó ghi LL: Khách bảo đây là hàng Ref của USA, có ai rành cái dụ này không giải thích giúp mình cái. tks all
toanthang87
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình thấy trên tinhte anh em dùng model hàng LL quốc tế mà seri 5k cũng khá nhiều
Mình cũng có 1 cái 3s LL đầu 5k vẫn là world đấy 😃

Mà này ! mình mua hàng 2nd mà check " goantalazi " chú Jop nói còn bảo hành đến 8/1/2012 mới lạ chứ ....?
.......... kỳ vậy ta !
Toàn mấy ông vào phán như đúng rồi. Đuôi LL chỉ có nghĩa là hàng của Mỹ chứ không có xác định được là Lock hay World. Hàng iPhone 4 World của Mỹ đã có bán tại Apple Store vài tháng trước.
LL là bản đã được bảo hành rồi...mình đọc trên tt thấy có bác đi bảo hành lại ở Viettel hay là VINA xong là có đuôi LL đó

Em chuyển qua kinh doanh quan ao tre em với thoi trang tre em cá tính 2012! Các bác ủng hộ em vs!
kid101
TÍCH CỰC
12 năm
Em đang xài e 4s hàng Mỹ LL nè! Sóng gió bao la FW 5.01! Em xài Vina. Hàng của e là hàng gần như quốc tế
SinAra
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đuôi LL là hàng us đầu 5k hay 8k là hàng trả bh,tuỳ vào nhà mạng mà nó sẽ là world hay lock,vd hàng trả cho at&t thì nó là lock,hàng trả cho vinaphone thì là world mặc dù 2 thằng đều là LL

Sent from my iPhone using Tinh Tế
lilcherry
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy LL thấy toàn WORLD chẳng biết đuờng nào mà lần.
Nó bảo có loại LL/a seri gì đó là WOrld sẵn rồi. ko biết có đúng ko và làm ntn để check.
toxiclove
TÍCH CỰC
12 năm
dạ chính xác là hàng LL xuất xứ USA,nhà mạng AT&T phát hành.trước tháng 7/2012 chưa hề có bản Global.sau đó anh AT mới bán code quốc tế hoá ạ
@toxiclove Năm 2011 nghe còn hợp lý.
em có cái ip4 8G Kiểu máy MD127LL seri DNRH9VP1DP0N, BB của nó là 4.12.01 nhét sim vina vào dùng bthg, thì các bác check giúp em nó là Lock hay W ạ , em nghi nghi là mua code len W
@piditi Là gì không quan trọng, nhưng của bạn như vậy thì là bản quốc tế rồi. Có topic check ở ngoài, có gì thắc mắc bạn vào đó hỏi nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019