HỎI ĐÁP? Iphone 4 lock dùng sim ghép Gevey .

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi daklaker2287, 31/7/11.

1. daklaker2287

daklaker2287 Thành viên

E đang đón một em IP4 lock AT&T từ Mĩ gửi về, em chưa có kinh ngiệm gì về Ip4 cho lắm. Nghe bà chị bên đó bảo họ đã cắt sẵn cho mình một khe sim, em đoán đó là sim ghép Gevey
    Vậy các bro cho em hỏi Iphone 4 lock dùng sim ghép Gevey có tương đương hoặc chỉ mong gần bằng máy World không? Khi đã dùng sim ghép thì có cần thiết phải jailbreak nữa không? Chức năng Facetime đối với máy lock thì như thế nào? (Em mua máy bản lock chỉ mục tiêu là dùng nghe gọi giải trí và xài những ứng dụng thất sự cần thiết thôi:eek:)
    Mong các anh giải đáp giùm và chém nhè nhẹ, hix, em là mem mới:wub:
    :

2. nhanthanhvo

nhanthanhvo Thành viên

Có nhiều ý kiến về sim ghép, có người nói cũng bình thường, có người nói hao pin + sóng kém. Nói chung là chắc ko bằng hàng world
    Ko jailbreak lấy gì có Cydia mà cài ta, phải jailbreak mới cài được gảm + app trên cydia và game + app đã xxx.
    Facetime thì có sẵn trong máy đâu liên quan gì đến jailbreak. Chưa thử Facetime bao giờ nếu có thể mình cùng test nhé . pm yahoo dragon_tc_8888

daklaker2287 thích nội dung này.
  3. daklaker2287

daklaker2287 Thành viên

Thanks Bro, em nhảy cóc từ BB lên ip4, có internet mà lười tìm hiểu nên còn ngu lắm! Vậy máy mang về mình chỉ cần Jailbreak nữa là xài tạm được rồi hả Bro?

4. new2bi

new2bi Thành viên

Jailbreak theo mình thì có nhiều cái hay mà appstore kg có. xài sim ghép mình thấy cũng bình thường, chỉ mất 1 vài phút kick sim lại nếu khởi động lại iphone, 1, 2 lần đầu chưa quen thì hơi rắc rối xíu, sau quen rồi thì ok kg vấn đề gì đâu

5. Hi-techmobile

Hi-techmobile Thành viên

chuyên jaibreack và sim ghép hầu như k liên quan gì đến nhau đâu bác.dùng iphone thì đương nhiên phải jaibreach rùi bác.còn sim ghép chỉ để cho iphone mở mạng nhận sóng thôi.

6. dungtb

dungtb Thành viên

các bác cho e hỏi là ios 5 thì có dùng được gevey không ?

7. THT24

THT24 Thành viên

Như chủ thớt, xài SIM ghép, sóng sánh BT, ghét mỗi cái hao pin, 1 ngày cắm sạc 2 lần @@

8. daklaker2287

daklaker2287 Thành viên

Xài sim Gevey mà 1 ngày cắm sạc 2 lần thì thật là khó chấp nhận quá...như vậy thì unlock bằng tool unlock xài sướng hơn chứ mọi người....? :timebomb:

9. THT24

THT24 Thành viên

Cái khó là 1 số BB IP ko Unlock = soft đc @@

10. daklaker2287

daklaker2287 Thành viên

Và loại càng mới thì BB lại càng cao, nếu ko có soft thì phải xài Ghe-vây chws biết ren? choán gứm....

11. daklaker2287

daklaker2287 Thành viên

Vậy IP4 lúc đó chỉ nghe, gọi, nhắn tin, web, chứ không nhạc nhẽo gì đc nếu không jailbreak hả các Bro....:confused:

12. nsmt

nsmt Thành viên

jb chỉ để cài thêm 1 số phần mềm, game cr*ck, theme.... v.v.... ko jb thì fai? xài pm, game bản quyền còn music thì vẫn bt...

13. daklaker2287

daklaker2287 Thành viên

Thanks Bro, vậy đồng bộ itune lúc dầu để copy nhạc vô máy đối với IP dùng sim ghép thì có gì lưu ý không....

14. maxhn

maxhn Thành viên

sim ghép thì nó chỉ có nhiệm vụ lấy sóng cho iPhone lock , không liên quan gì đến việc đồng bộ dữ liệu giữa iPhone với máy tính hay việc jailbreak, thế nên bạn có thể thực hiện bất kì thao tác nào tương tự trên 1 chiếc iPhone thường

15. daklaker2287

daklaker2287 Thành viên

jailbreak cho IP 4 lock cập nhật mới nhất gồm những BB nào các Đại ka....?

16. dungtb

dungtb Thành viên

nếu dug ip4 mà ngày xạc 2 lần thì bác nên xem lại . rất nhiều ng dùng gevey mà có sao đâu.pin vẫn 2-3 ngày mà

17. nsmt

nsmt Thành viên

tool jailbreak đến bb 4.10.01 bạn .

18. daklaker2287

daklaker2287 Thành viên

Các bác cho em hỏi dụng cụ cắt sim hiện giờ bán khoảng bao nhiêu một cái vậy?

19. vivannam

vivannam Thành viên

mang về dung ok hết trừ ios 5 nhưng ko nâng bb cũng ok hết

20. hieu_smile90

hieu_smile90 Thành viên

Em dùng iphone 4 lock sim gervey cho em hỏi . Ở phần tn sao e k có cái gửi mms như máy world . Và facetime k kích hoạt đc là sao cơ a!? Mog ace chỉ giúp