Iphone 4 lỗi trượt nhận cuộc gọi đến

chi2gucci
24/10/2011 16:52Phản hồi: 49
Mình dùng iPhone 4 và mấy ngày gần đây máy có hiện tượng đơ cảm ứng khi muốn trượt sang ngang để nhận cuộc gọi đến. Có bạn nào bị giống mình không? Cho mình hỏi cách khắc phục chứ mỗi lần như vậy toàn phải nhấn giữ phím nguồn để từ chối cuộc gọi rồi gọi lại. Hic
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cu.em
TÍCH CỰC
12 năm
Em dùng vẫn bình thường mà. Up lên 5 từ 12h45' ngày 13/10 ^^

Sent from my iPhone using Tinh tế

---------- Post added at 12:15 AM ---------- Previous post was at 12:15 AM ----------

Bác thử restore xem

em cũng bị y chang như bác. Hic. Không biết bị lỗi gì nữa.
do vô tình các app trong máy bị xung vs nhau nên có cách jải wyết là khi bị như bạn nói thì bấm 1 trong 2 nút volume là sẽ vuốt ngon lành.mình cũng thỉnh thỏang bị như bạn và đã xử lý theo cách này...
enjoy!
iphone 4 của em cũng bị lỗi đó, vô cydia cài ứng dụng "easy decline" (nhớ mang máng là thế), để chuyển từ dạng trượt để trả lời thành bấm nút, sẽ không bị nữa.
Chỉ còn cách gỡ bỏ thử từng app nghi vấn trong cydia, nếu vẫn bị tình trạng trên thì pác restore lại xem
cu.em
TÍCH CỰC
12 năm
Cảnh báo khi restore bác nhé

Lúc nào bị vậy chỉ cần bấm nút tăng giảm volume 1 lần là sẽ ok ngay
Đây là lỗi chung của iphone rồi bạn ạ.Mình bị từ khi dùng iphone 2G cơ ;)) Không có cách nào khắc phục đâu.Đó là do để trong túi quần , ta cẩn thận úp máy vào trong nên nó bị nhiễm từ khi có cuộc gọi đến đó.Mình nghe theo 1 bác trên 4rum bảo quay mặt ra ngoài là hết và đúng là từ đó đến giờ mình không bị nữa.Chỉ có điều là chú ý tránh va chạm chút là ổn thôi 😃
hitle.thuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
lấy tay lau lau màn hình đi rùi trượt lại thử xem
minh ip 4 5.0 vẫn làm như thế hiệu quả đấy
Hầu như máy nao JB cũng bị hiện tượng này nhưng không phải lúc nào cũng bị kệ nó thôi
Cám ơn mọi người đã đóng góp ý kiến cho chủ đề của mình! Đúng là từ khi mình cài vài app từ cydia thì xảy ra lỗi này, tuy không thường xuyên nhưng cũng bất tiện và cũng đúng là mình hay để đth trong túi quần và quay mặt đth vào phía trong người. Mình sẽ thử cả 2 cách là quay mặt đth ra phía ngoài và nếu vẫn đơ thì sẽ bấm nút volume, chắc sẽ OK. Thank's everybody!
Lâu lâu máy mình cũng bị vậy bị đơ đơ..bấm nút âm lượng sau đó trượt re re..hehe
kinemi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn dùng thử app call divert xem sao? khi ai đó gọi mình,mình lắc cái ip như là mấy nhân viên pha chế vậy đó. là bắt dt dc liền.
Can thận coi chừng đi xe, lắc 1 cái là bay luôn cai ip xuong đất nhé
Lỗi này e gặp trên 1 bé HTC, giờ hóa ra iphone cũng có ư, cái này dùng rất ức chế.😔
lâu lâu bạn nên reboot điện thoại một lần, có lẽ đỡ hiện tượng này. Hiện tượng này máy đời nào cũng bị bạn ah
inviet
TÍCH CỰC
12 năm
nhà mình 4 cái ip từ đời đầu đến đời 4, cái nào cũng bị lỗi này hết, lâu lâu bị, có thời điểm nặng quá phải rs lại, mà hầu hết máy nào cũng jb rồi nên có thể do pm Ap store và Cy store thỉnh thoảng lúc đt gọi tới nó đụng nên mới vậy
bấm búa xua rồi quẹt được, rốt cục chẳng hiểu tại cái nào?
😃
rickiwon
ĐẠI BÀNG
12 năm
bị hoài bình thường thôi, cái này mình nghĩ là do JB nên mới bị.
zBoyHnz
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy của em còn bị kiểu trượt đc nhưng nó ko dừng lại để mình nghe cơ , cứ lên rồi lại xuống 😆 nhiều lúc bực mình thật
cdmavn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này theo kinh nghiệm thì do JB, theo phân tích trên mạng thì kiểu cảm ứng từ nó hay lỗi thế như kiểu là bỏ túi quần, có thể xử lý bằng cách chạm vào 1 số điểm như vỏ phím volume, phím power nhấn 1 lần hoặc lau màn hình như các bác đã ý kiến ở trên. Tuy nhiên 1 điểm khác cũng theo kinh nghiệm khi lên iO,S 5 thì thấy OK, JB lần đầu bị 1 lần, sau đó có vđề restore lại xong JB lần 2 đến bây giờ chưa thấy lỗi, có thể iOS 5 khả năng ít lỗi hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019